नमाज पडा, आणि हिंदूच्या मुली पळावा; रामदेवबाबांनी केले वादग्रस्त वक्तव्य.

रामदेव म्हणाले की, या लोकांच्या म्हणजेच मुस्लिमांनुसार स्वर्ग म्हणजे पायजामा घालणे नव्हे. तुमच्या मिशा कापून घ्या. लांब दाढी वाढवा. फक्त टोपी घाला.

नमाज पडा, आणि हिंदूच्या मुली पळावा; रामदेवबाबांनी केले वादग्रस्त वक्तव्य.
महादेव कांबळे | Updated on: Feb 03, 2023 | 12:01 AM

नवी दिल्लीः योगगुरू बाबा रामदेव यांनी राजस्थानच्या बाडमेरमध्ये एक वादग्रस्त वक्तव्य केलं आहे. मुस्लिम समाजाविषयी वक्तव्य केले गेल्याने आता त्यांच्यावर जोरदार टीका होऊ लागली आहे. मुस्लिम दहशतवादी असला तरी तो नमाज नक्कीच अदा करतो असं वक्तव्यही त्यांनी केले आहे. अशा लोकांना इस्लामचा अर्थ फक्त नमाजपर्यंतच समजतो. पाच वेळा नमाज पठण करा आणि तुम्हाला जे काही पाप करायचे आहे ते करा.

तुम्ही हिंदूंच्या मुली उचला, किंवा जिहादच्या नावाखाली दहशतवादी व्हा, तुमच्या मनात येईल ते करू शकता मात्र असे हिंदू धर्मात नसते असे वादग्रस्त वक्तव्य केल्याने खळबळ माजली आहे.

ख्रिश्चन धर्माबाबत बाबा रामदेव म्हणाले होते की, चर्चमध्ये जाऊन मेणबत्ती लावणे हे ख्रिस्ती धर्माचे तत्त्व आहे. येशू ख्रिस्तासमोर उभे राहा, सर्व पापे नष्ट होतील. ख्रिश्चन क्रॉसचे चिन्ह घालतात.

अशीच काही वेशभूषा तयार करण्यात आली आहे. मी कोणावर टीका करत नाही, पण लोकं या सगळ्या गोष्टींमध्ये अडकली आहेत. काहींच्या मते सगळ्या जगाला इस्लाममध्ये बदलतील. तर काहीजण म्हणतात की संपूर्ण जग ख्रिश्चन होईल असं वक्तव्यही त्यांनी केले होते.

रामदेव म्हणाले की, या लोकांच्या म्हणजेच मुस्लिमांनुसार स्वर्ग म्हणजे पायजामा घालणे नव्हे. तुमच्या मिशा कापून घ्या. लांब दाढी वाढवा. फक्त टोपी घाला.

असं इस्लाम सांगतो किंवा कुराण म्हणतो हेच मी म्हणत नाही, तर हे लोक हे करत आहेत. त्यांना जन्नत मिळावी म्हणून ते करत आहेत. मात्र स्वर्ग नरकापेक्षा वाईट आहे.

रामदेव यांनी अखेर हिंदू धर्माबाबत बोलताना म्हणाले की, ब्रह्म मुहूर्तावर सकाळी उठले पाहिजे, असे सनातन धर्म सांगतो. तर सकाळी देवाचे नामस्मरण करावे व योगासने करावीत.

हिंदू धर्म आपल्याला जीवन चांगल्या पद्धतीने कसे जगायचे हे शिकवतो. सदाचारी वागणूक असावी. आपले वर्तनही असेच असावे असं सांगतो. लोकांनी हिंसा आणि खोटेपणापासून दूर राहावे, माणसाने भांडणे, भांडणे, पाप आणि गुन्हेगारी यापासून दूर राहावे, अशी शिकवण हिंदू धर्म देतो असंही त्यांनी राजस्थानातील त्यांच्या कार्यक्रमात त्यांना सांगितले.

Loading...
Unable to load recommendations.
Follow Us