जेलमधून सुटून 11 दिवस पण झाले नाही अन् थेट संघात मिळाली एन्ट्री, लवकरच मैदानात उतरणार
Abhishek Porel Case: बंगाल क्रिकेट असोसिएशनने २३ वर्षीय यष्टीरक्षक-फलंदाज अभिषेक पोरेलला क्रिकेटच्या मैदानावर परतण्याची संधी दिली आहे.

बंगाल क्रिकेट असोसिएशनने २३ वर्षीय यष्टीरक्षक-फलंदाज अभिषेक पोरेलला क्रिकेटच्या मैदानावर परतण्याची संधी दिली आहे. आसामविरुद्धच्या सराव सामन्यांसाठी त्याचा बंगालच्या वरिष्ठ संघात समावेश करण्यात आला आहे. पुढील महिन्यात देशांतर्गत क्रिकेट हंगाम सुरू होण्यापूर्वी बंगाल संघाला आपल्या प्रमुख खेळाडूंची चाचणी घ्यायची आहे.
ऑगस्टमध्ये पोलीस कोठडीत असल्यामुळे क्रिकेट असोसिएशनने सुरुवातीला पोरेलला संभाव्य खेळाडूंच्या यादीतून वगळले होते. आता, न्यायालयाने जामीन मंजूर केल्यानंतर, संघ व्यवस्थापनाने त्याला संघात परत घेण्याचा निर्णय घेतला आहे. आगामी मोठ्या स्पर्धांसाठी बंगालला एका मजबूत आणि अनुभवी यष्टीरक्षकाची गरज होती. पोरेल गेल्या दोन वर्षांपासून संघाचा एक महत्त्वाचा खेळाडू आहे आणि तो खालच्या फळीत चांगली फलंदाजीही करतो. आसामविरुद्धची ही सराव मालिका त्याला आपला जुना लय आणि तंदुरुस्ती परत मिळवण्याची संधी देईल.
अभिषेक पोरेलच्या अडचणी ऑगस्टमध्ये सुरू झाल्या, जेव्हा एका विद्यार्थिनीने त्याच्याविरुद्ध पोलिसांत तक्रार दाखल केली. या तक्रारीत पोरेलवर लग्नाचे खोटे आश्वासन देऊन अत्याचार केल्याचा आरोप करण्यात आला होता. तक्रार मिळाल्यानंतर, पोलिसांनी आयपीएलमध्ये दिल्ली कॅपिटल्सकडून खेळणाऱ्या खेळाडूला ताब्यात घेतले आणि तो चार आठवड्यांपेक्षा जास्त काळ तुरुंगात होता. सप्टेंबरमध्ये एका स्थानिक न्यायालयाने त्याला जामीन मंजूर करून बाहेर जाण्याची परवानगी दिली. त्याच्याविरुद्धचा कायदेशीर खटला आणि न्यायालयीन सुनावणी अजूनही सुरू आहे.
ऋषभ पंतच्या अनुपस्थितीत २०२३ मध्ये दिल्ली कॅपिटल्स संघात सामील झालेल्या पोरेलने आपल्या कामगिरीने लक्ष वेधून घेतले. फ्रँचायझीने त्याच्यावर विश्वास दाखवत त्याला २०२४ आणि २०२५ च्या हंगामासाठी कायम ठेवले. या कायदेशीर प्रकरणामुळे आता त्याच्या आयपीएल कारकिर्दीवर प्रश्नचिन्ह निर्माण झाले आहे. आयपीएल संघ आपली प्रतिमा आणि नियमांबाबत खूप कठोर असतात. दिल्ली कॅपिटल्स त्याच्या प्रकरणावर आणि कामगिरीवर लक्ष ठेवून आहे. भविष्यातील आयपीएल सामन्यांमध्ये त्याचे पुनरागमन न्यायालयाच्या निर्णयावर अवलंबून असेल. आयपीएलनंतर हे प्रकरण झाल्यामुळे त्याला देशांतर्गत स्पर्धा खेळता आलेल्या नाहीत.