Narendra Modi: मला नरेंद्र नावाचा तिरस्कार आहे…कॉमनवेल्थ स्पर्धेतील पदक विजेत्यानं सांगितला किस्सा, काय घडलं?

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी रविवारी त्यांच्या निवासस्थानी 2026 च्या राष्ट्रकुल क्रीडा स्पर्धेत पदक विजेत्यांची भेट घेतली. या भेटीदरम्यान, रौप्य पदक जिंकलेल्या भारतीय बॉक्सर नरेंद्रने पंतप्रधान मोदींना एका पाकिस्तानी बॉक्सरबद्दलचा एक मनोरंजक किस्सा सांगितला.

Narendra Modi: मला नरेंद्र नावाचा तिरस्कार आहे...कॉमनवेल्थ स्पर्धेतील पदक विजेत्यानं सांगितला किस्सा, काय घडलं?
| Updated on: Aug 10, 2026 | 2:07 PM

2026 च्या राष्ट्रकुल क्रीडा स्पर्धेत भारताची कामगिरी ऐतिहासिक होती. देशाने 13 सुवर्ण पदकांसह एकूण 39 पदके जिंकली. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी रविवारी त्यांच्या निवासस्थानी पदक विजेत्यांची भेट घेतली. या भेटीदरम्यान त्यांनी प्रत्येकाशी संवाद साधला. प्रत्येकाचा अनुभव जाणून घेतला. या भेटीदरम्यान, रौप्य पदक जिंकलेल्या भारतीय बॉक्सर नरेंद्रने पंतप्रधान मोदींना एका पाकिस्तानी बॉक्सरबद्दलचा एक मनोरंजक किस्सा सांगितला. नरेंद्रने आठवण करून दिली की, त्याने 2015 च्या जागतिक लष्करी खेळांमध्ये भाग घेतला होता आणि त्याची पहिली लढत एका पाकिस्तानी बॉक्सरविरुद्ध होती. त्याने सांगितले की, त्याला लष्कराकडून फोन आला होता, ज्यात त्याला कोणत्याही परिस्थितीत पाकिस्तानकडून हार न मानण्याचा इशारा देण्यात आला होता.

नरेंद्रने स्पष्ट केले की, त्याने पाकिस्तानी बॉक्सरविरुद्ध पहिली लढत 4-1 ने जिंकली, परंतु दुसऱ्या लढतीत त्याला कडवी झुंज द्यावी लागली. नरेंद्रच्या म्हणण्यानुसार, त्याने दुसरी लढत 3-2 ने जिंकली, पण दोघांची डोकी एकमेकांवर आदळल्याने दोन्ही बाजूंना जखमा झाल्या. नरेंद्रच्या म्हणण्यानुसार, त्यानंतर त्याला आणि पाकिस्तानी बॉक्सरला रुग्णालयात दाखल करण्यात आले. भारतीय बॉक्सरने खुलासा केला की, त्याच्यासोबत आलेल्या भारतीय लष्कराच्या प्रशिक्षकाचे नावही नरेंद्र राणा होते.

नरेंद्रने पंतप्रधान मोदींना सांगितले की, तेही 2014 मध्ये पंतप्रधान झाले होते. त्यावर पाकिस्तानी बॉक्सरने प्रत्युत्तर दिले, “मी तुम्हाला एक गोष्ट सांगतो: तुमचे नाव नरेंद्र आहे, तुमच्या प्रशिक्षकाचे नाव नरेंद्र आहे आणि तुमच्या पंतप्रधानांचे नावही नरेंद्र आहे. मला आता नरेंद्र नावाचा तिरस्कार वाटू लागला आहे.” ही रंजक गोष्ट ऐकून पंतप्रधान नरेंद्र मोदी खळखळून हसले.

नरेंद्रने 90+ गटात उत्कृष्ट कामगिरी करत रौप्य पदक जिंकले. मात्र, तो सुवर्णपदकापासून थोडक्यात वंचित राहिला. इंग्लंडच्या डामार थॉमसविरुद्ध एकतर्फी झालेल्या अंतिम सामन्यात हा भारतीय बॉक्सर 0-5 ने पराभूत झाला. 2026 च्या राष्ट्रकुल क्रीडा स्पर्धेत भारतीय बॉक्सर्सनी अपवादात्मक कामगिरी केली, ज्यात पुरुष आणि महिला संघांनी मिळून एकूण 10 पदके जिंकली.

Loading...
Unable to load recommendations.
Follow Us