महिलांना क्रिकेट खेळता येत नाही, तर ते चांगलं जेवण बनवतात, शाहिद आफ्रिदीच्या विधानामुळे वातावरण तापले
Pakistan Womens Cricket: पाकिस्तान महिला क्रिकेट संघाबद्दल आता त्यांच्या माजी क्रिकेटपटू शाहिद आफ्रिदीने एक विधान केले होते ज्याची जोरदार चर्चा रंगली आहे.

महिला आशिया कपमध्ये भारतीय महिला क्रिकेट संघाकडून पाकिस्तान महिला संघाचा एकतर्फी आणि दारुण पराभव झाल्यानंतर, पाकिस्तानचा माजी कर्णधार आणि महान अष्टपैलू खेळाडू शाहिद आफ्रिदीचे एक जुने आणि अत्यंत वादग्रस्त विधान सोशल मीडियावर वेगाने व्हायरल होत आहे. भारताकडून झालेल्या या मानहानीकारक पराभवानंतर, चाहते आफ्रिदीचे विधान शेअर करत आहेत आणि पाकिस्तानी महिला संघ तसेच आफ्रिदी या दोघांनाही ट्रोल करत आहेत.
सोशल मीडियावर व्हायरल होत असलेले हे विधान, ARY न्यूजला दिलेल्या एका जुन्या मुलाखतीमधील आहे. जेव्हा एका पत्रकाराने आफ्रिदीला पाकिस्तानी महिलांच्या क्रिकेट खेळण्याबद्दल आणि कराचीमधील महिला क्रिकेट ट्रायलबद्दल विचारले, तेव्हा आफ्रिदीने हसत हसत हे वादग्रस्त विधान केले होते. महिला क्रिकेटबद्दलच्या प्रश्नाला उत्तर देताना आफ्रिदी म्हणाला, “आमच्या महिलांच्या हाताला चव आहे; त्या खूप चांगले आणि स्वादिष्ट जेवण बनवतात.”
आफ्रिदीच्या या विधानावरून असा थेट संकेत दिला जात आहे की, महिलांचे काम केवळ मैदानावर क्रिकेट खेळण्यापुरते मर्यादित नसून ते स्वयंपाकघरापुरतेच मर्यादित आहे. भारताकडून सामना गमावल्यानंतर, क्रिकेट चाहते ही व्हिडिओ क्लिप पुन्हा शेअर करत आहेत आणि म्हणत आहेत की, आफ्रिदीचे महिला-विरोधी वक्तव्य आजही पाकिस्तानी क्रिकेटची कालबाह्य मानसिकता दर्शवते.
सोशल मीडियावर मोठ्या प्रमाणावर टीका आणि विरोध झाल्यानंतर, शाहिद आफ्रिदीने आपल्या वक्तव्यावर स्पष्टीकरण दिले. स्वतःचा बचाव करताना, आफ्रिदीने दावा केला की त्याचे वक्तव्य संदर्भाबाहेर घेतले गेले आणि अपूर्ण क्लिप्स प्रसारित करून त्याची प्रतिमा डागाळण्याचा प्रयत्न करण्यात आला. आफ्रिदीने स्पष्ट केले की तो नेहमीच महिला क्रिकेटचा समर्थक राहिला आहे आणि त्याने वैयक्तिकरित्या अनेक महिला खेळाडूंना प्रायोजकत्व मिळवून देण्यासाठी मदत केली आहे.
आफ्रिदीचे वक्तव्य पुन्हा व्हायरल झाल्यानंतर, एक्स (X) सारख्या प्लॅटफॉर्मवरील क्रिकेट चाहत्यांनी त्याच्या विरोधात मोहीम सुरू केली आहे. बहुतेक नेटकऱ्यांनी आणि चाहत्यांनी या वक्तव्याला लिंगभेद आणि कालबाह्य विचारसरणीचे प्रतीक म्हटले आहे. चाहत्यांचे म्हणणे आहे की, एकीकडे भारतीय महिला संघ जगभरात देशाचा झेंडा फडकवत आहे, तर दुसरीकडे पाकिस्तानचे अव्वल खेळाडू अजूनही महिलांना स्वयंपाकघरापुरतेच मर्यादित मानतात.