Electric Vehicle : AMO इलेक्ट्रिकचे 10 कोटी डॉलर उभारण्याचे नियोजन; वित्तीय कंपन्यांशी चर्चा सुरू

कंपनी आपली उत्पादन क्षमता वाढवण्याचा आणि देशभरातील विक्री संरचना मजबूत करण्याचा मानस आहे. नोएडा (Noida) आधारित कंपनी सध्या देशभरात 150 हून अधिक आउटलेटच्या विक्री नेटवर्कद्वारे इलेक्ट्रिक स्कूटरच्या चार मॉडेलची विक्री करते.

Electric Vehicle : AMO इलेक्ट्रिकचे 10 कोटी डॉलर उभारण्याचे नियोजन; वित्तीय कंपन्यांशी चर्चा सुरू
प्रातिनिधीक फोटो
| Edited By: | Updated on: Jan 09, 2022 | 1:44 PM

भारताची इलेक्ट्रिक टू-व्हीलर कंपनी AMO इलेक्ट्रिक पुढील आर्थिक वर्षात सुमारे दशलक्ष डॉलर उभारण्याची योजना आखत आहे. इलेक्ट्रिक टू-व्हीलर मार्केटमध्ये आपले स्थान मजबूत करण्यासाठी कंपनी संशोधन आणि विकास (R&D) वर लक्ष केंद्रित करत आहे. त्यामुळे ती नवीन उत्पादने बाजारात आणू शकेल. याशिवाय, कंपनी आपली उत्पादन क्षमता वाढवण्याचा आणि देशभरातील विक्री संरचना मजबूत करण्याचा मानस आहे. नोएडा (Noida) आधारित कंपनी सध्या देशभरात 150 हून अधिक आउटलेटच्या विक्री नेटवर्कद्वारे इलेक्ट्रिक स्कूटरच्या चार मॉडेलची विक्री करते.

भांडवल उभारणीसाठी वित्तीय संस्थांशी चर्चा

AMO इलेक्ट्रिकचे संस्थापक आणि व्यवस्थापकीय संचालक सुशांत कुमार म्हणाले, इलेक्ट्रिक टू व्हीलर सेगमेंट पुढील काही वर्षांत प्रचंड वाढीसाठी सज्ज आहे. आमची स्थिती मजबूत करण्यासाठी, आम्ही पुढील आर्थिक वर्षात सुमारे10 कोटी डॉलर जमा करण्याचा विचार करत आहोत. हे आमच्या R&D प्रयत्नांना चालना देईल आणि उद्योगातील पहिल्या तीन कंपन्यांमध्ये स्थान मिळवण्याच्या मार्गावर आम्हाला घेऊन जाईल. ते म्हणाले की एएमओ इलेक्ट्रिक भांडवल उभारण्यासाठी अनेक वित्तीय संस्थांशी चर्चा करत आहे.

AMO च्या नवीन मॉडेल्सची स्पीड लिमिट 50 ते 85 प्रतीकिमी

सुशांत कुमार म्हणाले की, कंपनी चालू तिमाहीत दोन नवीन उत्पादनांसह चार नवीन वेगवान उत्पादने आणि पुढील आर्थिक वर्षात इलेक्ट्रिक बाइक सादर करण्याची योजना आखत आहे. ते म्हणाले, सर्व नवीन मॉडेल्सची वेग मर्यादा 50 ते 85 किमी प्रतितास असेल. यामध्ये बॅटरी स्वॅपिंगचा पर्यायही असेल. विक्री नेटवर्कच्या बाबतीत, ते म्हणाले की कंपनी देशभरातील सुमारे 650 डीलरशिपचे लक्ष्य आहे.

25 राज्यांत विस्तार करण्याची योजना

सुशांत कुमार म्हणाले, आम्ही पुढील आर्थिक वर्षात सुमारे 1.2 लाख युनिट्स विकण्याची योजना आखत आहोत. सध्या, आमचा सुमारे 13 राज्ये आणि दोन केंद्रशासित प्रदेशांमध्ये विस्तार आहे. पुढील आर्थिक वर्षात आम्ही 25 राज्ये आणि सहा केंद्रशासित प्रदेशांमध्ये विस्तार करण्याची योजना आखत आहोत.

पीटीआय इनपुट

Nagpur Crime | 65 वर्षांचा म्हातारा घ्यायचा निरागस चिमुकलीचा गैरफायदा; दहा वर्षांच्या पोरीला नको त्या अवस्थेत पाहून आई संतापली, नेमकं काय घडलं?

Nagpur RSS | रेकी प्रकरणाचा तपास गुन्हे शाखा, एटीएस, एनआयए करणार; कोण होता रेकी करणारा रईस?

Transportation | नागपुरात साकारलीय एकाच ठिकाण चारस्तरीय वाहतूक व्यवस्था!; नेमका काय आहे प्रकार?