AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

न्यू जर्सीमध्ये 5वा मराठी आंतरराष्ट्रीय चित्रपट महोत्सव संपन्न, प्रादेशिक प्रतिभेसाठी मोठे व्यासपीठ

MIFF : भारतीय कला आणि संस्कृती महामंडळतर्फे आयोजित 5वा मराठी आंतरराष्ट्रीय चित्रपट महोत्सव (MIFF) अमेरिकेतील न्यू जर्सी येथे पार पडला. यात अनेक कलाकारांचा आणि चित्रपटांचा सन्मान करण्यात आला.

न्यू जर्सीमध्ये 5वा मराठी आंतरराष्ट्रीय चित्रपट महोत्सव संपन्न, प्रादेशिक प्रतिभेसाठी मोठे व्यासपीठ
MiffImage Credit source: TV 9 Marathi
| Updated on: Apr 01, 2026 | 9:15 PM
Share

न्यू जर्सी, 31 मार्च 2026: भारतीय कला आणि संस्कृती महामंडळतर्फे आयोजित 5वा मराठी आंतरराष्ट्रीय चित्रपट महोत्सव (MIFF) न्यू जर्सी भारतीय आणि आंतरराष्ट्रीय चित्रपट महोत्सवचा भाग म्हणून 29 मार्च 2026 रोजी पार पडला. एडिसन, न्यू जर्सी येथील ITV गोल्ड सभागृहामध्ये झालेल्या या कार्यक्रमाला प्रेक्षकांचा उत्स्फूर्त प्रतिसाद मिळाला. ना आवडती गोष्ट या चित्रपटाने सर्वोत्तम फीचर फिल्मचा पुरस्कार जिंकला. हा अभिनेत्री सई देवधर यांच्या दिग्दर्शनातील पहिला चित्रपट आहे. तर अनुज जमदग्नी आणि वरुण चौनल दिग्दर्शित राडा या लघुपटाला लघुपट विभागात सन्मानित करण्यात आले. तसेच आदित्य अरविंद चव्हाण यांनी दृष्टी साठी सर्वोत्तम दिग्दर्शकाचा पुरस्कार पटकावला.

फीचर फिल्म विभागात कृष्णराज वैंगडे यांना चिकीजिंग साठी सर्वोत्तम अभिनेता, अर्चिता नाईक यांना दृष्टी साठी सर्वोत्तम अभिनेत्री, तर सचिन पाटील यांना गाव बोलावतो साठी सर्वोत्तम लेखकाचा पुरस्कार मिळाला. लघुपट विभागात राडा व्यतिरिक्त, आकाश शिंदे यांना Her Husband साठी सर्वोत्तम दिग्दर्शक (लघुपट), सुयश झुंजुटके यांना हलगीसाठी सर्वोत्तम अभिनेता (लघुपट), आणि अनुया कळसकर यांना “कोस” साठी सर्वोत्तम अभिनेत्री (लघुपट) पुरस्कार देण्यात आले.

MIFF हा मराठी चित्रपटसृष्टी आणि कथाकथन साजरे करण्यासाठी समर्पित असा एक महत्त्वाचा मंच आहे, जो प्रादेशिक कथा जागतिक प्रेक्षकांपर्यंत पोहोचवतो. यावर्षी या महोत्सवाला जगभरातील चित्रपट निर्मात्यांकडून मोठ्या प्रमाणात प्रवेशिका मिळाल्या, ज्यामुळे मराठी चित्रपटसृष्टीची वाढती आंतरराष्ट्रीय उपस्थिती दिसून आली. प्राथमिक निवड प्रक्रियेनंतर विविध विषय, प्रभावी कथाकथन आणि नवोदित प्रतिभा अधोरेखित करणाऱ्या चित्रपटांची निवड करण्यात आली. या चित्रपटांचे प्रदर्शन प्रेक्षकांनी उत्साहाने स्वीकारले, ज्यामुळे सांस्कृतिक मुळे आणि आधुनिक कथांचा संगम अनुभवायला मिळाला.

महोत्सवाच्या पाचव्या आवृत्तीबाबत बोलताना, फेस्टिव्हल डायरेक्टर निता पेडणेकर म्हणाल्या, MIFF हा मराठी चित्रपट निर्मात्यांना त्यांच्या कथा व्यापक प्रेक्षकांपर्यंत पोहोचवण्यासाठी एक महत्त्वाचे व्यासपीठ आहे. आमच्या उपक्रमांद्वारे या आवाजांना जागतिक स्तरावर पोहोचवताना आम्हाला अभिमान वाटतो. हा महोत्सव भारतीय कला आणि संस्कृती महामंडळातर्फे आयोजित करण्यात आला असून प्रादेशिक आणि स्वतंत्र चित्रपटसृष्टीला प्रोत्साहन देण्यासाठी विविध सहकार्यांद्वारे त्याला पाठबळ देण्यात आले. MIFF हा प्रतिभेला प्रोत्साहन देणे, कथाकथनाला चालना देणे आणि चित्रपटांच्या माध्यमातून सांस्कृतिक संबंध दृढ करणे यासाठी कटिबद्ध आहे.

Follow Us
लेकरांपेक्षा पक्षावर प्रेम? मनोज जरांगेंचा सत्ताधाऱ्यांवर हल्लाबोल
Manoj Jarange Patil | लेकरांपेक्षा पक्षावर प्रेम? दिल्लीला रवाना होताच मनोज जरांगेंचा सत्ताधाऱ्यांवर कडाडून हल्लाबोल
लोक म्हणतायत इंग्रज बरे होते! सरकारवर उद्धव ठाकरेंचा घणाघात
Uddhav Thackeray | लोक म्हणतायत इंग्रज बरे होते! ही लोकशाही नाही, हुकूमशाही... सरकारवर उद्धव ठाकरेंचा घणाघात
कल्याण-सीएसएमटी एसी लोकलमध्ये बिघाड; दरवाजे बंद पडल्याने प्रवाशांची...
Kalyan | कल्याण-सीएसएमटी एसी लोकलमध्ये बिघाड; दरवाजे बंद पडल्याने प्रवाशांची एकाच गेटवर झुंबड
दिवंगत अजित पवार यांच्या जयंतीनिमित्त सुनेत्रा पवार यांची भावनिक पोस्ट
Sunetra Pawar | तुमचा वाढदिवस आता जयंती म्हणून साजरा करताना मन तुटतंय... दिवंगत अजित पवार यांच्या जयंतीनिमित्त सुनेत्रा पवार यांची भावनिक पोस्ट
मुंबईत पावसाची दमदार एंट्री; पुढील काही तास मुसळधार पावसाचा इशारा
Mumbai Rain Update | मुंबईत पावसाची दमदार एंट्री; पुढील काही तास मुसळधार पावसाचा इशारा
मोठी बातमी! राहुल गांधी, अखिलेश यादव पोलिसांच्या ताब्यात, आंदोलन...
मोठी बातमी! राहुल गांधी, अखिलेश यादव पोलिसांच्या ताब्यात, आंदोलन चिघळलं
अख्खा देश दिल्लीला जाणार? राहुल गांधींच्या आवाहनामुळे खळबळ, नेमकं...
अख्खा देश दिल्लीला जाणार? राहुल गांधींच्या आवाहनामुळे खळबळ, नेमकं काय म्हणाले?
राहुल गांधींसोबतच्या चर्चेनंतर मंत्री जितेंद्र सिंह यांचा मोठा निर्णय,
Jitendra Singh | राहुल गांधींसोबतच्या चर्चेनंतर मंत्री जितेंद्र सिंह यांचा मोठा निर्णय, गृहमंत्र्यांसोबत...
मोदींना मुलं नाहीत म्हणुनच...; विद्यार्थ्यांच्या आंदोलनावरून...
मोदींना मुलं नाहीत म्हणुनच...; विद्यार्थ्यांच्या आंदोलनावरून अरविंद केजरीवाल यांचं खळबळजनक वक्तव्य
दिल्लीतील आंदोलनाचे मुंबईत पडसाद! मनसेच्या आंदोलनात शर्मिला ठाकरे...
दिल्लीतील आंदोलनाचे मुंबईत पडसाद! मनसेचं दादरमध्ये आंदोलन, थेट शर्मिला ठाकरे सहभागी
शरद पवार पंतप्रधान नरेंद्र मोदींना भेटले; काय झाली चर्चा?.

शरद पवार पंतप्रधान नरेंद्र मोदींना भेटले; काय झाली चर्चा?

धर्मेंद्र प्रधान यांच्यात असे काय? ज्यामुळे मोदी सरकार घेत नाही राजीनामा, ही मुख्य 5 कारणे वाचा...

धर्मेंद्र प्रधान यांच्यात असे काय? ज्यामुळे मोदी सरकार घेत नाही राजीनामा, ही मुख्य 5 कारणे वाचा..

आमच्याकडे व्हिडीओ पाहायला वेळ नाही, सुप्रीम कोर्टाचा पोलीस कारवाईच्या विरोधात तात्काळ सुनावणीला नकार.

आमच्याकडे व्हिडीओ पाहायला वेळ नाही, सुप्रीम कोर्टाचा पोलीस कारवाईच्या विरोधात तात्काळ सुनावणीला नकार

विद्यार्थ्यांसोबत जे घडतंय ते पाहून खूप त्रास..; CJP आंदोलनावर जॉनी लिव्हर यांनी सोडलं मौन.

विद्यार्थ्यांसोबत जे घडतंय ते पाहून खूप त्रास..; CJP आंदोलनावर जॉनी लिव्हर यांनी सोडलं मौन

Priyanka Gandhi : काल मोदींच्या घराबाहेर आंदोलन, आज काय?  काळे कपडे घालून आलेल्या प्रियंका गांधी  म्हणाल्या की...

Priyanka Gandhi : काल मोदींच्या घराबाहेर आंदोलन, आज काय? काळे कपडे घालून आलेल्या प्रियंका गांधी म्हणाल्या की..

इतिहासात पहिल्यांदाच विद्यार्थ्यांवर बॅलेट गनचा वापर झाल्याचा आरोप, दिल्ली पोलिसांचं खंडन.

इतिहासात पहिल्यांदाच विद्यार्थ्यांवर बॅलेट गनचा वापर झाल्याचा आरोप, दिल्ली पोलिसांचं खंडन