AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

तुमच्या ‘या’ सवयींचा जीवनावर होतो वाईट परिणाम, आजच सोडा!

होय, आपल्यापैकी अनेक जण चुकीच्या सवयी अंगीकारतात, होय, जर तुम्ही या सवयी वेळीच सोडल्या नाहीत तर त्याचा तुमच्या आयुष्यावर वाईट परिणाम होतो. इतकंच नाही तर या सवयींमुळे तुमचं आयुष्यही बरबाद होऊ शकतं.

तुमच्या 'या' सवयींचा जीवनावर होतो वाईट परिणाम, आजच सोडा!
Bad habitsImage Credit source: Social Media
| Updated on: Apr 22, 2023 | 7:32 PM
Share

मुंबई: हल्ली प्रत्येक व्यक्ती कोणत्या ना कोणत्या आजाराने ग्रस्त असते. यामागचे कारण म्हणजे खाण्याच्या चुकीच्या सवयी. होय, आपल्यापैकी अनेक जण चुकीच्या सवयी अंगीकारतात, होय, जर तुम्ही या सवयी वेळीच सोडल्या नाहीत तर त्याचा तुमच्या आयुष्यावर वाईट परिणाम होतो. इतकंच नाही तर या सवयींमुळे तुमचं आयुष्यही बरबाद होऊ शकतं. अशा वेळी आपण त्यांना ओळखून या सवयी लवकरात लवकर सोडणे गरजेचे आहे. कोणत्या सवयींचा तुमच्या आयुष्यावर नकारात्मक परिणाम होतो हे आम्ही तुम्हाला माहिती असायलाच हवं.

या सवयींचा जीवनावर होतो वाईट परिणाम

नकारात्मक लोकांसोबत राहणे

होय, एक म्हण आहे की आपण लोकांबरोबर जसे राहता तसे बनता. त्यामुळे नकारात्मक लोकांसोबत राहता कामा नये. कारण जर तुम्ही निगेटिव्ह लोकांसोबत राहत असाल तर तुम्ही आपोआपच निगेटिव्ह होता आणि त्यामुळे आपल्या आयुष्यावरही त्याचा परिणाम होतो.

फिजिकली फिट न राहणे

जर तुम्ही फिजिकली फिट नसाल तर त्याचा परिणाम तुमच्या आयुष्यावर होतो. कारण शारीरिकदृष्ट्या तंदुरुस्त राहणं खूप गरजेचं आहे. त्यामुळे दररोज किमान 30 मिनिटे व्यायाम अवश्य करावा.

भूतकाळात राहणे

अनेकांना अशी सवय असते की ते नेहमी भूतकाळाचा विचार करत असतात. पण तसे करता कामा नये. कारण भूतकाळातील चुका विसरून भविष्याकडे पहा आणि ते अधिक चांगले करण्याचा प्रयत्न करा. कारण भूतकाळाचा विचार केल्याने तुमचे भविष्यही बिघडते.

उशिरा झोपणे

अनेकांना उशिरा झोपणे आणि उशिरा उठणे आवडते. पण हे टाळले पाहिजे. कारण जर तुम्हाला निरोगी राहायचे असेल तर तुम्हाला भरपूर झोप आवश्यक आहे.

(डिस्क्लेमर: येथे दिलेली माहिती घरगुती उपचार आणि सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आम्ही याला दुजोरा देत नाही.)

Follow Us
SRPF परीक्षेत खासगी प्रकाशनामधील ८५ प्रश्न जसेच्या तसे, कसं आलं समोर
SRPF परीक्षेत खासगी प्रकाशनामधील ८५ प्रश्न जसेच्या तसे, कसं आलं समोर.
...म्हणून नसरापूर प्रकरणातील आरोपीनं मोबाईल वापरणं बंद केलं होतं,
...म्हणून नसरापूर प्रकरणातील आरोपीनं मोबाईल वापरणं बंद केलं होतं,.
मोठी बातमी! ममता बॅनर्जी यांचा मुख्यमंत्री पदाचा राजीनामा देण्यास नकार
मोठी बातमी! ममता बॅनर्जी यांचा मुख्यमंत्री पदाचा राजीनामा देण्यास नकार.
भोंदू खरातसाठी 7 दिवसांच्या पोलीस कोठडीची मागणी
भोंदू खरातसाठी 7 दिवसांच्या पोलीस कोठडीची मागणी.
अमित शहा ठरवणार बंगालचा मुख्यमंत्री, पक्षाने दिली सर्वात मोठी जबाबदारी
अमित शहा ठरवणार बंगालचा मुख्यमंत्री, पक्षाने दिली सर्वात मोठी जबाबदारी.
8 ग्रॅम सोनं, महिलांना 2500 रुपये, थलापती निवडणुकीत विजयी कसा झाला?
8 ग्रॅम सोनं, महिलांना 2500 रुपये, थलापती निवडणुकीत विजयी कसा झाला?.
तिला कॅफेमध्ये बोलवलं अन्...एका चुकीमुळे भांडाफोड; बीडमधील आक्षेपार्ह
तिला कॅफेमध्ये बोलवलं अन्...एका चुकीमुळे भांडाफोड; बीडमधील आक्षेपार्ह.
फडणवीस सरकार अ‍ॅक्शन मोडमध्ये; नसरापूर प्रकरणानंतर नो पॅरोल धोरण लागू?
फडणवीस सरकार अ‍ॅक्शन मोडमध्ये; नसरापूर प्रकरणानंतर नो पॅरोल धोरण लागू?.
मोठी अपडेट! अत्याचारानंतर मुलीचा मृत्यू ऑस्फक्सियामुळे, मेंदूसह इतर...
मोठी अपडेट! अत्याचारानंतर मुलीचा मृत्यू ऑस्फक्सियामुळे, मेंदूसह इतर....
दिवाळीआधीच शिंदेंचा मोठा डाव? शिंदेंच्या ऑपरेशन टायगरची चर्चा.....
दिवाळीआधीच शिंदेंचा मोठा डाव? शिंदेंच्या ऑपरेशन टायगरची चर्चा......