AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

आरोग्यासाठी एक नंबर असलेलं लसूण, या लोकांनी चुकूनही खाऊ नये!

यात सर्वात मोठा आजार दूर करण्याची क्षमता आहे. परंतु बरेच फायदे असूनही लसूण काही लोकांसाठी हानिकारक आहे. लसूण खाणे काही आजारांमध्ये हानिकारक ठरू शकते हे आधी समजून घ्या. चला तर मग आज आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की कोणत्या लोकांनी लसणाचे सेवन करू नये.

आरोग्यासाठी एक नंबर असलेलं लसूण, या लोकांनी चुकूनही खाऊ नये!
Garlic disadvantagesImage Credit source: Social Media
| Updated on: Apr 18, 2023 | 7:06 PM
Share

मुंबई: लसूण आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर आहे. लसूण ही एक औषधी वनस्पती आहे जी जगभरात एक शक्तिशाली अँटीऑक्सिडेंट म्हणून ओळखली जाते. होय, यात सर्वात मोठा आजार दूर करण्याची क्षमता आहे. परंतु बरेच फायदे असूनही लसूण काही लोकांसाठी हानिकारक आहे. लसूण खाणे काही आजारांमध्ये हानिकारक ठरू शकते हे आधी समजून घ्या. चला तर मग आज आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की कोणत्या लोकांनी लसणाचे सेवन करू नये.

या लोकांनी लसूण खाऊ नये

मधुमेह

मधुमेहाच्या रुग्णांनी लसूण खाणे टाळावे. कारण लसणाचे जास्त प्रमाणात सेवन करणे हानिकारक आहे, कारण ते जास्त प्रमाणात खाल्ल्याने त्यांच्या रक्तातील साखरेची पातळी कमी होऊ शकते, ज्यामुळे आपल्याला त्रास होऊ शकतो.

यकृत समस्या

ज्यांना यकृत, आतडे किंवा पोटाची समस्या आहे त्यांनी लसूणचे सेवन करू नये आणि तसे करत असल्यास ते कमी करावे. कारण जर तुम्ही यकृताच्या आजाराने त्रस्त असाल तर लसूणमध्ये आढळणारे काही घटक यकृत बरे करण्यासाठी देण्यात येणाऱ्या औषधांवर प्रतिक्रिया देतात, ज्यामुळे समस्या वाढते.

शस्त्रक्रिया झालेले लोक

ज्या लोकांनी शस्त्रक्रिया केली आहे त्यांनी लसूण खाणे टाळावे. कारण लसूणला नैसर्गिक रक्त पातळ करणारा पदार्थ म्हणतात, म्हणजेच ते रक्त पातळ करण्याचे काम करते. म्हणून ज्यांचे नुकतेच ऑपरेशन झाले आहे त्यांनी त्याचे सेवन टाळावे.

(डिस्क्लेमर: येथे दिलेली माहिती घरगुती उपचार आणि सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आम्ही याला दुजोरा देत नाही.)

गणेश नाईक यांच्या आरोपांवर एकनाथ शिंदेंचे पहिल्यांदाच भाष्य, नेमकं काय
गणेश नाईक यांच्या आरोपांवर एकनाथ शिंदेंचे पहिल्यांदाच भाष्य, नेमकं काय.
अजित पवार यांचं विमान पडलं, त्यानंतर पुन्हा 3 स्फोट? नेमकं काय घडलं?
अजित पवार यांचं विमान पडलं, त्यानंतर पुन्हा 3 स्फोट? नेमकं काय घडलं?.
जळालेल्या ब्लॅक बॉक्सचा डेटा परदेशात तपासणीसाठी पाठवण्याची शक्यता
जळालेल्या ब्लॅक बॉक्सचा डेटा परदेशात तपासणीसाठी पाठवण्याची शक्यता.
DGCA चा प्राथमिक अहवाल तत्काळ जाहीर करा, रोहित पवारांची मागणी
DGCA चा प्राथमिक अहवाल तत्काळ जाहीर करा, रोहित पवारांची मागणी.
अमरावतीत बस स्थानकाची दुर्दशा; जीर्ण इमारतीमुळे प्रवाशांमध्ये चिंता
अमरावतीत बस स्थानकाची दुर्दशा; जीर्ण इमारतीमुळे प्रवाशांमध्ये चिंता.
महायुतीत वाद पुन्हा तापला; रवींद्र धंगेकरांची गणेश नाईकावर जोरदार टीका
महायुतीत वाद पुन्हा तापला; रवींद्र धंगेकरांची गणेश नाईकावर जोरदार टीका.
सत्तारांच्या मंदिर भेटीवरून अंबादास दानवेंची मोठी प्रतिक्रिया
सत्तारांच्या मंदिर भेटीवरून अंबादास दानवेंची मोठी प्रतिक्रिया.
छत्रपती संभाजीनगरचे आमदार, नगरसेवक एकनाथ शिंदे यांच्या भेटीला
छत्रपती संभाजीनगरचे आमदार, नगरसेवक एकनाथ शिंदे यांच्या भेटीला.
...तर वनमंत्री काय कामाचे? गणेश नाईकांच्या भूमिकेवर नीलेश राणे संतापले
...तर वनमंत्री काय कामाचे? गणेश नाईकांच्या भूमिकेवर नीलेश राणे संतापले.
रायगडावरील शिवरायांचे समाधीस्थळ अंधारात, आमदार गोपीचंद पडळकरांकडून दखल
रायगडावरील शिवरायांचे समाधीस्थळ अंधारात, आमदार गोपीचंद पडळकरांकडून दखल.