AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

निरोगी त्वचेसाठी कोणते व्हिटॅमिन्स खावेत? वाचा

आहारात व्हिटॅमिनच्या कमतरतेमुळे त्वचेची चमक कमी होते. त्वचेशी संबंधित समस्यांशी लढण्यासाठी, जीवनसत्त्वे आणि खनिजांनी समृद्ध स्त्रोतांचे सेवन केले पाहिजे.

निरोगी त्वचेसाठी कोणते व्हिटॅमिन्स खावेत? वाचा
Good skinImage Credit source: Social Media
| Updated on: Mar 04, 2023 | 4:21 PM
Share

निरोगी आणि सुंदर त्वचा प्रत्येकालाच हवी असते. पण जसजसे वय वाढत जाते तसतशी त्वचेची चमक कमी होत जाते. त्वचेची नीट काळजी न घेणे हे यामागचे कारण आहे. त्याचबरोबर झोप न लागल्याने त्वचा निस्तेज आणि निर्जीव दिसू लागते. त्याचबरोबर आहारात व्हिटॅमिनच्या कमतरतेमुळे त्वचेची चमक कमी होते. त्वचेशी संबंधित समस्यांशी लढण्यासाठी, जीवनसत्त्वे आणि खनिजांनी समृद्ध स्त्रोतांचे सेवन केले पाहिजे. होय, असे अनेक व्हिटॅमिन्स आहेत जे त्याचे सेवन केल्याने त्वचा स्वच्छ दिसते. आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की निरोगी त्वचेसाठी आपण कोणत्या जीवनसत्त्वांचे सेवन केले पाहिजे?

Vitamin K

त्वचेची चमक वाढवण्यासाठी बहुतांश व्हिटॅमिनचा वापर करणे फायदेशीर ठरते. याचे सेवन केल्याने त्वचेची चमक वाढण्याबरोबरच जीवनसत्त्वांमध्ये पिग्मेंटेशनची समस्याही दूर होते. त्याचबरोबर जखमा आणि जखमांच्या खुणा भरून काढण्यासाठी हे व्हिटॅमिन फायदेशीर आहे. आपण आपल्या आहारात कोबी, ब्रोकोली, कोथिंबीर आणि ओटमीलचा समावेश करावा. या गोष्टींच्या सेवनाने तुमची त्वचा निरोगी आणि चमकदार बनते. त्यामुळे तुम्ही त्याचे सेवन करू शकता.

Vitamin E

जर तुमच्या त्वचेची चमक कमी झाली असेल तर तुम्ही व्हिटॅमिन ईचे सेवन करू शकता. शेंगदाणे, मोहरी, बदाम, पालक, भोपळा, किवी, टोमॅटो आणि ब्रोकोलीमध्ये व्हिटॅमिन ई आढळते. त्याचबरोबर व्हिटॅमिन ई तेलही वापरू शकता. यामुळे त्वचेची जळजळ आणि कोरडेपणाची समस्या दूर होते. त्याचबरोबर तुमची त्वचाही चमकदार होते.

(डिस्क्लेमर: दिलेली माहिती घरगुती उपचार आणि सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आम्ही याला दुजोरा दिलेला नाही.)

बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो.
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं.
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!.
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?.
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'.
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर.
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना..
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना...
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?.
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?.