सीजेपीच्या आंदोलनावर कारवाई, इंडिया ब्लॉकच्या मोर्चावर वेगळी भूमिका? अभिजीत दीपकेंनी संशयाच्या राजकारणावर बोट ठेवलं

Abhijeet Dipke News: सरकार आपल्यालाच एकमेकांविरोधात उभं करत आहे, असं अभिजीत दीपकेंनी विधान केलं आहे. त्यांनी आंदोलनकर्त्यांना एकजुटीचं आवाहन केलं आहे.

सीजेपीच्या आंदोलनावर कारवाई, इंडिया ब्लॉकच्या मोर्चावर वेगळी भूमिका? अभिजीत दीपकेंनी संशयाच्या राजकारणावर बोट ठेवलं
| Updated on: Oct 13, 2026 | 7:10 PM

कॉकरोच जनता पक्षाचे संस्थापक अभिजित दीपके यांनी सोशल मीडियावर एक पोस्ट केली आहे. यात त्यांनी मोठं वक्तव्य केले आहे. तसेच एक प्रश्न उपस्थित करत जनतेला आवाहन केले आहे. सोशल मीडियावर लिहिलेल्या पोस्टमध्ये अभिजीत दिपके म्हणाले की, आपण आपापसात भांडू नये. जेव्हा सीजेपीला आंदोलन करण्याची परवानगी देण्यात आली, तेव्हा अनेक लोकांनी लगेचच असा कट रचायला सुरुवात केली की, आम्हाला भाजपनेच यात सामील केले आहे, असं म्हणत त्यांनी मोठा संशय व्यक्त केला आहे.

अभिजीत दिपके म्हणाले की, काल इंडिया आघाडीने मोठे आंदोलन केले, पण १० ऑक्टोबरला जशी कारवाई झाली तशी यावेळी झाली नाही. सरकार नेमके याच प्रकारे आपल्याला एकमेकांविरुद्ध उभे करते, वेगवेगळ्या आंदोलनांना वेगवेगळी वागणूक देते आणि जे लोक एकाच ध्येयासाठी लढत आहेत त्यांच्या मनात संशय व अविश्वास निर्माण करते.

Loading...

आपल्या पोस्टमध्ये त्यांनी म्हटले आहे, माझे सर्वांना एकच आवाहन आहे की, हे डावपेच समजून घ्या. आज ते एका आंदोलनाला परवानगी देऊ शकतात आणि दुसऱ्याला चिरडून टाकू शकतात. उद्या ते आपली भूमिका बदलू शकतात. सत्ताधाऱ्यांना प्रश्न विचारण्याऐवजी आपल्यात एकमेकांबद्दल संशय निर्माण करणे, हाच त्यांचा एकमेव उद्देश आहे. षडयंत्राच्या सिद्धांतांमुळे आपल्यात फूट पडू देऊ नका. जेव्हा आपण एकत्र उभे राहायला हवे, तेव्हा आपापसात भांडण्याच्या सापळ्यात अडकू नका. हा लढा ज्ञानेश कुमार आणि जे त्यांचे संरक्षण करत आहेत, त्यांच्या विरोधात आहे. हे विसरू नका.

मुख्य निवडणूक आयुक्त ज्ञानेश कुमार यांच्या विरोधात विविध आघाड्यांवर आंदोलने होत आहेत. एका बाजूला इंडिया अलायन्स आहे, तर दुसऱ्या बाजूला कॉकरोच जनता पार्टी आहे. काल आंदोलनातील एक प्रमुख चेहरा असलेल्या नेहा बोरा, इंडिया कोएलिशन मार्चमध्ये विरोधी पक्षांच्या नेत्यांसोबत दिसल्या. यामुळे सीजेपी पक्षानेही विरोधी पक्षांना पाठिंबा द्यावा का, असा प्रश्न निर्माण झाला.

आज सीजेपी पक्षाच्या प्रवक्त्या मेहेर पसरीचा यांनी एका पत्रकार परिषदेत सांगितले की, काल इंडिया कोएलिशनच्या आंदोलनात स्वयंसेवकही उपस्थित होते. सरन्यायाधीश पक्ष ज्ञानेश कुमार यांच्या विरोधातील सर्व आंदोलनांना पाठिंबा देतो. तर दुसरीकडे दिल्लीत कॉकरोच जनता पार्टीने आयोजित केलेल्या आंदोलनाची चौकशी आता सुरू झाली आहे. त्यात पाकिस्तानी कोन समोर येत आहे. १० ऑक्टोबरपासून सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर कथितपणे शेअर केल्या जात असलेल्या खोट्या पोस्ट्सप्रकरणी दिल्ली पोलिसांनी चार एफआयआर दाखल केले आहेत. या तपासाचा भाग म्हणून पाकिस्तानस्थित सोशल मीडिया हँडल्सदेखील रडारवर आहेत.

Loading...
Unable to load recommendations.
Follow Us