AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

मोठी बातमी! जम्मू-काश्मीरमध्ये सुरक्षा दलाची मोठी कारवाई, दहशतवाद्यांचा अड्डा उद्ध्वस्त; शस्त्रास्त्रे जप्त

Jammu Kashmir News : बारामुल्ला जिल्ह्यातील चंदोसा परिसरात सुरक्षा दलांनी मोठी दहशतवादविरोधी कारवाई करत दहशतवाद्यांचे गुप्त ठिकाण उद्ध्वस्त केले आहे. याप्रकरणी गुन्हा दाखल करून तपास सुरू करण्यात आला आहे.

मोठी बातमी! जम्मू-काश्मीरमध्ये सुरक्षा दलाची मोठी कारवाई, दहशतवाद्यांचा अड्डा उद्ध्वस्त; शस्त्रास्त्रे जप्त
Jammu Kashmir NewsImage Credit source: Google
बापू गायकवाड
बापू गायकवाड | Updated on: May 24, 2026 | 10:32 PM
Share

जम्मू-काश्मीरमधून मोठी बातमी समोर आली आहे. बारामुल्ला जिल्ह्यातील चंदोसा परिसरात सुरक्षा दलांनी मोठी दहशतवादविरोधी कारवाई करत दहशतवाद्यांचे गुप्त ठिकाण उद्ध्वस्त केले आहे. नीलसर कांडी भागात मिळालेल्या गुप्त माहितीच्या आधारे ही संयुक्त मोहीम राबवण्यात आली. या ऑपरेशनमध्ये जम्मू-काश्मीर पोलिसांसह 52 राष्ट्रीय रायफल्स, CRPF ची 53 वी बटालियन आणि SSB ची 2 री बटालियन सहभागी झाली होती. सुमारे सहा तास चाललेल्या शोधमोहीमेत मोठ्या प्रमाणात स्फोटक साहित्य जप्त करण्यात आले.

कारवाईदरम्यान मोठा शस्त्र साठा जप्त

दहशतवाद्यांविरोधातील या कारवाईदरम्यान सुरक्षा दलांना RPG साठी वापरले जाणारे 14 सोव्हिएत निर्मित OG-7V फ्रॅगमेंटेशन राउंड्स सापडले. हे प्लास्टिक पॅकेजिंगमध्ये लपवून ठेवण्यात आले होते. याशिवाय हिरव्या प्लास्टिक ट्यूबमध्ये ठेवलेले 9 PG-7P प्रोपेलेंट चार्जेस किंवा बूस्टर्सही जप्त करण्यात आले. ही युद्धसामग्री अत्यंत धोकादायक मानली जाते आणि मोठ्या दहशतवादी हल्ल्यांसाठी तिचा वापर होऊ शकला असता. जम्मू-काश्मीर पोलिसांच्या बॉम्ब डिटेक्शन अँड डिस्पोजल स्क्वॉडने (BDDS) घटनास्थळीच सर्व साहित्याची तपासणी करून सुरक्षा नियमांनुसार ते नष्ट केले.

पोलिसांकडून गुन्हा दाखल

आता या प्रकरणी चंदोसा पोलीस ठाण्यात एफआयआर दाखल करण्यात आला आहे. स्फोटक पदार्थ कायद्याच्या कलम 4/5 आणि आर्म्स अॅक्टच्या कलम 7/25 अंतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला असून, पोलिसांनी तपास सुरू केला आहे. हे स्फोटक साहित्य कुठून आणले गेले आणि त्यामागील दहशतवादी नेटवर्क कोणते आहे, याचा शोध घेण्याचे काम तपास यंत्रणा करत आहेत. त्यानंतर दोषींवर कारवाई केली जाणार आहे.

दहशतवादमुक्त काश्मीरकडे वाटचाल

दरम्यान, जम्मू-काश्मीरमध्ये सुरू असलेल्या दहशतवादविरोधी मोहिमांमध्ये ही कारवाई महत्त्वाची मानली जात आहे. राजौरी जिल्ह्यातील पीर पंजाल भागातही सुरक्षा दलांनी जंगल परिसरात दहशतवाद्यांशी संपर्क साधल्याची माहिती समोर आली आहे. चंदोसा येथील यशस्वी कारवाईमुळे सुरक्षा दलांचे मनोबल वाढले असून स्थानिक नागरिकांमध्ये दहशतवादमुक्त काश्मीरची आशा अधिक मजबूत झाली आहे. प्रशासनाने परिसरात अतिरिक्त सुरक्षा दल तैनात करून सतर्कता वाढवली आहे.

Follow Us
CJP नेते पुन्हा रस्त्यावर उतरणार! अभिजीत दीपकेंचा मोठा इशारा;
CJP नेते पुन्हा रस्त्यावर उतरणार! अभिजीत दीपकेंचा मोठा इशारा; म्हणाले, बॉन्डवर स्वाक्षरी...
शिवाजी पार्कला वॉर झोन बनवलंय का? अमित ठाकरे पोलिसांवर संतापले, थेट...
शिवाजी पार्कला वॉर झोन बनवलंय का? अमित ठाकरे पोलिसांवर संतापले, थेट दिलं आव्हान!
CJP नेत्यांना जामीन मिळताच आशुतोष रांकांचा मोदी सरकारवर हल्लाबोल;
CJP नेत्यांना जामीन मिळताच आशुतोष रांकांचा मोदी सरकारवर हल्लाबोल; म्हणाले, 'भारतासाठी...
एक स्वाक्षरी लोकशाहीसाठी; संदीप देशपांडेंची मोहीम, सरकारला थेट आव्हान!
एक स्वाक्षरी लोकशाहीसाठी; संदीप देशपांडेंची मोहीम, सरकारला थेट आव्हान!
CJP प्रवक्ते आशुतोष रांका यांचं जामिनानंतर पहिलंच ट्वीट; ज्ञानेश कुमार
CJP प्रवक्ते आशुतोष रांका यांचं जामिनानंतर पहिलंच ट्वीट; ज्ञानेश कुमार यांच्या राजीनाम्याच्या मागणीवर ठाम
अवमान प्रकरणी दिल्ली पोलिसांना सुप्रीम कोर्टाची नोटीस, सुनावणीत नेमकं
मोठी बातमी! अवमान प्रकरणी दिल्ली पोलिसांना सुप्रीम कोर्टाची नोटीस, सुनावणीत नेमकं काय घेडलं?
मोठी बातमी! महाराष्ट्रातील कृषी संकटावर फडणवीसांची केंद्राकडे मोठी...
मोठी बातमी! महाराष्ट्रातील कृषी संकटावर फडणवीसांची केंद्राकडे मोठी मागणी, शेतकऱ्यांना मिळणार दिलासा?
जामिनावर सुटका होताच अभिजीत दीपके थेट सिब्बल यांच्या निवासस्थानी;
जामिनावर सुटका होताच अभिजीत दीपके थेट सिब्बल यांच्या निवासस्थानी; बैठकीत घेतला मोठा निर्णय
15-20 अज्ञातांनी माझं अपहरण केलं होतं, युट्यूबर ध्रुव राठीचा ट्विट...
Dhruv Rathee | 15-20 अज्ञातांनी माझं अपहरण केलं होतं, युट्यूबर ध्रुव राठीचा ट्विट करत आरोप
भाजपचे 4 प्रमुख नेते वेगळा निर्णय घेण्याच्या तयारीत; सहा महिन्यात...
भाजपचे 4 प्रमुख नेते वेगळा निर्णय घेण्याच्या तयारीत; सहा महिन्यात... बड्या नेत्याच्या दाव्याने खळबळ