क्रीडा विश्वात खळबळ, चक्क 72 वर्षीय फुटबॉलरने केले 20 वर्षीय तरुणीशी लग्न, Photo पाहूनच..
मलेशियन फुटबॉलचे दिग्गज आणि हरिमौ मलायाचे माजी स्टार खेळाडू दातुक अब्दाह अलिफ यांनी वयाच्या ७२ व्या वर्षी आपल्या आयुष्यात एका नवीन आणि आनंदी अध्यायाला सुरुवात केली आहे.

मलेशियन फुटबॉलचे दिग्गज आणि हरिमौ मलायाचे माजी स्टार खेळाडू दातुक अब्दाह अलिफ यांनी वयाच्या ७२ व्या वर्षी आपल्या आयुष्यात एका नवीन आणि आनंदी अध्यायाला सुरुवात केली आहे. लग्नाचे फोटो सोशल मीडियावर व्हायरल झाल्यानंतर, त्यांच्या कुटुंबीयांनी अखेर या बातमीला अधिकृतपणे दुजोरा दिला आहे. त्यांनी २७ ऑगस्ट रोजी एका खाजगी समारंभात आपल्या २० वर्षीय जीवनसाथीसोबत विवाह केला.
या बातमीला अब्दाह यांचे धाकटे भाऊ, दातुक युनूस अलिफ, जे संघाचे माजी खेळाडू आणि प्रशिक्षक आहेत, यांनी दुजोरा दिला. माध्यमांशी बोलताना ते म्हणाले, “अल्हम्दुलिल्लाह, २७ ऑगस्ट रोजी त्यांचे लग्न झाले. दोन्ही कुटुंबांनी या नात्याला आपली संमती आणि पूर्ण आशीर्वाद दिला आहे. आम्ही प्रार्थना करतो की ते दोघे कायम आनंदी राहोत.”
अब्दाह अलिफ यांनी माध्यमांना त्यांच्याशी संपर्क साधता येत नसल्याने, युनूस यांनी स्पष्ट केले की ते कदाचित हनिमूनवर आहेत आणि त्यामुळे फोनला उत्तर देऊ शकत नाहीत. पण एक गोष्ट निश्चित आहे, त्यांचे लग्न झाले आहे, आणि आम्ही त्यांना खूप खूप शुभेच्छा देतो.
अब्दाह अलिफ, एक दिग्गज फुटबॉलपटू, हे मलेशियन फुटबॉलच्या इतिहासातील एक अत्यंत आदरणीय नाव आहे. १९७० च्या दशकाच्या उत्तरार्धात आणि १९८० च्या दशकाच्या सुरुवातीला देशाच्या सुवर्णयुगात त्यांनी महत्त्वाची भूमिका बजावली. पात्रता सामन्यात दक्षिण कोरियाला २-१ ने हरवून १९८० च्या मॉस्को ऑलिम्पिकसाठी पात्र ठरलेल्या प्रसिद्ध संघाचे ते एक प्रमुख सदस्य होते. त्या काळात, त्यांनी दातुक सोह चिन आन, दातुक संतोख सिंग आणि दातुक जमाल नासिर इस्माईल यांसारख्या दिग्गजांसोबत मैदानात खेळ केला.
सोव्हिएत युनियनने अफगाणिस्तानवर केलेल्या आक्रमणाच्या निषेधार्थ मलेशियाने १९८० च्या मॉस्को ऑलिम्पिकवर बहिष्कार टाकल्यामुळे, ऑलिम्पिकसारख्या मोठ्या क्रीडा मंचावर देशाचे प्रतिनिधित्व करण्याचे अब्दाह यांचे स्वप्न भंगले. फुटबॉल आणि माध्यमांच्या नजरेपासून दीर्घकाळ दूर राहिल्यानंतर, हा दिग्गज खेळाडू आता आपल्या वैयक्तिक आयुष्यातील या नवीन आणि आनंदी वळणामुळे पुन्हा एकदा चर्चेत आला आहे.