AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

इंडिगोला दणका! डीजीसीएची कारणे दाखवा नोटीस

इंडिगोला दणका! डीजीसीएची कारणे दाखवा नोटीस

| Updated on: Dec 07, 2025 | 11:08 AM
Share

डीजीसीएने इंडिगोला विमानसेवेतील घोळाबद्दल कारणे दाखवा नोटीस बजावली आहे. सीईओ पीटर एल्बर्स जबाबदार असल्याचा ठपका ठेवत, प्रवाशांना परतावा आणि सामान परत करण्याचे आदेश दिले. इंडिगोने माफी मागितली असून बहुतांश सेवा पूर्ववत झाल्याचे म्हटले आहे. या घोळामुळे नागपूर अधिवेशनासाठी येणाऱ्या मंत्र्यांना आणि नेत्यांनाही फटका बसला.

डीजीसीएने इंडिगोला विमानसेवेतील भोंगळ कारभाराबद्दल कारणे दाखवा नोटीस बजावली आहे. या घोळाला इंडिगोचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी (सीईओ) पीटर एल्बर्स जबाबदार असल्याचा ठपका ठेवण्यात आला आहे. प्रवाशांना झालेल्या त्रासाबद्दल इंडिगोने माफी मागितली असून, त्यांच्या एकूण १३८ पैकी १३५ ठिकाणी विमानसेवा पूर्ववत सुरू झाल्याची माहिती दिली आहे. डीजीसीएने इंडिगोला ७ डिसेंबरपर्यंत प्रवाशांचे तिकीटाचे पैसे परत करण्याचे आणि ४८ तासांच्या आत प्रवाशांचे सामान परत करण्याचे स्पष्ट आदेश दिले आहेत.

इंडिगोच्या या विस्कळीत विमानसेवेचा फटका नागपूर येथे सुरू होणाऱ्या हिवाळी अधिवेशनासाठी येणाऱ्या अनेक मंत्री आणि नेत्यांना बसला. विमानाची तिकिटे असतानाही अनेक जणांना रेल्वे किंवा समृद्धी महामार्गाने प्रवास करून नागपूरला यावे लागले. यामध्ये शिवसेना उद्धव ठाकरे गटाचे वरिष्ठ नेते भास्कर जाधव, अनिल परब आणि संजय राठोड यांसारख्या प्रमुख नेत्यांचा समावेश आहे. इंडिगोच्या या गोंधळामुळे स्पाईस जेटने हिवाळी सुट्ट्यांसाठी अतिरिक्त १०० उड्डाणे सुरू करण्याचा निर्णय घेतला आहे.

Published on: Dec 07, 2025 11:08 AM