AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

भारतीय सिनेसृष्टीतील दिग्गज हरपला! आयकॉनिक सिनेमे देणाऱ्या दिग्दर्शकाचं निधन; प्रसिद्ध अभिनेत्यांनी आठवणींना दिला उजाळा

Singeetham Srinivasa Passes Away: ज्येष्ठ भारतीय चित्रपट दिग्दर्शकाचे वयाच्या ९४ व्या वर्षी निधन झाले. चेन्नईतील एका खाजगी रुग्णालयात त्यांनी अखेरचा श्वास घेतला.

भारतीय सिनेसृष्टीतील दिग्गज हरपला! आयकॉनिक सिनेमे देणाऱ्या दिग्दर्शकाचं निधन; प्रसिद्ध अभिनेत्यांनी आठवणींना दिला उजाळा
| Updated on: Oct 04, 2026 | 4:50 PM
Share

मनोरंजन विश्वातून एक दुःखद बातमी समोर आली आहे. ज्येष्ठ चित्रपट निर्माते सिंगीथम श्रीनिवास राव यांचे निधन झाले आहे. प्रदीर्घ आजारानंतर रुग्णालयात वयाच्या ९५ व्या वर्षी त्यांनी अखेरचा श्वास घेतला. सिंगीथम श्रीनिवास राव यांचे शनिवारी रात्री चेन्नईच्या कावेरी रुग्णालयात निधन झाले. त्यांच्या मृत्यूचे कारण वयोमानानुसार उद्भवलेल्या आजारांमुळे असल्याचे सांगितले जात आहे. या ज्येष्ठ दिग्दर्शकाने भारतीय चित्रपटसृष्टीत एक मोठा वारसा मागे ठेवला आहे. त्यांच्या निधनाने चित्रपटसृष्टीतून हळहळ व्यक्त करण्यात येत आहे.

सिंगीथम श्रीनिवास यांचे पार्थिव विरुगंबक्कम येथील त्यांच्या निवासस्थानी अंत्यदर्शनासाठी ठेवण्यात आले आहे. चेन्नईतील नेसापक्कम स्मशानभूमीत त्यांच्यावर अंत्यसंस्कार करण्यात येणार आहेत. सिंगीथम श्रीनिवास राव त्यांच्या विपुल सर्जनशीलतेसाठी ओळखले जात होते. त्यांनी ‘राजा पारवाई’, ‘लिटल जॉन’, कमल हासन अभिनीत ‘अपूर्वा सगोदरार्गल’ आणि ‘मायकल मदन कामराजन’ यांसारख्या अनेक अजरामर चित्रपटांचे दिग्दर्शन केले. ‘दिक्त्र पार्वती’साठी त्यांना सर्वोत्कृष्ट दिग्दर्शनाचा राष्ट्रीय पुरस्कारही मिळाला होता

या वयातही ते इंडस्ट्रीत सक्रिय होते. त्यांनी या वर्षाच्या सुरुवातीला ‘सिंग गीतम’ हा आपला शेवटचा चित्रपट प्रदर्शित केला. सिंगीथम श्रीनिवास राव यांच्या निधनाबद्दल संपूर्ण भारतीय चित्रपटसृष्टीने शोक व्यक्त केला आहे. तेलगू चित्रपट निर्माते श्रीनू वैतला यांनी श्रद्धांजली वाहताना म्हटले की, राव यांची कल्पनाशक्ती, नाविन्यपूर्ण विचार आणि कथाकथनाची आवड यांमुळेच ते इतके उत्कृष्ट चित्रपट निर्माण करू शकले. सिंगीथम श्रीनिवास राव आता आपल्यात नसले तरी, ते त्यांच्या अविस्मरणीय चित्रपटांमुळे चाहते आणि चित्रपटप्रेमींच्या हृदयात कायम जिवंत राहतील.

एस. एस. राजामौली यांनी सिंगीतम् श्रीनिवास राव यांचे वर्णन केवळ एक चित्रपट निर्माता म्हणूनच नव्हे, तर एक असे कलाकार म्हणून केले आहे. त्यांनी भावी पिढ्यांना सिनेमाबद्दल वेगळ्या पद्धतीने विचार करण्यास प्रोत्साहित केले. त्यांनी आठवण करून दिली की, जेव्हा आजच्याइतके तंत्रज्ञान आणि बजेट प्रचलित नव्हते, तेव्हाही सिंगीतम् यांनी मोठ्या आणि वेगळ्या कल्पनांवर काम केले. राजामौली म्हणाले, आज आपल्याकडे असलेले तंत्रज्ञान आणि बजेट नसतानाही, त्यांनी मोठी स्वप्ने पाहण्याचे आणि काहीतरी वेगळे करण्याचे धाडस केले. त्यांनी संवादविरहित चित्रपट बनवले. आपल्याला काळाच्या प्रवासात नेले आणि विनोदी, कल्पनारम्य व गंभीर कथा अशा सर्व प्रकारच्या चित्रपटांचा शोध घेतला, जणू काही चित्रपटाला कोणतीही सीमाच नव्हती.

ज्युनियर एनटीआर यांनीही सिंगीतम् श्रीनिवास राव यांच्या निधनाबद्दल शोक व्यक्त केला आहे. त्यांच्या ‘आदित्य ३६९’, ‘पुष्पक विमानम्’ आणि ‘मयुरी’ या चित्रपटांचा उल्लेख करत त्यांनी श्रीनिवास राव यांना त्यांच्या काळाच्या पुढे असलेले चित्रपट निर्माते म्हणून संबोधले. एनटीआर यांनी लिहिले की, सिंगीथम श्रीनिवास राव गारू यांच्या निधनाची बातमी अत्यंत दुःखद आहे. ‘आदित्य ३६९’, ‘पुष्पक विमानम’, ‘मयुरी’… ते त्यांच्या काळाच्या खूप पुढे असलेले चित्रपट निर्माते होते. त्यांनी असे चित्रपट बनवले जे पिढ्यानपिढ्या ताजे आणि समर्पक वाटतात. त्यांच्या कुटुंबियांना माझ्या मनःपूर्वक संवेदना. ओम शांती.

Follow Us
त्र्यंबकेश्वर ज्योर्तिलिंग मंदिरात १२ ऑक्टोबरपर्यंत व्हीआयपी दर्शन बंद
Video | त्र्यंबकेश्वर ज्योर्तिलिंग मंदिरात १२ ऑक्टोबरपर्यंत व्हीआयपी दर्शन बंद
विजय वडेट्टीवार यांचा सत्ताधाऱ्यांवर मतचोरीचा आरोप; आंदोलनाचा इशारा
Video : विजय वडेट्टीवार यांचा सत्ताधाऱ्यांवर मतचोरीचा आरोप; आंदोलनाचा इशारा
महाराष्ट्रातून मान्सूनची माघार, दुष्काळाचं संकट गडद
Video : महाराष्ट्रातून मान्सूनची माघार, दुष्काळाचं संकट गडद, पीक नुकसान, पाणीटंचाईचे भीषण संकट.
नाशिक TCS धर्मांतरण प्रकरण, निदा खानला आणखी एक धक्का
नाशिक TCS धर्मांतरण प्रकरण, निदा खानला आणखी एक धक्का, नवऱ्याने उचललं मोठं पाऊल
गर्जना मोर्चा ही फक्त झलक; सत्ताधाऱ्यांना जनतेचा रोष कळला नाही...
गर्जना मोर्चा ही फक्त झलक; सत्ताधाऱ्यांना जनतेचा रोष कळला नाही... बड्या नेत्याचं विधान चर्चेत
उद्धव ठाकरेंचा भाजपवर हल्लाबोल; ‘व्होटचोरी’पासून दुष्काळापर्यंत सरकारल
उद्धव ठाकरेंचा भाजपवर हल्लाबोल; ‘व्होटचोरी’पासून दुष्काळापर्यंत सरकारला घेरलं!
ज्ञानेश कुमारचं थोबाड लावून... भाषणाच्या सुरुवातीलाच राज ठाकरे असं...
ज्ञानेश कुमारचं थोबाड लावून... भाषणाच्या सुरुवातीलाच राज ठाकरे असं काय म्हणाले?
निवडणुकीनंतर महाराष्ट्रात सन्नाटा हा कसला विजय होता? -राज ठाकरे
Raj Thackeray MNS | निवडणुकीनंतर महाराष्ट्रात सन्नाटा हा कसला विजय होता? -राज ठाकरे
ठाकरे बंधूंच्या गर्जाना मोर्चात तुफान गर्दी, ड्रोनदृश्य पहाच
Thackeray Garjana Morcha : ठाकरे बंधूंच्या गर्जाना मोर्चात तुफान गर्दी, ड्रोनदृश्य पहाच
राजा- उद्धव ठाकरे आणि बाळासाहेब थोरात एकाच गाडीतून मोर्चास्थळी दाखल,
राजा- उद्धव ठाकरे आणि बाळासाहेब थोरात एकाच गाडीतून मोर्चास्थळी दाखल, मोर्चाला सुरुवात