AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

US-Iran Talk : अमेरिका-इराण संघर्षात एक सकारात्मक बातमी, चर्चेची नवीन तारीख आणि ठिकाण ठरलं

US-Iran Talk : अमेरिका-इराण संघर्षात एक चांगली बातमी आहे. लवकरच दोन्ही देशांचे नेते, प्रतिनिधी परस्परांना भेटणार आहेत. यासाठी तारीख आणि ठिकाण ठरलं आहे. हा संघर्ष इथेच थांबावा, पुन्हा युद्ध नको हीच जगाची इच्छा आहे.

US-Iran Talk : अमेरिका-इराण संघर्षात एक सकारात्मक बातमी, चर्चेची नवीन तारीख आणि ठिकाण ठरलं
US-Iran Talk
| Updated on: Apr 18, 2026 | 9:24 AM
Share

अमेरिका विरुद्ध इराण युद्ध पुन्हा भडकणार तर नाही ना? हीच सगळ्या जगाला चिंता आहे. कारण यामुळे तेल संकट अजून गंभीर होईल. हे युद्ध पुन्हा सुरु होऊ नये. कूटनितीक मार्गाने यावर तोडगा निघाला पाहिजे, यासाठी पुन्हा एकदा प्रयत्न सुरु आहेत. या युद्धाचं मूळ कारण आहे ती, इराणची अणवस्त्र संपन्न देश बनण्याची महत्वकांक्षा. ट्रम्प यांनी आधीच म्हटलय की, आम्ही इराणला कधीच अणवस्त्र संपन्न देश बनू देणार नाही. म्हणूनच अमेरिका-इस्रायलने मिळून इराणवर हल्ला केला. कूटनितीक वाटाघाटींमध्ये इराणच्या न्यूक्लियर मुद्यावर चर्चा सुरु होईल. इराणने जितक्या युरेनियमचं संवर्धन केलय ते अमेरिकेला हवं आहे. पाकिस्तानची राजधानी इस्लामाबादमध्ये ही चर्चा होईल. रिपोर्ट्स नुसार दोन्ही देशांचे प्रतिनिधी रविवारी पाकिस्तानात पोहोचतील. सोमवारी औपचारिक चर्चा सुरु होईल.

वॉशिंग्टन आणि तेहरान दोघांनी अजून या बैठकीची अधिकृत पुष्टि केलेली नाही. चर्चा लवकरच सुरु होईल याचे राष्ट्रपती डोनाल्ड ट्रम्प यांनी आधीच संकेत दिले आहेत. याचा अर्थ पडद्यामागे तयारी पूर्ण झाली आहे. सीएनएनने इराणमधील सूत्रांच्या हवाल्याने म्हटलय की, पुढच्या फेरीची चर्चा इस्लामाबाद येथे सोमवारी होणार आहे. मागच्या आठवड्यात सुद्धा इस्लामाबादमध्ये इराण आणि पाकिस्तानचे प्रतिनिधी भेटले होते, त्यांच्यात अनेक तास चर्चा झाली. पण दोन्ही बाजू कुठल्याही ठोस निष्कर्षाप्रत पोहोचल्या नाहीत. त्यामुळे यावेळची चर्चा जास्त महत्वाची आहे.

..तर परिस्थिती अजून चिघळेल

इराण-अमेरिकेत दोन आठवड्यांसाठी सीजफायर झालं आहे. या सीजफायरचा कालावधी संपत आला आहे. त्यामुळे युद्ध पुन्हा सुरु होऊ शकतं. आता दुसऱ्यांदा होणारी चर्चा सुद्धा फेल गेली, तर परिस्थिती अजून चिघळू शकते. कारण मागच्या आठवड्यात चर्चा फेल झाल्यानंतर अमेरिकेने इराणी बंदरावर जाणाऱ्या आणि तिथून निघणाऱ्या जहाजांसाठी स्ट्रेट ऑफ हॉर्मुज बंद केलं होतं. म्हणून सगळ्या जगाचं लक्ष या बैठकीकडे लागलं आहे.

अनेक मुद्यांवर मतभेद कायम

दोन्ही देशांमध्ये शांतता करार होईल असा विश्वास डोनाल्ड ट्रम्प यांनी व्यक्त केला आहे. इराण काही महत्वाच्या मुद्यांवर झुकण्यासाठी तयार आहे असा ट्रम्प यांचा दावा आहे. पण दुसरीकडे इराणच्या वरिष्ठ अधिकाऱ्यांनी या दाव्यांवर प्रश्नचिन्ह निर्माण केलय. त्यांचं म्हणणं आहे की, इराणने अजूनपर्यंत कुठलाही करार केलेला नाही. अनेक मुद्यांवर मतभेद कायम आहेत. दोन्ही बाजूला विश्वासाची कमतरता असल्याचं यातून स्पष्ट होतं.

Follow Us
जिओच्या आयपीओला अवघ्या 100 मिनिटांत तुफान प्रतिसाद; गुंतवणूकदारांनी...
Jio IPO : जिओच्या आयपीओला अवघ्या 100 मिनिटांत तुफान प्रतिसाद; गुंतवणूकदारांनी काय लक्षात ठेवावं?
एमएच-सीईटी परीक्षा रद्द झाली की डिसेंबरमध्ये होणार? CET सेलने अफवांवर
MHT-CET Exam Update : एमएच-सीईटी परीक्षा रद्द झाली की डिसेंबरमध्ये होणार? CET सेलने अफवांवर दिलं मोठं स्पष्टीकरण
मोदी-अदानींवरील डॉक्युमेंटरी व्हायरल; साबिर भाटियासह 29 X अकाउंट...
PM Modi Documentry : मोदी-अदानींवरील डॉक्युमेंटरी व्हायरल; साबिर भाटिया यांच्यासह 29 X अकाउंटधारकांना थेट...
मुख्यमंत्री फडणवीस, शिंदे, सुनेत्रा पवार दिल्लीत; द्रौपदी मुर्मूंची...
Delhi : मुख्यमंत्री फडणवीस, शिंदे आणि सुनेत्रा पवार दिल्लीत; राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मूंची घेणार भेट, कारण काय?
प्रदीप पूर्णेकर प्रकरणात मोठी घडामोड; राजेंद्र शिंदे पाचव्यांदा....
Pradeep Purnekar Case : प्रदीप पूर्णेकर प्रकरणात मोठी घडामोड; राजेंद्र शिंदे पाचव्यांदा चौकशीसाठी हजर, तपासात काय उघड होणार?
नागपूर काँग्रेसमधील अंतर्गत गटबाजी चव्हाट्यावर, नेमकं घडलं काय?
Nagpur Congress : नागपूर काँग्रेसमधील अंतर्गत गटबाजी चव्हाट्यावर, नेमकं घडलं काय?
हरदीप पुरी-जेफ्री एपस्टिनचे फोटो शेअर करत संजय राऊतांचा मोठा दावा
Sanjay Raut on Hardeep Puri : हरदीप पुरी-जेफ्री एपस्टिनचे फोटो शेअर करत संजय राऊतांचा मोठा दावा; म्हणाले, ही तर....
हल्लेखोरांकडून अमिताभ, सलमान, अक्षय, आमीरच्या घराची रेकी- सूत्र
Tiger Shroff Case : हल्लेखोरांकडून अमिताभ, सलमान, अक्षय, आमीरच्या घराची रेकी- सूत्र
मनोज जरांगे यांचा एकनाथ शिंदे यांच्यावर गंभीर आरोप; संजय राऊत म्हणाले.
Sanjay Raut : मनोज जरांगे यांचा एकनाथ शिंदे यांच्यावर गंभीर आरोप; संजय राऊत म्हणाले....
येळकोट येळकोट जय मल्हारच्या जयघोषात मर्दानी दसऱ्याला सुरुवात
Jejuri Dasara Sohala : येळकोट येळकोट जय मल्हारच्या जयघोषात जेजुरीच्या मर्दानी दसऱ्याला सुरुवात