AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

चीनमध्ये आणखी एका धोकादायक विषाणूचा शिरकाव; पहिल्या मृत्यूनंतर खळबळ, जाणून घ्या विषाणूबद्दल

अहवालानुसार मार्चमध्ये चीनमध्ये मंकी बी विषाणूचा पहिला रुग्ण सापडला होता. मे मध्ये या विषाणूमुळे पहिला मृत्यू झाला आणि पीडित हा एक प्राण्यांचा डॉक्टर-सर्जन होते ज्याने अलीकडेच दोन प्राण्यांवर ऑपरेशन केले होते.

चीनमध्ये आणखी एका धोकादायक विषाणूचा शिरकाव; पहिल्या मृत्यूनंतर खळबळ, जाणून घ्या विषाणूबद्दल
चीनमध्ये आणखी एका धोकादायक विषाणूचा शिरकाव; पहिल्या मृत्यूनंतर माजली खळबळ
| Edited By: | Updated on: Jul 19, 2021 | 3:44 PM
Share

नवी दिल्ली : कोरोना विषाणूची दहशत अद्याप संपलेली नाही. तसेच चीनमधील वहान शहारातून कोरोना विषाणू आल्याचे म्हटले असले तरी अद्याप हे सिद्ध झालेले नाही. सत्य काहीही असो, संपूर्ण जगाला याचा त्रास सहन करावा लागत आहे. लोक काळाच्या गाळात बुडत आहेत. दरम्यान, आणखी एका धोकादायक आणि प्राणघातक विषाणूने चीनमध्ये दार ठोठावले आहे. या विषाणूचे नाव मंकी-बी monkey B virus आहे. या विषाणूमुळे चीनमध्येच एका डॉक्टरला शिकार केले आहे. हे डॉक्टर शल्य चिकित्सक आहेत आणि दोन प्राण्यांचे ऑपरेशन करीत असताना त्यांना मंकी बी विषाणूने ग्रासले आहे. (Infiltration of another dangerous virus in China; Past excitement after the first death, know about the virus)

अहवालानुसार मार्चमध्ये चीनमध्ये मंकी बी विषाणूचा पहिला रुग्ण सापडला होता. मे मध्ये या विषाणूमुळे पहिला मृत्यू झाला आणि पीडित हा एक प्राण्यांचा डॉक्टर-सर्जन होते ज्याने अलीकडेच दोन प्राण्यांवर ऑपरेशन केले होते. असं म्हणतात की या शल्यचिकित्सकाचा मृत्यू बर्‍याच रुग्णालयात गेल्याने झाला. ही घटना मे महिन्याची आहे. या शल्यचिकित्सकाचे नमुने घेण्यात आले आणि जेव्हा त्याची तपासणी केली गेली तेव्हा असे आढळले की त्याला अल्फाहर्पिजवायरसचा संसर्ग झाला होता.

तपासात काय आढळले?

वैद्यकीय तपासणी दरम्यान पीडित मृत डॉक्टरच्या बिस्टर फ्लूइड, ब्लड, नेत्र स्वाब, थ्रोट स्वॅब आणि प्लाझ्माचे नमुने घेण्यात आले. हे काम जनुक सिक्वेन्सिंगसाठी केले गेले. हे नमुने राष्ट्रीय विषाणूजन्य रोग नियंत्रण व प्रतिबंधक संस्थेत (IVDC) पाठविण्यात आले होते. येथे असे आढळले की सर्जनला मंकी बी विषाणूची लागण झाली होती. वास्तविक, हे संक्रमण मकाऊ (माकडांचा एक प्रकार) पासून पसरतो. हे माकड मंकी बी व्हायरसचे नैसर्गिक होस्ट आहेत. मकाऊपासून विषाणूचा प्रसार होतो, यामुळे चिंपांझी आणि कॅपचिन माकडे देखील संक्रमित होतात आणि मरतात. या विषाणूला हर्पिज बी, मंकी बी विषाणू, हर्पिजव्हायरस सिमी आणि हर्पिज व्हायरस बी असे संबोधले जाते.

लक्षणे कोणती असू शकतात

मंकी बी विषाणूची लक्षणे देखील कोरोनासारखी असू शकतात. कोरोनामध्ये ज्याप्रमाणे फ्लूसारखी लक्षणे दिसतात, तशीच लक्षणे मंकी बी विषाणूच्या संसर्गानंतर दिसून येतात. ताप, थरथरणे, स्नायू दुखणे, थकवा, डोकेदुखी यासारख्या समस्या देखील असू शकतात. शरीरावर फोड देखील येऊ शकते. श्वासोच्छ्वास, उलट्या आणि अतिसार आणि पोटाच्या समस्या असू शकतात. संसर्ग जसजसा वाढत जातो तसतसे मेंदूत सूज येते. यामुळे मेंदू आणि मज्जासंस्था (न्यूरोलॉजिकल सिस्टम) विचलित होऊ शकते. या आजाराची लक्षणे 1 दिवसापासून 3 आठवड्यांपर्यंत असू शकतात.

उपचार कसे होतात

मंकी बी विषाणूच्या उपचारांसाठी अद्याप कोणतीही लस उपलब्ध नाही. असे म्हणतात की अँटीवायरल औषधे त्याच्या संसर्गामध्ये प्रभावी असू शकतात. डॉक्टर म्हणतात की जर एखाद्याला माकडाने चावले असेल तर सावधगिरी बाळगण्याची गरज आहे.

– जेथे जखम आहे तेथे ते साबणाने नीट धुवा. 15 मिनिटे आयोडीनने धुण्याची देखील शिफारस केली जाते – जखमेवर पाणी घाला आणि हे 15-20 मिनिटे करत रहा. – माकडाने चावल्यास ताबडतोब डॉक्टरांचा सल्ला घ्या आणि सल्लामसलतानंतरच औषध घ्या. (Infiltration of another dangerous virus in China; Past excitement after the first death, know about the virus)

इतर बातम्या

कौटुंबिक पेन्शनबाबत सरकारचा मोठा निर्णय, नेमकं गणित समजून घ्या…

नेहमीची मर्सिडीज नाही, आदित्य ठाकरेंची रेंज रोव्हर दिमतीला, तुफान पावसात मुख्यमंत्री पंढरपूरच्या दिशेने

गणेश नाईक यांच्या आरोपांवर एकनाथ शिंदेंचे पहिल्यांदाच भाष्य, नेमकं काय
गणेश नाईक यांच्या आरोपांवर एकनाथ शिंदेंचे पहिल्यांदाच भाष्य, नेमकं काय.
अजित पवार यांचं विमान पडलं, त्यानंतर पुन्हा 3 स्फोट? नेमकं काय घडलं?
अजित पवार यांचं विमान पडलं, त्यानंतर पुन्हा 3 स्फोट? नेमकं काय घडलं?.
जळालेल्या ब्लॅक बॉक्सचा डेटा परदेशात तपासणीसाठी पाठवण्याची शक्यता
जळालेल्या ब्लॅक बॉक्सचा डेटा परदेशात तपासणीसाठी पाठवण्याची शक्यता.
DGCA चा प्राथमिक अहवाल तत्काळ जाहीर करा, रोहित पवारांची मागणी
DGCA चा प्राथमिक अहवाल तत्काळ जाहीर करा, रोहित पवारांची मागणी.
अमरावतीत बस स्थानकाची दुर्दशा; जीर्ण इमारतीमुळे प्रवाशांमध्ये चिंता
अमरावतीत बस स्थानकाची दुर्दशा; जीर्ण इमारतीमुळे प्रवाशांमध्ये चिंता.
महायुतीत वाद पुन्हा तापला; रवींद्र धंगेकरांची गणेश नाईकावर जोरदार टीका
महायुतीत वाद पुन्हा तापला; रवींद्र धंगेकरांची गणेश नाईकावर जोरदार टीका.
सत्तारांच्या मंदिर भेटीवरून अंबादास दानवेंची मोठी प्रतिक्रिया
सत्तारांच्या मंदिर भेटीवरून अंबादास दानवेंची मोठी प्रतिक्रिया.
छत्रपती संभाजीनगरचे आमदार, नगरसेवक एकनाथ शिंदे यांच्या भेटीला
छत्रपती संभाजीनगरचे आमदार, नगरसेवक एकनाथ शिंदे यांच्या भेटीला.
...तर वनमंत्री काय कामाचे? गणेश नाईकांच्या भूमिकेवर नीलेश राणे संतापले
...तर वनमंत्री काय कामाचे? गणेश नाईकांच्या भूमिकेवर नीलेश राणे संतापले.
रायगडावरील शिवरायांचे समाधीस्थळ अंधारात, आमदार गोपीचंद पडळकरांकडून दखल
रायगडावरील शिवरायांचे समाधीस्थळ अंधारात, आमदार गोपीचंद पडळकरांकडून दखल.