AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

कोरोनाचा कहर; महाराष्ट्राच्या 60 जेलमधील हजारो कैदी सुटण्याची चिन्हे

जेलमधील एकाही कैद्याला कोरोनाची लागण झाली तर सर्वत्र हाहा:कार माजू शकतो (Prisoner will be release from jail). याच विचारातून सुप्रीम कोर्टाने जेल कैदींबाबत काही महत्वाचे आदेश दिले आहेत.

कोरोनाचा कहर; महाराष्ट्राच्या 60 जेलमधील हजारो कैदी सुटण्याची चिन्हे
Chetan Patil
Chetan Patil | Updated on: Mar 26, 2020 | 8:19 PM
Share

मुंबई : जेलमधील एकाही कैद्याला कोरोनाची लागण झाली तर सर्वत्र हाहा:कार माजू शकतो (Prisoner will be release from jail). याच विचारातून सुप्रीम कोर्टाने जेल कैदींबाबत काही महत्वाचे आदेश दिले आहेत. या आदेशांनुसार राज्याच्या जेलमधील सुमारे 10 ते 15 हजार कैद्यांची सुटका करावी, अशी मागणी मुंबई हाय कोर्टातील ज्येष्ठ वकील सुभाष तळेकर यांनी केली आहे (Prisoner will be release from jail).

राज्यात एकूण 60 जेल आहेत. या सर्व जेलची क्षमता केवळ 24 हजार आहे. मात्र, या सर्व जेलमध्ये 37 हजारपेक्षाही जास्त कैदी आहेत. सध्या करोना विषाणूंचा संसर्ग मोठ्या प्रमाणात होत आहे. जेलमध्ये कुणाला कोरोनाची लागण झाल्यास त्याचे गंभीर परिणाम होतील. हजारो कैदी आजारी पडतील.

अॅड. सुभाष तळेकर यांनी राज्याचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे आणि गृहमंत्री अनिल देशमुख यांना याबाबत निवेदनही पाठवले आहे. तळेकर यांची ही मागणी पूर्ण झाली तर राज्यातील हजारो कैद्यांची सूटका होऊ शकते. ही मागणी पूर्ण झाली तर या कैद्यांची जामिनावर सुटका होण्याची शक्यता आहे.

कोरोनाच्या पार्श्वभूमीवर सुप्रीम कोर्टाने 20 मार्च 2020 रोजी देशातील कैद्यांबाबत महत्वाचे आदेश दिले आहेत. राज्य पातळीवर एक समिती स्थापन करण्यात यावी. या समितीने आढावा घ्यावा आणि ज्या कैद्यांनी आर्धी शिक्षा भोगली आहे त्यांना सीआरपीसीच्या 436 ‘अ’ कायद्यानुसार जामिनावर सोडण्यात यावं, असं आदेशात म्हटलं आहे. ही कारवाई झाल्यास हजारो कैदी जामिनावर सुटू शकतात. त्यामुळे जेलमध्ये असलेल्या कैद्यांना कोरोनाचा धोका टळू शकतो, असं अॅड. सुभाष तळेकर म्हणाले.

दरम्यान, जगभरात थैमान घालणारा कोरोना भारतात फोफावत चालला आहे. या आजाराला नष्ट करण्यासाठी सरकार सर्वोत्तोपरी मेहनत घेत आहे. कोरोनावर मात करण्यासाठी सरकार कठोर निर्णय घेत आहे. देशभरात लॉकडाऊन लागू करण्यात आला आहे. मात्र, तरीही कोरोनाबाधितांची संख्या वाढताना दिसत आहे.

संबंधित बातम्या :

Corona Death | मुंबई आणखी एका महिलेचा मृत्यू, कोरोनाबाधित मृतांची संख्या 5 वर

तळकोकणातही कोरोनाचा शिरकाव, सिंधुदुर्गमध्ये कोरोनाचा पहिला रुग्ण

Follow Us
एकनाथ शिंदेंनी मला 500 कोटी रुपये दिल्याचं... मनोज जरांगे पाटलांचा...
एकनाथ शिंदेंनी मला 500 कोटी रुपये दिल्याचं... मनोज जरांगे पाटलांचा थेट सवाल, नेमकं प्रकरण काय?
2029 मधील निवडणुकीबाबत मनोज जरांगे पाटलांचं मोठं विधान, म्हणाले, मराठी
2029 मधील निवडणुकीबाबत मनोज जरांगे पाटलांचं मोठं विधान, म्हणाले, मराठी बांधवांसाठी...
मनोज जरांगे दसरा मेळाव्यात संतापले! समर्थकांना खडसावत म्हणाले...
मनोज जरांगे दसरा मेळाव्यात संतापले! समर्थकांना खडसावत म्हणाले...
एकनाथ शिंदेंना पुन्हा मुख्यमंत्री करण्याची तयारी? बड्या नेत्याचं विधान
एकनाथ शिंदेंना पुन्हा मुख्यमंत्री करण्याची तयारी? बड्या नेत्याच्या विधानाने चर्चांना उधाण
एकनाथ शिंदेंच्या दसरा मेळाव्यात शेतकऱ्यांसाठी खास संदेश! त्या बॅनरची..
एकनाथ शिंदेंच्या दसरा मेळाव्यात शेतकऱ्यांसाठी खास संदेश! 'त्या' बॅनरची तुफान चर्चा
पुण्यातील महालक्ष्मी देवीचे राजेशाही रूप! 16 किलो सोन्याची साडी
पुण्यातील महालक्ष्मी देवीचे राजेशाही रूप! दसऱ्यानिमित्त नेसवली 16 किलो सोन्याची साडी, दर्शनासाठी भाविकांची गर्दी
जितेंद्र आव्हाडांनाच वारंवार धमक्या का? प्रताप सरनाईकांचा सवाल,
जितेंद्र आव्हाडांनाच वारंवार धमक्या का? प्रताप सरनाईकांचा सवाल, Z सुरक्षेची...
फडणवीस, शिंदे आणि सुनेत्रा पवार उद्या दिल्ली दौऱ्यावर; मोठं कारण समोर
फडणवीस, शिंदे आणि सुनेत्रा पवार उद्या दिल्ली दौऱ्यावर; मोठं कारण समोर
उद्धव ठाकरेंच्या दसरा मेळाव्यासाठी शिवसैनिकांमध्ये प्रचंड उत्साह;
उद्धव ठाकरेंच्या दसरा मेळाव्यासाठी शिवसैनिकांमध्ये प्रचंड उत्साह; सोलापूरचा शिवसैनिक सर्वात आधी दाखल!
टायगर श्रॉफला सुरक्षा, सामान्य नागरिकांचं काय? संजय राऊतांचा सरकारला..
टायगर श्रॉफला सुरक्षा, सामान्य नागरिकांचं काय? संजय राऊतांचा सरकारला थेट सवाल!