AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Pune Teacher Constituency Result : पुणे शिक्षक मतदारसंघात कोण उधळणार विजयाचा गुलाल? उद्या मतमोजणी, निकालाकडे राज्याचं लक्ष

पुणे शिक्षक मतदारसंघासाठी मतदान प्रक्रिया पूर्ण झाली असून, २७ ऑक्टोबर रोजी मतमोजणी होणार आहे. महायुती आणि महाविकास आघाडीसाठी प्रतिष्ठेची असलेल्या या निवडणुकीत सर्वांचे लक्ष निकालाकडे लागले आहे. चुरशीच्या लढतीत कोण बाजी मारणार, हे लवकरच स्पष्ट होईल. निकालामुळे राजकीय समीकरणे बदलण्याची शक्यता आहे.

Pune Teacher Constituency Result : पुणे शिक्षक मतदारसंघात कोण उधळणार विजयाचा गुलाल? उद्या मतमोजणी, निकालाकडे राज्याचं लक्ष
| Updated on: Oct 26, 2026 | 10:02 PM
Share

पुणे विभागातील पदवीधर आणि शिक्षक मतदार संघासाठी नुकतंच मतदान झालं. या निवडणुकीनंतर आता सर्वांचं लक्ष मतमोजणीकडे लागलं आहे. पुणे शिक्षक मतदारसंघासाठी 23 ऑक्टोबर रोजी मतदान प्रक्रिया पार पडली असून, उद्या म्हणजेच 27 ऑक्टोबर रोजी मतमोजणी होणार असल्याची माहिती देण्यात आली आहे. या मतमोजणीनंतर कोणत्या उमेदवाराच्या गळ्यात विजयाची माळ पडणार आणि कोणाला पराभवाचा सामना करावा लागणार, हे स्पष्ट होईल. महायुती आणि महाविकास आघाडीने ही निवडणूक प्रतिष्ठेची केल्याने निकालाबाबत राजकीय वर्तुळात उत्सुकता निर्माण झाली आहे.

पुणे शिक्षक मतदारसंघात चुरशीची लढत

पुणे शिक्षक मतदारसंघाच्या निवडणुकीत विविध राजकीय पक्षांचे आणि अपक्ष उमेदवार रिंगणात उतरले होते. या निवडणुकीत भाजप, शिवसेना (एकनाथ शिंदे गट), काँग्रेस आणि अपक्ष उमेदवारांमध्ये चुरशीची लढत पाहायला मिळाली.

या निवडणुकीतील प्रमुख उमेदवार खालीलप्रमाणे :

कौस्तुभ गावडे – भाजप सचिन सानप – शिवसेना (शिंदे गट) जयंत आसगावकर – काँग्रेस दत्तात्रय सावंत – अपक्ष

या उमेदवारांच्या कामगिरीकडे शिक्षक मतदारांसह राजकीय पक्षांचंही लक्ष लागलं आहे. मतदानानंतर आता मतदारांनी कोणाला पसंती दिली आहे, याची उत्सुकता वाढली आहे.

पुणे शिक्षक मतदारसंघात किती मतदान ?

पुणे शिक्षक मतदारसंघाच्या निवडणुकीसाठी एकूण 61 हजार 940 मतदार नोंदणीकृत होते. 23 ऑक्टोबर रोजी सकाळी 8 ते दुपारी4 या वेळेत मतदान प्रक्रिया पार पडली. या निवडणुकीत 85.87 टक्के अधिक मतदान झालं होतं.  दुसरीकडे, पुणे पदवीधर मतदारसंघातही मतदारांनी उत्स्फूर्त सहभाग नोंदवल्याचं सांगितलं जात आहे. या मतदारसंघात 62 टक्क्यांपेक्षा अधिक मतदान झालं. त्यामुळे दोन्ही मतदारसंघांतील निकालांकडे राजकीय पक्षांचं लक्ष लागलं आहे.

शिक्षक आणि पदवीधर मतदारसंघ हे विधान परिषदेच्या दृष्टीने महत्त्वाचे मानले जातात. त्यामुळे या निवडणुकीत आपला प्रभाव कायम राखण्यासाठी महायुती आणि महाविकास आघाडीने जोरदार प्रयत्न केले होते.

निकालाकडे सर्वांचं लक्ष

पुणे शिक्षक मतदारसंघाची निवडणूक दोन्ही प्रमुख राजकीय आघाड्यांसाठी प्रतिष्ठेची मानली जात आहे. त्यामुळे उद्याच्या मतमोजणीत कोणत्या बाजूला यश मिळणार, याकडे सर्वांचं लक्ष लागलं आहे. या निवडणुकीत शिक्षक मतदारांचा कौल कोणाच्या बाजूने जाणार, यावरून राजकीय वर्तुळात विविध अंदाज व्यक्त केले जात आहेत. मात्र, प्रत्यक्ष निकाल जाहीर झाल्यानंतरच उमेदवारांची कामगिरी आणि राजकीय पक्षांना मिळालेला पाठिंबा स्पष्ट होईल.

मतमोजणीदरम्यान उमेदवारांना मिळालेली मतं, विजयाचं अंतर आणि प्रमुख प्रतिस्पर्ध्यांची कामगिरी याकडे विशेष लक्ष असेल. निकालामुळे पुणे शिक्षक मतदारसंघातील राजकीय समीकरणांवरही परिणाम होण्याची शक्यता आहे.

आधीच्या निवडणुकीत काय घडलं होतं ?

पुणे शिक्षक मतदारसंघाच्या मागील निवडणुकीत काँग्रेसचे जयंत आसगावकर यांनी विजय मिळवला होता. त्यांनी दत्तात्रय सावंत आणि भाजपपुरस्कृत उमेदवार जितेंद्र पवार यांचा पराभव केला होता. उपलब्ध माहितीनुसार, जयंत आसगावकर यांना एकूण 25 हजार 985 मतं मिळाली होती. त्यांनी 10 हजार 626 मतांच्या फरकाने विजय मिळवला होता. त्यामुळे यंदाच्या निवडणुकीत ते आपली कामगिरी कायम राखणार का, याकडे राजकीय निरीक्षकांचं लक्ष लागलं आहे.

विजयाचा गुलाल कोण उधळणार ?

पुणे शिक्षक मतदारसंघाच्या निवडणुकीसाठी मतदान पूर्ण झाल्यानंतर आता मतमोजणीची प्रतीक्षा आहे. उद्या, २७ ऑक्टोबर रोजी होणाऱ्या मतमोजणीनंतर मतदारांनी कोणाच्या बाजूने कौल दिला आहे, हे स्पष्ट होणार आहे. महायुती आणि महाविकास आघाडी या दोन्ही बाजूंनी निवडणुकीत ताकद लावल्याने निकालाला विशेष महत्त्व प्राप्त झालं आहे. त्यामुळे पुणे शिक्षक मतदारसंघात कोण बाजी मारणार, याची उत्सुकता शिगेला पोहोचली आहे.

Follow Us
मुंबईत लोकलसेवा विस्खळीत; मुंबईकर अडकले, सध्याची परिस्थिती काय?
मुंबईत लोकलसेवा विस्खळीत; मुंबईकर अडकले, सध्याची परिस्थिती काय?
डोंबिवलीकरांचा दुष्काळग्रस्तांसाठी मदतीचा हात, मुख्यमंत्री सहाय्यता...
डोंबिवलीकरांचा दुष्काळग्रस्तांसाठी मदतीचा हात, मुख्यमंत्री सहाय्यता निधीसाठी 1 कोटी 88 लाख जमा
ठाणे स्टेशनवर रेल्वे कर्मचाऱ्यांचा मुजोरपणा? स्टेशनवर प्रचंड गर्दी...
ठाणे स्टेशनवर रेल्वे कर्मचाऱ्यांचा मुजोरपणा? स्टेशनवर प्रचंड गर्दी असतानाही आरक्षित रेल्वेचे दरवाजे बंद
मुंबई लोकलचा खोळंबा कायम! 10 तासांनंतरही... दादर-सीएसएमटी स्थानकांवर
मुंबई लोकलचा खोळंबा कायम! 10 तासांनंतरही... दादर-सीएसएमटी स्थानकांवर प्रवाशांची प्रचंड गर्दी
शेतकऱ्यांची पिळवणूक थांबवा! मायक्रो फायनान्स कंपन्यांनाबाबत ओमराजे...
शेतकऱ्यांची पिळवणूक थांबवा! मायक्रो फायनान्स कंपन्यांनाबाबत ओमराजे निंबाळकरांचा मोठा इशारा
CSMT वर रेल्वेचा खोळंबा! लोकलसह बाहेरगावी जाणाऱ्या गाड्याही 2 तास उशिर
CSMT वर रेल्वेचा खोळंबा! प्रवाशांची प्रचंड गर्दी, लोकलसह बाहेरगावी जाणाऱ्या गाड्याही 2 तास उशिराने
राज्य सरकारने आनंदाचा शिधा योजना बंद केल्यानंतरही शिवसेनेकडून...
राज्य सरकारने आनंदाचा शिधा योजना बंद केल्यानंतरही शिवसेनेकडून दुष्काळग्रस्तांना मदतीचा हात
आता 100 टक्के इथेनॉलवर धावणार गाड्या! केंद्र सरकारचा मोठा निर्णय,
आता 100 टक्के इथेनॉलवर धावणार गाड्या! केंद्र सरकारचा मोठा निर्णय, इंधन आयातही घटणार
काँग्रेसचा दिल्लीत एल्गार! 1 नोव्हेंबरला ज्ञानेश कुमारांच्या विरोधात..
काँग्रेसचा दिल्लीत एल्गार! 1 नोव्हेंबरला ज्ञानेश कुमार यांच्या राजीनाम्यासाठी मोठे आंदोलन
सयाजी शिंदे यांची महाराष्ट्राच्या मुख्यमंत्र्यांकडे कळकळीची मागणी
एकही झाड तोडू नका! सयाजी शिंदे यांची महाराष्ट्राच्या मुख्यमंत्र्यांकडे कळकळीची मागणी