AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

युद्ध सुरू असतानाच भारतासाठी गुड न्यूज, अमेरिकेमुळे मोठं संकट टळलं, ट्रम्प यांची सर्वात मोठी घोषणा

युद्धामुळे मध्य पूर्वेत मोठा तणाव निर्माण झाला आहे. सध्या अमेरिका या युद्धात गुंतली आहे. मात्र असं असताना देखील डोनाल्ड ट्रम्प यांनी मोठी घोषणा केली आहे, ज्याचा भारताला सर्वात मोठा फयदा होणार आहे.

युद्ध सुरू असतानाच भारतासाठी गुड न्यूज, अमेरिकेमुळे मोठं संकट टळलं, ट्रम्प यांची सर्वात मोठी घोषणा
donald trump Image Credit source: टीव्ही 9 मराठी
| Updated on: Mar 04, 2026 | 6:27 PM
Share

युद्धामुळे मध्य पूर्वेत मोठा तणाव निर्माण झाला आहे. अमेरिका आणि इस्रायलकडून इराणवर हल्ले सुरूच आहेत. या हल्ल्यामध्ये इराणचं प्रचंड नुकसान झालं आहे, तर दुसरीकडे इराणकडून देखील अमेरिका आणि इस्रायलला जोरदार प्रत्युत्तर दिलं जात आहे. इराणने केलेल्या हल्ल्यांमुळे इस्रायल आणि अमेरिकेचं देखील प्रचंड मोठं नुकसान झालं आहे. आतापर्यंत या युद्धामध्ये अमेरिकेकडून प्रचंड प्रमाणात पैसा खर्च करण्यात आला आहे. दरम्यान या युद्धामुळे संपूर्ण जगभरात भीषण इंधन टंचाई निर्माण होऊ शकते अशी भीती व्यक्त केली जात आहे. इराणकडून होर्मुजची सामुद्रधुनी बंद करण्याची धमकी देण्यात आली आहे. या सामुद्रधुनी मार्गे जगभरातील सुमारे 25 टक्के इंधनाची वाहतूक होते. जर इराणने ही सामुद्रधुनी बंद केली तर जगावर मोठं इंधन संकट निर्माण होऊ शकतं. पेट्रोल, डिझेलचे भाव मोठ्या प्रमाणात वाढू शकतात.

मात्र आता या सर्व पार्श्वभूमीवर अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी मोठी घोषणा केली आहे. होर्मुजची सामुद्रधुनी बंद करण्याची धमकी इराणने दिल्यानंतर त्यावर आता ट्रम्प यांची प्रतिक्रिया समोर आली आहे. आमचे सैन्य या मार्गावरील तेल टँकरांना सुरक्षा देतील, त्यामुळे कच्च्या तेलाची पुरवठा साखळी खंडित होणार नाही. आम्ही त्याची काळजी घेऊ, कोणत्याही देशात यामुळे ऊर्जा संकट तयार होणार नसल्याचं ट्रम्प यांनी म्हटलं आहे.

डोनाल्ड ट्रम्प यांनी सोशल मीडियावर ट्विट करत याबद्दल माहिती दिली आहे. आम्ही या मार्गाने जाणाऱ्या कच्च्या तेलाच्या टँकरला संरक्षण देऊ, काहीही झालं तर आम्ही असा शब्द देतो की, संपूर्ण जगाला कच्च्या तेलाचा पुरठवा सुरळीत सुरू राहील, त्यामध्ये कोणताही खंड पडणार नाही, असं ट्रम्प यांनी म्हटलं आहे. दरम्यान पुढे बोलताना ते असंही म्हटलं की, मी संयुक्त राज्य विकास वित्त निगम (डीएफसी) असा आदेश देखील दिला आहे की, या प्रदेशातून जे तेल वाहतूक जहाजे जातात, त्यांना योग्य मोबदल्यात विम्याचे सुरक्षाकवच तत्काल प्रभावाने उपलब्ध करून द्यावेत, त्यामुळे आता तेला व्यापाऱ्यांना कोणतंही घाबरण्याचं कारण नाही.

दरम्यान जर इराने होर्मुजची सामुद्रधुनी बंद केली तर त्याचा मोठा फटका हा भारताला देखील बसणार आहे, कारण कच्च्या तेलाचा पुरवठा विस्कळीत होऊन इंधनाच्या किमंती भडकण्याची शक्यता आहे. मात्र आता डोनाल्ड ट्रम्प यांनी केलेल्या या नव्या घोषणामुळे भारताची मोठी चिंता दूर होण्याची शक्यता आहे.

Follow Us
अण्णा हजारे विद्यार्थ्यांसाठी मैदानात, उद्या आंदोलन करणार
Anna Hazare | अण्णा हजारे विद्यार्थ्यांसाठी मैदानात, उद्या आंदोलन करणार
हे आंदोलन तर बेजबाबदारपणा, एकनाथ शिंदेंची राहुल गांधींवर टीका; म्हणाले
हे आंदोलन तर बेजबाबदारपणा, एकनाथ शिंदेंची राहुल गांधींवर टीका; म्हणाले आंदोलनाची जागा...
देशाची बदनामी होऊ नये याचा विचार करा, CM फडणवीसांचे आंदोलकांना आवाहन
देशाची बदनामी होऊ नये याचा विचार करा, CM फडणवीसांचे आंदोलकांना आवाहन
आम्हाला कोणतेही व्हिडिओ पाहायचे नाहीत; जंतर-मंतर लाठीचार्ज प्रकरणावर..
आम्हाला कोणतेही व्हिडिओ पाहायचे नाहीत; जंतर-मंतर लाठीचार्ज प्रकरणावर सुप्रीम कोर्टाचा सुनावणीला तात्काळ नकार
हे सरकार हटवा, आम्ही वर्दीत आहोत; राहुल गांधींना फरफटत नेताना पोलीस...
हे सरकार हटवा, आम्ही वर्दीत आहोत; राहुल गांधींना फरफटत नेताना पोलिसांने कानात काय सांगितलं?
152 पेपरफुटी, 5 कोटी विद्यार्थ्यांचं भविष्य उद्ध्वस्त!
Rahul Gandhi | 152 पेपरफुटी, 5 कोटी विद्यार्थ्यांचं भविष्य उद्ध्वस्त! राहुल गांधींचा मोदी सरकारवर घणाघात
तोंडातून रक्त येत होतं अन्,.. स्वतः राहुल गांधींंनीच सांगितलं, अटके
तोंडातून रक्त येत होतं अन्... स्वतः राहुल गांधींंनीच सांगितलं, अटकेवेळी नेमकं काय घडलं?
धर्मेंद्र प्रधानांच्या राजीनाम्याच्या मागणीवर आशिष जैस्वालांचा पलटवार
Aashish Jaiswal | धर्मेंद्र प्रधानांच्या राजीनाम्याच्या मागणीवर आशिष जैस्वालांचा पलटवार; म्हणाले थेट संबंध नाही...
ओमराजेंसह सर्व फुटीर खासदारांना... ठाकरे गटाने कोर्टात धाव घेताच मोठी
Arvind Sawant | ओमराजेंसह सर्व फुटीर खासदारांना... ठाकरे गटाने कोर्टात धाव घेताच मोठी अपडेट समोर
राहुल गांधींना अमित साटमचं थेट चॅलेंज! पासपोर्ट दाखवा, परदेश...
Ameet Satam | राहुल गांधींना अमित साटमचं थेट चॅलेंज! पासपोर्ट दाखवा, परदेश दौऱ्यांचा हिशेब द्या
पेपरफुटी हा चौकशीचा विषय, सरकार चर्चेसाठी तयार – जे पी नड्डा.

पेपरफुटी हा चौकशीचा विषय, सरकार चर्चेसाठी तयार – जे पी नड्डा

Naimisha Pradhan : धर्मेंद्र प्रधान यांच्या मुलीने केलं इन्स्टाग्राम खातं बंद, प्रचंड ट्रोलिंगमुळे तडकाफडकी निर्णय!.

Naimisha Pradhan : धर्मेंद्र प्रधान यांच्या मुलीने केलं इन्स्टाग्राम खातं बंद, प्रचंड ट्रोलिंगमुळे तडकाफडकी निर्णय!

इंग्लंड दौऱ्यात छोट्या भावाकडून पराभव, झिम्बाब्वेत मोठ्या भावाची भीती! श्रेयसचं टेन्शन वाढलं.

इंग्लंड दौऱ्यात छोट्या भावाकडून पराभव, झिम्बाब्वेत मोठ्या भावाची भीती! श्रेयसचं टेन्शन वाढलं

मोठी बातमी! …तर सोनम वागंचूक आजच उपोषण मागे घेणार, मोठी घोषणा, सरकारसमोर दोन अटी, रुग्णालयातून पहिला व्हिडीओ.

मोठी बातमी! …तर सोनम वागंचूक आजच उपोषण मागे घेणार, मोठी घोषणा, सरकारसमोर दोन अटी, रुग्णालयातून पहिला व्हिडीओ

मोठी बातमी! ठाकरे बंधू रस्त्यावर उतरणार, विद्यार्थ्यांच्या भविष्यासाठी 26 तारखेला संयुक्त मोर्चा.

मोठी बातमी! ठाकरे बंधू रस्त्यावर उतरणार, विद्यार्थ्यांच्या भविष्यासाठी 26 तारखेला संयुक्त मोर्चा

मोदींनी धर्मेंद्र प्रधान यांचा राजीनामा न घेण्यामागचं ओडिशा कनेक्शन? वाचा इन्साईड स्टोरी.

मोदींनी धर्मेंद्र प्रधान यांचा राजीनामा न घेण्यामागचं ओडिशा कनेक्शन? वाचा इन्साईड स्टोरी