Nana Patekar: मध्यरात्री देवेंद्र फडणवीस यांनी शेअर केला ‘तो’ व्हिडिओ, पाहून तुमचेही डोळे पाणावतील
Nana Patekar Passed Away: नाना पाटेकर यांचे काल निधन झाले, काल मध्यरात्री महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी एक व्हिडिओ शेअर केला.

Nana Patekar Death: आपल्या कसदार अभिनयाने आणि सामाजिक कार्याने सामान्यांच्या मनावर अधिराज्य गाजवणारे ज्येष्ठ अभिनेते नाना पाटेकर आता आज आपल्यात नाहीये. नाना यांच्या पार्थिवावर पुणे डोणजे येथील नानाची वाडी फार्म हाऊसवर अंत्यदर्शनासाठी अनेक लोक जमले होते. यावेळी सिनेकलाकार, राजकीय नेतेमंडळींपासून ते सर्व सामान्यांनी मोठी गर्दी पाहायला मिळाली. नवोदित कलाकारांपासून ते गरजूंच्या पाठिशी पहाडासारखे उभे राहणाऱ्या नानांना निरोप देताना अनेक लोक भावूक झाले होते. राज्याचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी नाना पाटेकरांना अखेरचा निरोप दिल्यानंतर मध्यरात्री एक व्हिडीओ शेअर केला.
रंगभूमी, चित्रपट ते समाजकारण अशा सगळ्याच ठिकाणी ज्येष्ठ अभिनेते नाना पाटेकर यांनी आपली अनोखी छाप सोडली. राजकीय नेत्यांसोबतही त्यांचे मैत्रीपूर्ण संबंध होते. नाना पाटेकरांनी अनेकदा राजकीय नेत्यांचे जाहीर कौतुही केले आहे तर वेळोप्रसंगी त्यांना खडसावलं देखील आहे. राजकीय नेत्यांना अगदी स्पष्टपणे, बेधडकपणे प्रश्नही विचारले, लोकांच्या समस्याही राजकीय नेत्यांसमोर मांडल्या आहेत.
View this post on Instagram
मुख्यमंत्र्यांनी शेअर केला व्हिडीओ…
मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी मध्यरात्रीच्या सुमारास नाना पाटेकरांसाठी एक व्हिडिओ शेअर केला. नाना पाटेंकरांच्या आठवणींना उजाळा देणारा व्हिडीओ शेअर केला. सोशल मीडियावरील या ९० सेकंदाच्या व्हिडीओत अत्यंत भावुक करणारे क्षण आहेत. हा व्हिडीओ शेअर करताना ”पडद्यावर कणखर भासणारा, प्रत्यक्षात मायेचा पाऊस पाडणारा माझा मित्र गेला.. नटसम्राट हरपला.. पण माणुसकी जपणारा नाना कायम मनात राहील!” अशी कॅप्शन दिली आहे.
मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी म्हटले की, “स्नेही, मित्र म्हणून नानांसोबत घट्ट ऋणानुबंध राहीले आहेत. भारतीय चित्रपट सृष्टीला नानांसारखा मराठी मातीतील रांगडा, पण तितकाच संवेदनशील असा अभिनेता मिळाला. नाना जितके पडद्यावर मोठे, तितकेच मनाने सुद्धा मोठे होते. मराठी आणि हिंदी चित्रपटसृष्टीला त्यांनी एक संपूर्ण कालखंड दिला. त्यातून प्रामुख्याने एक राष्ट्रभक्त अशीच त्यांची प्रतिमा प्रेक्षकांनाही भावली. ‘क्रांतिवीर’ ते ‘नटसम्राट’ या त्यांच्या प्रवासात जो दमदार आणि कसदार अभिनयाचा पट त्यांनी उभा केला, त्याला खरंच तोड नाही. त्यामुळे अभिनेता म्हणून त्यांचे जाणे ही मोठी हानी झाली असल्याचे मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी म्हटले आहे.
Follow Us
