AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Photos : प्रेमापुढे सीमा कमी पडली! जर्मनीची नवरी थेट भारतात!! पाहा, अनोखा विवाहसोहळा

Unique wedding : प्रेमापुढे सीमा कमी पडली अशी एक घटना घडली आहे. भाषा, धर्म, चालीरिती यांची सर्व बंधने तुटली. जर्मनीची (Germany) नवरी (Bride) आणि बिहारचा (Bihar) नवरदेव (Groom) यांचे लग्न थाटात पार पडले आहे.

Photos : प्रेमापुढे सीमा कमी पडली! जर्मनीची नवरी थेट भारतात!! पाहा, अनोखा विवाहसोहळा
विवाहबद्ध झालेलं जोडपं सत्येंद्र कुमार आणि जर्मनीची लॅरिसा बेल्स
| Updated on: Mar 08, 2022 | 12:02 PM
Share

Unique wedding : प्रेमापुढे सीमा कमी पडली अशी एक घटना घडली आहे. भाषा, धर्म, चालीरिती यांची सर्व बंधने तुटली. जर्मनीची (Germany) नवरी (Bride) आणि बिहारचा (Bihar) नवरदेव (Groom) यांचे लग्न थाटात पार पडले आहे. नालंदाचे राजगीर या अनोख्या लग्नाचे साक्षीदार ठरले. दोघांची प्रेमकहाणी तीन वर्षात रंगली. कोरोनामुळे लग्न पुढे ढकलत गेले, पण आज दोघेही एकत्र आहेत. नवादाच्या नरहाट ब्लॉकमधील बेरोटा सत्येंद्र कुमार आणि जर्मनीच्या लॅरिसा बेल्स यांनी हिंदू रितीरिवाजांनुसार लग्नगाठ बांधली आहे. दोघांनी स्वीडनमध्ये एकत्र संशोधन केले. जर्मनीच्या लॅरिसाला ना हिंदी येते आणि ना तिला कायदा आणि सुव्यवस्था कळते, पण लग्नसोहळा सुरू झाल्यावर तिने ते सर्व विधी पार पाडले. हळद लावण्यातपासून वधूचे सर्व विधी करण्यात आले. कुंकू लावल्यानंतर लारिसा बेल्स वधू बनली.

येऊ शकले नाहीतलारिसाचे पालक

लॅरिसा तिच्या लग्नासाठी खास व्हिसा घेऊन भारतात आली आहे. त्याच्या आई-वडिलांना व्हिसा मिळू शकला नाही, त्यामुळे ते लग्नाला उपस्थित राहू शकले नाही, तर सत्येंद्रचे संपूर्ण कुटुंब आणि गावकरीही या लग्नाचे साक्षीदार होते. राजगीर येथील हॉटेलमध्ये लग्नाचे सर्व विधी पार पडले. लॅरिसाने सांगितले, की आम्ही 2019पासून प्रेमात आहोत. तीन वर्षांनी भारतात येऊन इथेच लग्न करण्याचे नियोजनही केले. मी इथे जीवनाचा आनंद घेण्यासाठी आले आहे. इथले लोक खूप छान आहेत. इथली संस्कृती आणि माझी संस्कृती यात खूप फरक आहे, पण प्रेम ही खूप मोठी गोष्ट आहे. मला भाषा नीट कळत नाही, मला मोजकेच शब्द समजतात. माझे पती भाषांतर करून समजावण्याचा प्रयत्न करतात.

संशोधन आणि प्रेम

सत्येंद्रने सांगितले, की ते कॅन्सरवर संशोधन करण्यासाठी स्वीडनला गेले होते. ते तिथे त्वचेच्या कर्करोगावर संशोधन करत होते, तर लॅरिसा बेल्स प्रोस्टेट कर्करोगावर संशोधन करत होती. यादरम्यान 2019मध्ये दोघे जवळ आले. दोघांमध्ये बोलणे सुरू झाले आणि नंतर ते प्रेमात पडले. प्रेम फुलल्यावर दोघांनी लग्न करण्याचा निर्णय घेतला. मधल्या काळात कोरोनामुळे थोडा विलंब झाला, परिस्थिती पूर्वपदावर आल्यावर दोघांनी लग्न केले.

wedding

सत्येंद्र कुमार आणि लॅरिसा बेल्स

‘जग बदलत आहे’

सत्येंद्र कुमार हा बेरोटा येथील रहिवासी विष्णुदेव महतो आणि श्यामा देवी यांचा मुलगा आहे. या लग्नामुळे सत्येंद्रचे कुटुंब खूप आनंदी आहे. लग्नात सहभागी होण्यासाठी आलेल्या लोकांना त्यांनी सांगितले, की आज जग बदलत आहे. त्यामुळे आपण सर्वांनी बदलले पाहिजे. प्रेमासाठी सातासमुद्रापार जाऊनही तुम्ही आपल्या प्रिय व्यक्तींच्या जवळ पोहोचू शकता. कितीही अडचणी किंवा अंतर असले तरी. सत्येंद्रच्या कुटुंबीयांनी 5 मार्च रोजी गावात रिसेप्शन पार्टी आयोजित केली होती.

wedding

लग्नसमारंभात नातेवाईकांची गर्दी

आणखी वाचा :

Creative wood craft : प्रत्येकाकडे त्याचं सर्वोत्तम असतं, जे तो वेळ आल्यावर देतो..! Video viral

#IWD2022 : महिलांच्या धैर्य, त्याग आणि आत्मविश्वासाला Googleनंही केला सलाम!

‘स्वत:ला हिरो समजता ना… मग या प्रश्नाचं उत्तर द्या!’ पत्नीनं नवरोबाला दिलं Challenge, Video viral

कल्याण डोंबिवली महापालिकेत शिवसेनेचाच महापौर बसेल
कल्याण डोंबिवली महापालिकेत शिवसेनेचाच महापौर बसेल.
हर्षवर्धन पाटलांच्या कन्या घड्याळ चिन्हावर झेडपी निवडणूक लढणार?
हर्षवर्धन पाटलांच्या कन्या घड्याळ चिन्हावर झेडपी निवडणूक लढणार?.
लातूरमध्ये मोठ्या घडामोडी, ZP निवडणुकीसाठी शेवटचा दिवस असल्याने...
लातूरमध्ये मोठ्या घडामोडी, ZP निवडणुकीसाठी शेवटचा दिवस असल्याने....
KDMC मध्ये मोठा गेम? या पक्षाच्या मदतीने होणार शिंदेंचा महापौर?
KDMC मध्ये मोठा गेम? या पक्षाच्या मदतीने होणार शिंदेंचा महापौर?.
गणितं बदलू शकत नाही, पण चित्र बदलेल, संजय राऊतांचा सूचक इशारा
गणितं बदलू शकत नाही, पण चित्र बदलेल, संजय राऊतांचा सूचक इशारा.
दावोसमध्ये मुख्यमंत्र्यांची पिकनिक; संजय राऊतांची खोचक टीका
दावोसमध्ये मुख्यमंत्र्यांची पिकनिक; संजय राऊतांची खोचक टीका.
महाराष्ट्राचं पालघर गुजरातमध्ये विलीन झालं का?
महाराष्ट्राचं पालघर गुजरातमध्ये विलीन झालं का?.
पालघरमध्ये12 मागण्यांसाठी जिल्हाधिकारी कार्यालयासमोर ठिय्या आंदोलन
पालघरमध्ये12 मागण्यांसाठी जिल्हाधिकारी कार्यालयासमोर ठिय्या आंदोलन.
मुंबईचा महापौर कुणाचा? दिल्लीतून ठरणार की...
मुंबईचा महापौर कुणाचा? दिल्लीतून ठरणार की....
वाशीममध्ये लाडक्या बहिणीचा हप्ता बंद झाल्याने महिला आक्रमक
वाशीममध्ये लाडक्या बहिणीचा हप्ता बंद झाल्याने महिला आक्रमक.