Asim Sarodes License Suspended : 14 ला शिवसेना पक्षाची सुनावणी, त्याआधीच वकील सरोदेंची सनद रद्द, कारण काय?
वकील असीम सरोदेंची सनद तीन महिन्यांसाठी रद्द करण्यात आली आहे. माजी राज्यपाल भगतसिंह कोश्यारी आणि विधानसभा अध्यक्ष राहुल नार्वेकर यांच्याबद्दल "चुकीचे शब्द" वापरल्याच्या तक्रारीवरून महाराष्ट्र आणि गोवा बार कौन्सिलने हा निर्णय घेतला. सुप्रीम कोर्टात १२ नोव्हेंबर रोजी शिवसेना पक्षचिन्हाची सुनावणी असताना सरोदेंनी कारवाईच्या वेळेवर आणि निकालाच्या भविष्यातील तारखेवर संशय व्यक्त केला आहे.
ॲडव्होकेट असीम सरोदे यांची सनद तीन महिन्यांसाठी निलंबित करण्यात आली आहे, ज्यामुळे राजकीय वर्तुळात नवा वाद निर्माण झाला आहे. माजी राज्यपाल भगतसिंह कोश्यारी आणि विधानसभा अध्यक्ष राहुल नार्वेकर यांच्याबद्दल कथितरित्या “चुकीचे शब्द” वापरल्याच्या तक्रारीवरून महाराष्ट्र आणि गोवा बार कौन्सिलने हा निर्णय घेतला. भाजपचे पदाधिकारी राजेश दाभोळकर यांनी ही तक्रार दाखल केली होती.
सरोदे हे सध्या सुप्रीम कोर्टात सुरू असलेल्या शिवसेना पक्षचिन्हाच्या खटल्यात उद्धव ठाकरे गटाचे प्रतिनिधित्व करत आहेत. १२ नोव्हेंबर रोजी या खटल्याची महत्त्वाची सुनावणी अपेक्षित आहे. या पार्श्वभूमीवर सरोदेंनी त्यांच्या सनद निलंबनाच्या वेळेवर गंभीर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले आहे. त्यांच्या दाव्यानुसार, निलंबनाचा निकाल १२ ऑगस्ट २०२५ रोजी देण्यात आला होता, परंतु त्यांना त्याची प्रत ३० सप्टेंबर रोजी मिळाली. या भविष्यातील तारखेमुळे आणि ऐन महत्त्वाच्या सुनावणीपूर्वी झालेल्या कारवाईमुळे सरोदेंनी हे सर्व हेतुपुरस्सर केले जात असल्याचा संशय व्यक्त केला आहे.
या कारवाईमुळे सरोदे पुढील तीन महिने कोर्टात युक्तिवाद करू शकणार नाहीत. या निर्णयाला ते आव्हान देणार असल्याचे त्यांनी सांगितले आहे. विरोधी पक्षांकडूनही या कारवाईवर प्रश्न उपस्थित केले जात आहेत, कारण सरोदेंनी यापूर्वी कोश्यारींच्या वादग्रस्त विधानांवर आणि नार्वेकर यांच्या विधानसभा अध्यक्षांच्या निर्णयावर टीका केली होती.
कोकणात भयंकर घडलं, भर समुद्रात नौका बुडाली, कोट्यवधीचं नुकसान; अपघात..
उष्णतेचा कहर! उष्माघाताने शेतकऱ्याचा दुर्दैवी मृत्यू,
आता सगळ्याच IT कंपन्या रडारवर, नाशिकच्या प्रकरणानंतर सरकारचं मोठं पाऊल
ठाण्यात पाणीटंचाईचा फटका; वाहन धुणाऱ्या सेंटर्सवर 10 जूनपर्यंत बंदी

