AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Asim Sarode : असीम सरोदेंची वकिली सनद 3 महिन्यांसाठी रद्द, का झालं निलंबन? नेमकं काय भोवलं?

Asim Sarode : असीम सरोदेंची वकिली सनद 3 महिन्यांसाठी रद्द, का झालं निलंबन? नेमकं काय भोवलं?

| Updated on: Nov 03, 2025 | 5:34 PM
Share

वकील असीम सरोदे यांची वकिलीची सनद बार कौन्सिल ऑफ महाराष्ट्र आणि गोवा यांनी तीन महिन्यांसाठी निलंबित केली आहे. राज्यपाल आणि विधानसभा अध्यक्षांबद्दल केलेल्या विधानांमुळे सरोदे यांच्यावर ही कारवाई करण्यात आली असून, हा निर्णय त्यांच्यासाठी महत्त्वाचा धक्का ठरला आहे.

वकील असीम सरोदे यांच्या वकिलीच्या सनदेचे तीन महिन्यांसाठी निलंबन करण्यात आले आहे. बार कौन्सिल ऑफ महाराष्ट्र आणि गोवा या संस्थेने हा महत्त्वपूर्ण निर्णय घेतला आहे. राज्यपाल आणि विधानसभा अध्यक्ष यांच्याबद्दल केलेल्या काही विधानांमुळे असीम सरोदे यांना ही कारवाई भोवल्याचे स्पष्ट झाले आहे. या निलंबनामुळे असीम सरोदे पुढील तीन महिने वकिली व्यवसाय करू शकणार नाहीत. बार कौन्सिल ही वकिलांवर नियंत्रण ठेवणारी सर्वोच्च संस्था असून, त्यांच्या नियमांचे उल्लंघन केल्यास अशी कारवाई केली जाते.

सरोदे यांनी सार्वजनिक व्यासपीठांवर केलेल्या विधानांमुळे ही गंभीर पावले उचलण्यात आल्याचे वृत्त आहे. महाराष्ट्राच्या राजकारणात सध्या सुरू असलेल्या घडामोडींच्या पार्श्वभूमीवर या निर्णयाकडे लक्ष वेधले जात आहे. न्यायव्यवस्थेशी संबंधित व्यक्तींनी सार्वजनिक भूमिका घेताना किती काळजी घ्यावी, यावर हा निर्णय पुन्हा एकदा प्रकाश टाकतो.

Published on: Nov 03, 2025 05:34 PM