महाराष्ट्राच्या हिताला सर्वोच्च प्राधान्य! तेलंगणाला सहकार्य करताना फडणवीसांची स्पष्ट भूमिका
तेलंगणाचे मुख्यमंत्री रेवंत रेड्डी यांनी महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांची भेट घेतली. यावेळी फडणवीस यांनी तेलंगणाच्या जलसंपदा प्रकल्पांना सहकार्य करताना महाराष्ट्रातील नागरिकांच्या हिताचे रक्षण करण्याला प्राधान्य देणार असल्याची भूमिका स्पष्ट केली.
तेलंगणाचे मुख्यमंत्री रेवंत रेड्डी यांनी नुकतीच महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांची भेट घेतली. या भेटीदरम्यान, उभय राज्यांमधील सहकार्यावर चर्चा झाली, विशेषतः तेलंगणाच्या जलसंपदा प्रकल्पांसंदर्भात. मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी या भेटीत महाराष्ट्राच्या भूमिकेवर स्पष्टता आणली.
CM फडणवीस यांनी जोर दिला की, तेलंगणाच्या जलसंपदा प्रकल्पांना सहकार्य करताना महाराष्ट्रातील नागरिकांच्या हिताचे पूर्णपणे रक्षण केले जाईल. “महाराष्ट्रातील नागरिकांच्या हिताचं रक्षण करूनच तेलंगणाला सहकार्य करणार,” असे त्यांनी म्हटले. याशिवाय, “तेलंगणाच्या जलसंपदा प्रकल्पाला सहकार्य करताना महाराष्ट्राच्या हिताच्या रक्षणाला प्राधान्य देणार,” अशी भूमिकाही त्यांनी मांडली. यामुळे, आंतरराज्यीय पाणीवाटप आणि सहकार्य करताना महाराष्ट्राच्या जलस्रोतांवर कोणताही विपरीत परिणाम होणार नाही, याची दक्षता घेतली जाईल हे स्पष्ट झाले आहे. ही भेट दोन्ही राज्यांमधील संबंधांसाठी महत्त्वाची मानली जात आहे, जिथे विकासाला हातभार लावताना राज्याच्या हिताचे जतन केले जाईल.
Published on: Oct 26, 2026 04:15 PM
महाराष्ट्राच्या हिताला सर्वोच्च प्राधान्य! तेलंगणाला सहकार्य करताना...
LIVE Vote Counting of Maharashtra MLC Election Results 2026
मुंबईकरांचा लोकल प्रवास रखडला! मध्य रेल्वेची वाहतूक अजूनही विस्कळीत,
आई तुळजाभवानीची मंचकी निद्रा पूर्ण, पहाटे पुन्हा सिंहासनावर विराजमान

