AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

जय पवारांच्या ट्विटचा संदर्भ देत रोहित पवारांचे DGCA आणि VSR वर नवे आरोप

जय पवारांच्या ट्विटचा संदर्भ देत रोहित पवारांचे DGCA आणि VSR वर नवे आरोप

| Updated on: Mar 04, 2026 | 12:01 PM
Share

रोहित पवारांनी जय पवारांच्या ट्विटचा संदर्भ देत डीजीसीए आणि व्हीएसआरवर गंभीर आरोप केले आहेत. रोहित सिंग नावाच्या वैमानिकाच्या झोपलेल्या अवस्थेतील व्हिडिओ आणि एका प्रवाशाने सह-वैमानिक म्हणून विमान चालवल्याचा दावा त्यांनी केला. एकनाथ शिंदे यांच्या दावोस प्रवासादरम्यानच्या विमान नियमांच्या उल्लंघनाची शक्यताही पवारांनी व्यक्त केली.

रोहित पवारांनी एका पत्रकार परिषदेत जय पवारांनी शेअर केलेल्या व्हिडिओचा संदर्भ देत डीजीसीए (DGCA) आणि व्हीएसआर (VSR) या विमान वाहतूक नियामक संस्थांवर गंभीर आरोप केले आहेत. पवारांनी दावा केला की, संबंधित व्हिडिओमध्ये रोहित सिंग नावाचा वैमानिक झोपलेला दिसत आहे, तर एक महिला (संभाव्यतः पाठक) सह-वैमानिक म्हणून विमान चालवताना दिसत आहे. ही महिला प्रवाशी असू शकते असा अंदाज त्यांनी व्यक्त केला.

रोहित पवारांच्या मते, डीजीसीए आणि व्हीएसआरमध्ये संगनमत असून, ते कागदपत्रांमध्ये फेरफार करू शकतात अशी भीती आहे. त्यांनी शिंदेंच्या दावोस दौऱ्यातील विमान प्रवासावरही प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले. त्यांनी दावोस येथे १६ ते २० जानेवारी २०२३ दरम्यान प्रवास केलेल्या विमानाला आवश्यक आंतरराष्ट्रीय परवानगी होती का, असा सवाल त्यांनी विचारला. परवानगीशिवाय आंतरराष्ट्रीय प्रवास धोकादायक ठरू शकतो, असेही पवार म्हणाले.

Published on: Mar 04, 2026 12:00 PM
Follow Us