Gunratna Sadavarte : उद्धव ठाकरे, एकनाथ शिंदे आणि मनोज जरांगे यांचे मेळावे म्हणजे…; गुणरत्न सदावर्तेंचा जोरदार हल्लाबोल
गुणरत्न सदावर्तेंनी दसरा मेळाव्यांमधील राजकीय वातावरणावर तीव्र नाराजी व्यक्त केली आहे. त्यांनी उद्धव ठाकरे, एकनाथ शिंदे आणि मनोज जरांगे यांच्या मेळाव्यांना शिमगा संबोधले. सणाच्या दिवशी शिवराळ भाषा वापरली जात असल्याने लोकांमध्ये नाराजी आहे आणि राजकारणाचे स्वरूप बदलत चालल्याची खंत सदावर्तेंनी व्यक्त केली.
गुणरत्न सदावर्ते यांनी दसरा मेळाव्यांमध्ये दिसून आलेल्या राजकीय वातावरणावर तीव्र शब्दांत नाराजी व्यक्त केली आहे. त्यांनी उद्धव ठाकरे, एकनाथ शिंदे आणि मनोज जरांगे पाटील यांच्या मेळाव्यांना शिमगा असे संबोधले. सणाच्या दिवशी सर्वसामान्यांनी आनंद साजरा करण्याऐवजी राजकीय नेत्यांनी एकमेकांवर शिवराळ भाषेत टीका केल्याचे ते म्हणाले.
उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या मेळाव्यातही संवैधानिक पदावर असूनही शिवराळ भाषेचा वापर झाल्याबद्दल सदावर्तेंनी आश्चर्य व्यक्त केले. छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या पुतळ्यासमोर आणि आदर्शांच्या फोटोसमोर अशा भाषेचा वापर करणे हे महाराष्ट्राच्या संस्कृतीला धरून नसल्याचे त्यांनी म्हटले. मनोज जरांगे पाटील यांनी ५०० कोटीच्या हिशोबावरून केलेल्या आरोपांवरही सदावर्तेंनी टीका केली.
राजकारणाचे बदलत चाललेले स्वरूप चिंताजनक असून, अशा प्रकारच्या शिमग्यामुळे लोकांना वीट आल्याचे सदावर्ते यांनी नमूद केले. कार्यकर्त्यांनी संयम राखत अभ्यासपूर्ण राजकारण करावे, असा सल्लाही त्यांनी दिला. सणांचे पावित्र्य राखले जावे आणि चिखलफेक थांबवून विकासाभिमुख राजकारण करावे, अशी अपेक्षा त्यांनी व्यक्त केली.
Published on: Oct 21, 2026 04:09 PM
उद्धव ठाकरे, एकनाथ शिंदे आणि मनोज जरांगे यांचे मेळावे म्हणजे...
सुमन पाटलांची निवडणुकीतून माघार, पडद्यामागे नेमकं काय घडलं?
मला कोपऱ्यात टाकलं, कोणी आयोजन केलंय? दसरा मेळाव्यात शिंदे आयोजकांवर..
जिओच्या आयपीओला अवघ्या 100 मिनिटांत तुफान प्रतिसाद; गुंतवणूकदारांनी...

