Sudhir Mungantiwar | मराठा आरक्षणावर सुधीर मुनगंटीवारांचा मोठा दावा; खासदारांना काय केलं आवाहन?
मराठा आरक्षणाच्या मागणीसाठी मनोज जरांगे-पाटील यांचे उपोषण सुरूच आहे. यावर बोलताना मंत्री सुधीर मुनगंटीवार यांनी तोडगा निघण्यास काही वेळा उशीर लागतो असे नमूद केले. आरक्षणाचा कायमस्वरूपी प्रश्न सोडवण्यासाठी संसदेत घटनादुरुस्ती करणे आवश्यक असल्याचे त्यांनी सांगितले. यामुळे मराठा आणि धनगर समाजाला इतर आरक्षणाला धक्का न लावता लाभ मिळू शकेल.
मराठा आरक्षणासाठी मनोज जरांगे-पाटील यांचे उपोषण सुरूच असून, त्यांची प्रकृतीही खालावली होती. मंत्री उदय सामंत आणि प्रसाद लाड यांनी फोनवर चर्चा केल्यानंतर त्यांनी सलाईन लावून घेतले, परंतु मागण्या मान्य होईपर्यंत उपोषण मागे घेणार नसल्याची त्यांची भूमिका आहे.
या पार्श्वभूमीवर बोलताना मंत्री सुधीर मुनगंटीवार यांनी, काही वेळा कोणत्याही मोठ्या प्रश्नाचा तोडगा निघायला उशीर लागतो असे म्हटले. मराठा आरक्षणाचा प्रश्न आधीच्या मुख्यमंत्र्यांच्या कार्यकाळातही सुटला नव्हता याची आठवण त्यांनी करून दिली. सध्याचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे, उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस आणि सुनेत्रा ताई हे सर्व या प्रश्नावर सकारात्मक असून, तोडगा काढण्यासाठी प्रयत्नशील आहेत.
आरक्षणाचा प्रश्न कायमस्वरूपी सोडवण्यासाठी संविधानाच्या चौकटीत राहून संसदेत घटनादुरुस्ती करणे हाच अंतिम उपाय आहे असे मुनगंटीवार यांनी सांगितले. यामुळे मराठा आणि धनगर समाजाला आरक्षण मिळू शकेल, तसेच इतर कोणत्याही समाजाच्या आरक्षणाला धक्का लागणार नाही. यासाठी सर्वपक्षीय खासदारांनी दिल्लीत एकत्र येऊन पंतप्रधानांशी चर्चा करणे आवश्यक आहे.
Published on: Sep 08, 2026 12:17 PM
मराठा आरक्षणावर मुनगंटीवारांचा मोठा दावा; खासदारांना काय केलं आवाहन?
बिनबुडाचं गाडगं... बिना पेंदे का लोटा! सदावर्तेंनी जरांगेंना डिवचलं
नरेंद्र मोदी हे गुजरातचे पंतप्रधान आहेत का? संजय राऊतांचा थेट सवाल
श्वेता महालेंना प्रत्युत्तर देताना संजय गायकवाडांची जीभ घसरली! म्हणाले

