AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

30,000 रुपयांच्या गुंतवणुकीवर 2 लाखांपर्यंत परतावा, महिन्याला 100 रुपये वाचवा

म्युच्युअल फंड एसआयपीमध्ये गुंतवणूक करून तुम्ही एक चांगला फंड तयार करू शकता. विशेष गोष्ट ही आहे की येथे गुहा 100 रुपयाच्या अल्प रकमने आपली गुंतवणूक सुरू करू शकतात. जाणून घेऊया.

30,000 रुपयांच्या गुंतवणुकीवर 2 लाखांपर्यंत परतावा, महिन्याला 100 रुपये वाचवा
30,000 रुपयांच्या गुंतवणुकीवर 2 लाखांपर्यंत परतावा, महिन्याला 100 रुपये वाचवाImage Credit source: टीव्ही 9 हिंदीवरून
| Edited By: | Updated on: Nov 06, 2025 | 11:14 PM
Share

तुम्हाला गुंतवणूक करायची असेल तर ही बातमी नक्की वाचा. म्युच्युअल फंड एसआयपीमध्ये गुंतवणूक करून तुम्ही एक चांगला फंड तयार करू शकता. विशेष गोष्ट ही आहे की येथे गुहा 100 रुपयाच्या अल्प रकमेने आपली गुंतवणूक सुरू करू शकतात . अशा परिस्थितीत, 100 रुपयांच्या मासिक एसआयपीसह आपण किती फंड तयार करू शकता ते जाणून घेऊया.

प्रत्येक व्यक्तीला अधिक संपत्ती हवी असते आणि कधीही पैशांची गरज भासत नाही, परंतु यासाठी फक्त चांगली कमाई करणे पुरेसे नाही. यासाठी चांगली कमाई करण्यासोबतच हुशारीने गुंतवणूक करणे देखील आवश्यक आहे, परंतु जेव्हा गुंतवणूकीची वेळ येते तेव्हा बरेच लोक म्हणतात की ते बचत करू शकत नाहीत. अशा परिस्थितीत आज आम्ही तुम्हाला अशा गुंतवणूकीच्या फॉर्म्युलाबद्दल सांगणार आहोत. जिथे तुम्ही दरमहा फक्त 100 रुपयांच्या बचतीसह कोट्यावधींचा फंड तयार करू शकता. आम्ही म्युच्युअल फंड एसआयपीबद्दल बोलत आहोत.

100 रुपयांच्या मासिक एसआयपीची जादू

म्युच्युअल फंड एसआयपीमध्ये गुंतवणूक करून तुम्ही एक चांगला फंड तयार करू शकता. विशेष गोष्ट ही आहे की येथे गुहा 100 रुपयाच्या अल्प रकमेने आपली गुंतवणूक सुरू करू शकतात . अशा परिस्थितीत तुम्ही येथे दरमहा 100 रुपयांची गुंतवणूक देखील करू शकता. म्युच्युअल फंड एसआयपीला सरासरी 12 टक्के दराने परतावा मिळतो. त्याच वेळी, म्युच्युअल फंड एसआयपीमध्ये गुंतवणूक करणे हा दीर्घकालीन गुंतवणूकीसाठी एक उत्तम पर्याय आहे.

तुम्ही दरमहा 100 रुपयांची बचत करून म्युच्युअल फंड एसआयपीमध्ये दरमहा नियमितपणे गुंतवणूक केली आणि तुम्ही 25 वर्षांपर्यंत तुमची गुंतवणूक सुरू ठेवली तर तुम्ही एकूण 30,000 रुपयांची गुंतवणूक कराल. 25 वर्षांनंतर तुम्हाला एकूण 1.89 लाख रुपये मिळतील. या प्रकरणात तुम्हाला एकूण 1.59 लाख रुपयांचा परतावा मिळेल.

10 लाख रुपयांचा फंड कसा बनवायचा?

तुम्हाला 100 रुपयांच्या मासिक एसआयपीमधून 10 लाख रुपयांपर्यंतचा फंड तयार करायचा असेल तर तुम्हाला सलग 47 वर्षे गुंतवणूक करावी लागेल. आपण इच्छित असल्यास, आपण टॉप-अप एसआयपीद्वारे देखील गुंतवणूक करू शकता, जिथे आपल्याला दरवर्षी 10 टक्के दराने आपल्या गुंतवणूकीची रक्कम वाढवावी लागेल. तसेच, 12 टक्के दराने परतावा मिळणे आवश्यक नाही. दीर्घकाळात ते 20 टक्क्यांपर्यंत परतावाही देऊ शकते.

(डिस्क्लेमर: या आर्टिकलमध्ये देण्यात आलेली माहिती व उपाय हे सामान्य ज्ञानावर आधारित आहेत. आमचा याला दुजोरा नाही. ते अवलंबण्यापूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला जरूर घ्यावा.)

मी कोणालाही घाबरत नाही, मला मारण्याची.. जैन मुनींच राज ठाकरेंना चॅलेंज
मी कोणालाही घाबरत नाही, मला मारण्याची.. जैन मुनींच राज ठाकरेंना चॅलेंज.
पुतीन यांना दिल्लीत 'गार्ड ऑफ ऑनर', राष्ट्रपती भवनात मोदींकडून स्वागत
पुतीन यांना दिल्लीत 'गार्ड ऑफ ऑनर', राष्ट्रपती भवनात मोदींकडून स्वागत.
निवडणूक आयोग झोकांड्या खातोय की..., उत्तम जानकर यांचा गंभीर आरोप
निवडणूक आयोग झोकांड्या खातोय की..., उत्तम जानकर यांचा गंभीर आरोप.
'स्थानिक' निवडणुकांच्या निकालावरही सुप्रीम कोर्टानं स्पष्टच म्हटलं...
'स्थानिक' निवडणुकांच्या निकालावरही सुप्रीम कोर्टानं स्पष्टच म्हटलं....
राणीच्या बागेत शक्ती वाघाआधीच रुद्रचा मृत्यू; माहिती लपवल्याचा आरोप
राणीच्या बागेत शक्ती वाघाआधीच रुद्रचा मृत्यू; माहिती लपवल्याचा आरोप.
...तर आत्मदहन करणार अन् देवाभाऊ जबाबदार तुम्हीच असाल, मुंडेंचा इशारा
...तर आत्मदहन करणार अन् देवाभाऊ जबाबदार तुम्हीच असाल, मुंडेंचा इशारा.
हिवाळी अधिवेशनात 33 हून अधिक मोर्चे विधानभवनावर धडकणार, पहिल्याच दिवशी
हिवाळी अधिवेशनात 33 हून अधिक मोर्चे विधानभवनावर धडकणार, पहिल्याच दिवशी.
इंडिगो विमानसेवेचा अमोल कोल्हे यांना फटका, संताप व्यक्त करत म्हणाले...
इंडिगो विमानसेवेचा अमोल कोल्हे यांना फटका, संताप व्यक्त करत म्हणाले....
राज्य निवडणूक आयोगाला कोर्टानं झापलं, निवडणुका पुढं ढकलणं पडल महागात?
राज्य निवडणूक आयोगाला कोर्टानं झापलं, निवडणुका पुढं ढकलणं पडल महागात?.
महाराष्ट्रात शिक्षकांच राज्यव्यापी आंदोलन, या मागण्यांसाठी पुकारला संप
महाराष्ट्रात शिक्षकांच राज्यव्यापी आंदोलन, या मागण्यांसाठी पुकारला संप.