AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

देशातील किती टक्के लोकांना पतंजलीची दंत कांती पसंत आहे?; 89 टक्के लोकांनी काय उत्तर दिलं?

पतंजली दंत कांती हा भारतातील सर्वात लोकप्रिय टूथपेस्ट आहे. बाबा रामदेव यांच्या ब्रँड प्रतिमेमुळे आणि आयुर्वेदिक गुणांमुळे याची मागणी वाढली आहे. सर्वेक्षणात, 89% लोकांनी ब्रँड निष्ठा दाखवली, तर 41% लोकांनी आयुर्वेदिक गुणांना प्राधान्य दिले. उत्कृष्ट अनुभव आणि दात शुभ्रता ही देखील लोकप्रियतेची कारणे आहेत.

देशातील किती टक्के लोकांना पतंजलीची दंत कांती पसंत आहे?; 89 टक्के लोकांनी काय उत्तर दिलं?
Patanjali Dant Kanti Image Credit source: tv9 marathi
| Updated on: May 20, 2025 | 7:13 PM
Share

बाबा रामदेव आणि आचार्य बालकृष्ण यांची कंपनी पतंजली आयुर्वेद दंत कांती टूथपेस्ट आज भारतातील मोठ्या ब्रँड पैकी एक आहे. या ब्रँडची मार्केट व्हॅल्यू आजच्या तारखेला 500 कोटीहून अधिक आहे. सामान्य माणसाच्या घरात दिसणारा हा टूथपेस्ट लोकांना का आवडतो? याबाबतचा एक सर्व्हे करण्यात आला. त्यात लोकांनी अत्यंत वेगळी उत्तरे दिली आहेत.

पतंजली दंत कांती टूथपेस्ट कंपनीच्या सर्वात सुरुवातीच्या उत्पादनापैकी एक आहे. पूर्वी ते एक दंतमंजन होतं. आता त्याला टूथपेस्टचं स्वरुप आलं आहे. एवढंच नव्हे तर पतंजली टूथपेस्टने मार्केटमध्ये एवढा बदल घडवून आणला की, इतर अग्रगण्य एफएमसीजी कंपन्यांनाही आयुर्वेदीक टूथपेस्ट बाजारात आणावे लागले. त्यामुळेच हे टूथपेस्ट लोक पसंत करण्या मागची वेगवेगळी कारणं आहेत.

ब्रँडच्या इमेजने विश्वास वाढला

पतंजलि आयुर्वेदचा ब्रँडचे अ‍ॅम्बेसेडर स्वतः संस्थापक बाबा रामदेव आहेत. पतंजली दंत कांती ही टूथपेस्ट लोकांमध्ये लोकप्रिय होण्यात त्यांच्या प्रतिमेचा मोठा वाटा आहे. एका सर्वेनुसार, 89 टक्के लोक पतंजली दंत कांती फक्त त्याच्या ब्रँड लॉयल्टीमुळे खरेदी करतात. यावरून स्पष्ट होते की पतंजली दंत कांती वापरणारे ग्राहक पुन्हा पुन्हा हाच ब्रँड निवडतात. इतकेच नाही, पतंजली या ब्रँडबाबत लोकांची निष्ठा जिथे 89 टक्के आहे, तिथे इतर टूथपेस्ट ब्रँडसाठी ही निष्ठा फक्त 76 टक्के आहे.

बाबा रामदेव यांची प्रतिमा (ब्रँड अ‍ॅम्बेसेडर) पतंजली दंत कांती खरेदी करण्याच्या निर्णयावर कितपत प्रभाव टाकते, याविषयी विचारल्यावर 58 टक्के लोकांनी सांगितले की, ते बाबा रामदेव यांच्या प्रतिमेमुळेच दंत कांती खरेदी करण्यास प्रवृत्त होतात. तर इतर ब्रँडसाठी ही संख्या फक्त 32 टक्के आहे.

लोकांना दंत कांती का आवडते?

पतंजली दंत कांतीमध्ये असे काय आहे जे लोकांना आकर्षित करते? सर्वेनुसार, 41 टक्के लोक हे उत्पादन आयुर्वेदिक असल्यामुळे पसंत करतात. तर 22 टक्के लोक दात शुभ्र ठेवण्यासाठी आणि आणखी 22 टक्के लोक दात मजबूत राहण्यासाठी याचा वापर करतात. 15 टक्के लोकांना तोंडातील ताजगी यामुळे हे उत्पादन आवडते.

दंत कांती वापरल्यानंतरचा अनुभव पाहता, सर्वेक्षणात सहभागी झालेल्या 36 टक्के लोकांनी समाधान व्यक्त केले, तर 31 टक्के लोक अत्यंत समाधानी होते. दुसऱ्या ब्रँडच्या बाबतीत हे समाधानाचे प्रमाण 30 टक्के होते आणि अत्यंत समाधानी असलेल्यांचे प्रमाण 34 टक्के होते. दोन्ही ब्रँडसाठी अनिश्चित राहणाऱ्या लोकांचे प्रमाण 21-22 टक्के इतके होते.

Follow Us
ECI विरोधात 2 ऑक्टोबरला सीजेपीचं आंदोलन; पोलिसांनी परवानगी नाकारली तरी
Abhijeet Dipke : ECI विरोधात 2 ऑक्टोबरला सीजेपीचं आंदोलन; पोलिसांनी परवानगी नाकारली तरी...
बसचा ब्रेक फेल अन् थेट रिक्षा-कारला धडकली; बेलापूरमध्ये भीषण अपघात
Belapur : बसचा ब्रेक फेल अन् थेट रिक्षा-कारला धडकली; बेलापूरमध्ये भीषण अपघात, जखमींना MGM रुग्णालयात केलं दाखल
विश्रांतवाडी अत्याचार प्रकरणावरून सुषमा अंधारे आक्रमक, थेट....
Sushma Andhare : विश्रांतवाडी अत्याचार प्रकरणावरून सुषमा अंधारे आक्रमक; फास्ट ट्रॅक कोर्ट, SIT अन्....
सासवडच्या पिण्याच्या पाण्यात अळ्या-किड्यांचे साम्राज्य; मुख्य जलवाहिनी
Pune : सासवडच्या पिण्याच्या पाण्यात अळ्या-किड्यांचे साम्राज्य; मुख्य जलवाहिनीच्या वॉल्व्हमध्ये आढळला....
गणेश विसर्जनानंतर शौचालयात गेले, मात्र पुन्हा बाहेर आलेच नाहीत...
Goregaon : शौचालयात गेले प ण पुन्हा बाहेर आलेच नाहीत; विषारी वायूमुळे दोघांचा मृत्यू?, गोरेगावात नेमकं काय घडलं?
60 तासांपासून पाऊस थांबेना! उत्तर प्रदेशात 56 जणांनी गमावला जीव
Uttar Pradesh Heavy Rain : 60 तासांपासून पाऊस थांबेना! उत्तर प्रदेशात 56 जणांनी गमावला जीव; 63 जिल्ह्यांना पुराचा धोका
गोमूत्र-शेण खाण्याला विरोध म्हणजे हिंदूविरोधी कसं?; बापटांचा सवाल?
Vidyand Bapat : गोमूत्र-शेण खाण्याला विरोध म्हणजे हिंदूविरोधी कसं?; विद्यानंद बापटांचा आनंद दवेंना सडेतोड सवाल
सिल्व्हर ओकवर शरद पवारांच्या उपस्थितीत मोठी बैठक संपन्न
NCP : सिल्व्हर ओकवर शरद पवारांच्या उपस्थितीत मोठी बैठक संपन्न; कोणत्या मुद्द्यांवर झाली चर्चा?
वर्ल्ड कप जिंकला तर रस्त्यावर नाचूया, पण धर्म-सण...
Sumeet Raghavan : वर्ल्ड कप जिंकला तर रस्त्यावर नाचूया, पण धर्म-सण...; DJच्या मुद्द्यावर सुमित राघवन स्पष्टच बोलले
बिग बॉस फेम रीलस्टार दिव्या शिंदेला अटक; पोलीस कोठडी सुनावली पण....
Reelstar Divya Shinde : Bigg Boss Marathi : बिग बॉस फेम रीलस्टार दिव्या शिंदेला अटक; पोलीस कोठडी सुनावली पण किती दिवसांची?