AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Sugar skin Benefits | ‘सफेद सोनं’, साखरेचे फायदे ऐकाल तर अवाक व्हाल

सुंदर चेहरा कोणाला आवडत नाही.नितळ त्वचा मिळवण्यासाठी प्रत्येक जण खूप मेहनत घेत असतो. काही जण यासाठी लाखो रूपये खर्च करत असतात. अशा परिस्थितीत, तुम्ही काही घरगुती वस्तूंनी तुमची गमावलेली चमक परत मिळवू शकता, अशा परिस्थितीत त्वचेसाठी साखर खूप महत्वाची असते तुम्ही घरच्या घरीच सारेच्या मदतीने सुंदर त्वचा मिळवू शकता.

Sugar skin Benefits | 'सफेद सोनं', साखरेचे फायदे ऐकाल तर अवाक व्हाल
suger benifits
| Edited By: Mrunal Patil | Updated on: Oct 23, 2021 | 3:10 PM
Share

मुंबई : सुंदर चेहरा कोणाला आवडत नाही.नितळ त्वचा मिळवण्यासाठी प्रत्येक जण खूप मेहनत घेत असतो. काही जण यासाठी लाखो रूपये खर्च करत असतात. अशा परिस्थितीत, तुम्ही काही घरगुती वस्तूंनी तुमची गमावलेली चमक परत मिळवू शकता, अशा परिस्थितीत त्वचेसाठी साखर खूप महत्वाची असते तुम्ही घरच्या घरीच सारेच्या मदतीने सुंदर त्वचा मिळवू शकता. (Sugar Benefits for Healthy Skin)

तुम्ही यापूर्वी कधीही त्वचेवर साखरेचा वापर केला नसेल, पण सत्य हे आहे की त्वचेसाठी साखर खूप फायदेशीर आहे.विशेषतः जेव्हा तुमच्या त्वचेवर मुरुमांचे डाग असता त्यावेळी साखर खूप महत्वपूर्ण काम करते.चला तर मग जाणून घेऊयात तुम्ही साखरेचा वापर चेहऱ्यावर कसा करु शकता.

चेहऱ्यावर 4 प्रकारे साखर वापरा (How to Use sugar on face )

एक चमचा साखर आणि दही घ्या आणि दोन्ही एकत्र मिसळून पेस्ट बनवा. ही पोस्ट चेहऱ्यावर लावा आणि सुमारे 15 मिनिटे राहू द्या. हे करत आसताना तुम्ही मोठी साखर वापरली पाहीजे. ही पोस्ट चेहऱ्यावर लावल्यानंतर हळूहळू चेहऱ्यावर मालिश करा. असे केल्याने चिकटलेल्या छिद्रांमध्ये लपलेली घाण बाहेर येईल. तुमच्या चेहऱ्याच्या त्वचेवर चमक आणि चमक येईल. 15 मिनिटांनंतर चेहरा पाण्याने स्वच्छ करा.

लिंबू त्वचेसाठी उपयुक्त असल्याचे नेहमीच सांगितले जाते. अशा स्थितीत लिंबाचा रस देखील साखरेमध्ये मिसळून चेहऱ्यावर लावला जाऊ शकतो. लिंबू आणि साखरेचे मिश्रण चेहऱ्यावरील घाण देखील साफ करते.एक चमचे दहीमध्ये अर्धा चमचा लिंबाचा रस मिसळा. ही पेस्ट चेहऱ्यावर हलक्या हातांनी लावा आणि हलक्या हाताने मसाज करा. साधारण 10 मिनिटे लावल्यानंतर चेहरा स्वच्छ पाण्याने धुवा.

साखरेच्या स्क्रबने चेहऱ्यावर मालिश केल्याने त्वचेतील मृत त्वचेच्या पेशी काढून टाकल्या जातात. शुगर स्क्रब त्वचेसाठी खूप उपयुक्त आहे.साखरात अर्धा चमचा लिंबाचा रस आणि ऑलिव्ह ऑइल घाला आणि मिक्स करा आणि सुमारे 5 मिनिटांनी स्वच्छ करा.

अनेकदा लोक चेहऱ्यावरील डागांमुळे त्रस्त असतात, म्हणून 1 चमचे खडबडीत साखर घ्या आणि नंतर त्यात थोडेसे बदाम तेल, मध, कॉफी मिसळून पेस्ट तयार करा, ते चिन्हावर लावा आणि 10 मिनिटे सोडा. यामुळे चेहऱ्यावरील दाग कमी करण्यास मदत होईल.

इतर बातम्या :

Karwa Chauth Recipe | सणांच्या दिवसात तुमच्या प्रियजनांसाठी घरच्या घरी बनवा मिष्टी दोई, पनीर जलेबी

केसांच्या गळण्यापासून हैराण आहात का?, आवळ्याचे हेअर पॅक नक्की ट्राय करा अन् झटपट रिझल्ट मिळवा

देवभूमीपासून भारताच्या स्कॉटलंडपर्यंत सर्व काही, निसर्गाच्या कुशीत असणाऱ्या 5 Tourist Spot ना नक्की भेट द्या

Follow Us
वेळेवर मदत मिळाली असती तर... ढिगाऱ्याखाली अडकलेल्या नातेवाईकांचा
मोठी बातमी! वेळेवर मदत मिळाली असती तर... ढिगाऱ्याखाली अडकलेल्या नातेवाईकांचा आक्रोश
KDMC डॉक्टरांना मारहाण प्रकरणाला वेगळंच वळण! "काका मला मारू नका, मी...
KDMC डॉक्टरांना मारहाण प्रकरणाला वेगळंच वळण!
मृत्यूचा हाहाकार! 33 भारतीय पर्यटक असलेलं जहाज उलटलं; थरकाप उडवणारा
मृत्यूचा हाहाकार! 33 भारतीय पर्यटक असलेलं जहाज उलटलं; थरकाप उडवणारा Video समोर
एकनाथ शिंदेंच्या दालनातील बैठकीपासून तर विलिनीकरणापर्यंत; अखेर सुप्रिय
एकनाथ शिंदेंच्या दालनातील बैठकीपासून तर विलिनीकरणापर्यंत; अखेर सुप्रिया सुळेंनी पक्षातील Inside Story सांगितलीच
केंद्रात जाणार का? CM फडणवीसांचे मिश्कील विधान तुफान चर्चेत, म्हणाले..
केंद्रात जाणार का? CM फडणवीसांचे मिश्कील विधान तुफान चर्चेत, म्हणाले...
थेट धमकी अन् XXX... आणखी एका खासदाराची खळबळजनक ऑडिओ क्लिप व्हायरल
मोठी बातमी! थेट धमकी अन् XXX... आणखी एका खासदाराची खळबळजनक ऑडिओ क्लिप व्हायरल
राज्याच्या तिजोरीवर शेतकऱ्यांचा पहिला अधिकार, लाखो शेतकऱ्यांना फायदा
राज्याच्या तिजोरीवर शेतकऱ्यांचा पहिला अधिकार, लाखो शेतकऱ्यांना फायदा होणार; उपमुख्यमंत्री शिंदेंचे विधान
राऊतांच्या भाकितावर बच्चू कडूंचा टोला; थेट म्हणाले, दिल्लीत...
Bachchu Kadu | राऊतांच्या भाकितावर बच्चू कडूंचा टोला; थेट म्हणाले, दिल्लीत...
टाळ-मृदंगाच्या गजरात ज्ञानेश्वर माऊलींची पालखी सासवडकडे मार्गस्थ; खडतर
Pandharpur Wari | टाळ-मृदंगाच्या गजरात ज्ञानेश्वर माऊलींची पालखी सासवडकडे मार्गस्थ; खडतर दिवेघाट सर करत वारी चालली पंढरी
पवारांच्या घरी पुन्हा वाजणार सनई-चौघडे, पार्थ पवारांचं लग्न ठरलं,
पवारांच्या घरी पुन्हा वाजणार सनई-चौघडे, पार्थ पवारांचं लग्न ठरलं, कोण आहे पवार कुटुंबातील होणारी सून?