AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Karwa Chauth Recipe | सणांच्या दिवसात तुमच्या प्रियजनांसाठी घरच्या घरी बनवा मिष्टी दोई, पनीर जलेबी

आता सर्वत्र सणांचे दिवस सुरु झाले आहेत. प्रत्येक जण आपल्या पद्धतीने सण साजरे करतात. पण सणांची खरी मजा असते ती मिठाईमध्ये चला तर मग जाणू घेऊयात मिष्टी दोई, पनीर जलेबी बनवण्याची कृती.

Karwa Chauth Recipe | सणांच्या दिवसात तुमच्या प्रियजनांसाठी घरच्या घरी बनवा मिष्टी दोई, पनीर जलेबी
karva chauth
| Edited By: Mrunal Patil | Updated on: Oct 23, 2021 | 12:56 PM
Share

मुंबई : आता सर्वत्र सणांचे दिवस सुरु झाले आहेत. प्रत्येक जण आपल्या पद्धतीने सण साजरे करतात. पण सणांची खरी मजा असते ती मिठाईमध्ये चला तर मग जाणू घेऊयात मिष्टी दोई, पनीर जलेबी बनवण्याची कृती. मिष्टी दोई खाल्ल्याने तुमची पचन प्रणाली चांगली राहील, तसेच तुम्हाला ऊर्जाही मिळेल. याशिवाय पनीरपासून बनवलेली जिलेबी हेल्दी तसेच चवदार असेल. या दोन्हीमुळे तुमचा थकवा आणि दिवसाचा अशक्तपणाही दूर होईल. या दोघांच्या रेसिपीबद्दल येथे जाणून घ्या.

पनीर जलेबी

साहित्य : एक लिटर फुल क्रीम दूध, दोन मोठे चमचे लिंबाचा रस, 300 ग्रॅम साखर, वेलची पावडर, केशर, दोन मोठे चमचे मैदा, अर्धा चमचा खाण्याचा सोडा, 35 ग्रॅम कॉर्न फ्लोअर, 250 ग्रॅम पनीर, तेल किंवा तूप आणि पिस्ता.

कृती : सर्वप्रथम, आपण दूध उकळून त्यात लिंबू पिळून घ्यावे आणि दूध खराब करुन घ्या जेणेकरून घरातील शुद्ध कॉटेज चीज बाहेर येईल. फाटलेले दूध एका बारीक कापडाने गाळून घ्या आणि हे पनीर पाण्याने धुवा. ज्या कापडामध्ये बांधून यामध्ये असणारे सर्व पाणी बाहेर काढा. दरम्यान, साखरेचा पाक बनवा. साखरेच्या पाकासाठी 300 ग्रॅम साखर आणि वेलची पावडर एक कप पाण्यात उकळा. सरबत पातळ ठेवा. आता एका भांड्यात दोन चमचे मैदा, कॉर्न फ्लोअर, बेकिंग सोडा आणि पाणी मिसळून पेस्ट बनवा. त्यात चीज घाला आणि मिश्रण करा. आता ते कापडात घालून छिद्र करा. त्यापासून जिलेबी बनवा आणि ती सोनेरी आणि कुरकुरीत होऊ द्या. यानंतर ते 5 मिनिटांसाठी सिरपमध्ये ठेवा.

मिष्टी दोई

साहित्य : एक लिटर दूध, एक ते दीड कप साखर, एक कप पाणी, एक कप ताजी दही.

कृती : प्रथम एका कढईत दूध मध्यम आचेवर गरम करून उकळू द्या आणि अर्धे होऊ द्या. दरम्यान, कढईत पाणी ठेवून आणि साखर घालून साखरेचा पाक बनवा. सिरपचा रंग बदलेपर्यंत दूध अर्धे झाल्यास त्यात साखरेचा पाक घालून नीट ढवळून घ्यावे व दूध थंड होऊ द्यावे. यानंतर त्यात एक कप ताजे दही घालून चांगले मिसळा यानंतर ते भांड्यात ठेवा आणि फ्रीजमध्ये 5-6 तास ठेवा.

संबंधित बातम्या : 

Weight Loss Drinks | स्लिम-ट्रिम दिसण्याची इच्छाय? मग, झोपण्यापूर्वी प्या ‘हे’ हेल्दी ड्रिंक्स!

Milk | गाय की म्हैस, आपल्या आरोग्यासाठी कोणते दूध अधिक फायदेशीर? जाणून घ्या..

Follow Us
वेळेवर मदत मिळाली असती तर... ढिगाऱ्याखाली अडकलेल्या नातेवाईकांचा
मोठी बातमी! वेळेवर मदत मिळाली असती तर... ढिगाऱ्याखाली अडकलेल्या नातेवाईकांचा आक्रोश
KDMC डॉक्टरांना मारहाण प्रकरणाला वेगळंच वळण! "काका मला मारू नका, मी...
KDMC डॉक्टरांना मारहाण प्रकरणाला वेगळंच वळण!
मृत्यूचा हाहाकार! 33 भारतीय पर्यटक असलेलं जहाज उलटलं; थरकाप उडवणारा
मृत्यूचा हाहाकार! 33 भारतीय पर्यटक असलेलं जहाज उलटलं; थरकाप उडवणारा Video समोर
एकनाथ शिंदेंच्या दालनातील बैठकीपासून तर विलिनीकरणापर्यंत; अखेर सुप्रिय
एकनाथ शिंदेंच्या दालनातील बैठकीपासून तर विलिनीकरणापर्यंत; अखेर सुप्रिया सुळेंनी पक्षातील Inside Story सांगितलीच
केंद्रात जाणार का? CM फडणवीसांचे मिश्कील विधान तुफान चर्चेत, म्हणाले..
केंद्रात जाणार का? CM फडणवीसांचे मिश्कील विधान तुफान चर्चेत, म्हणाले...
थेट धमकी अन् XXX... आणखी एका खासदाराची खळबळजनक ऑडिओ क्लिप व्हायरल
मोठी बातमी! थेट धमकी अन् XXX... आणखी एका खासदाराची खळबळजनक ऑडिओ क्लिप व्हायरल
राज्याच्या तिजोरीवर शेतकऱ्यांचा पहिला अधिकार, लाखो शेतकऱ्यांना फायदा
राज्याच्या तिजोरीवर शेतकऱ्यांचा पहिला अधिकार, लाखो शेतकऱ्यांना फायदा होणार; उपमुख्यमंत्री शिंदेंचे विधान
राऊतांच्या भाकितावर बच्चू कडूंचा टोला; थेट म्हणाले, दिल्लीत...
Bachchu Kadu | राऊतांच्या भाकितावर बच्चू कडूंचा टोला; थेट म्हणाले, दिल्लीत...
टाळ-मृदंगाच्या गजरात ज्ञानेश्वर माऊलींची पालखी सासवडकडे मार्गस्थ; खडतर
Pandharpur Wari | टाळ-मृदंगाच्या गजरात ज्ञानेश्वर माऊलींची पालखी सासवडकडे मार्गस्थ; खडतर दिवेघाट सर करत वारी चालली पंढरी
पवारांच्या घरी पुन्हा वाजणार सनई-चौघडे, पार्थ पवारांचं लग्न ठरलं,
पवारांच्या घरी पुन्हा वाजणार सनई-चौघडे, पार्थ पवारांचं लग्न ठरलं, कोण आहे पवार कुटुंबातील होणारी सून?