AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

20 तारखेला कर्नाटक सरकारमध्ये भूकंप? डीके शिवकुमार CM? अडीच वर्षाचा फॉर्म्युला?

कर्नाटकातील काँग्रेस सरकारमध्ये नेतृत्व बदलाची चर्चा तीव्र झाली आहे. डीके शिवकुमार 21 किंवा 26 नोव्हेंबरला मुख्यमंत्री होतील, अशी चर्चा आहे.

20 तारखेला कर्नाटक सरकारमध्ये भूकंप? डीके शिवकुमार CM? अडीच वर्षाचा फॉर्म्युला?
डीके शिवकुमार घेणार CM पदाची शपथ ?Image Credit source: PTI
| Edited By: | Updated on: Nov 01, 2025 | 12:02 PM
Share

कर्नाटकात सध्या मुख्यमंत्री बदलाची चर्चा आहे. डीके शिवकुमार 21 किंवा 26 नोव्हेंबरला मुख्यमंत्री होतील, अशी शक्यता वर्तवली जात आहे. परंतु सिद्धरामय्या आणि त्यांचे समर्थक अद्याप यासाठी तयार दिसत नाहीत. तर याविषयी आणखी काय माहिती आहे, हे पुढे वाचा.

कर्नाटकातील काँग्रेस सरकारमध्ये नेतृत्व बदलाच्या मुद्द्याला खूप वेग आला आहे. उपमुख्यमंत्री डी. के. शिवकुमार यांच्या नेतृत्वाखाली नवीन सरकार स्थापन केले जाईल, अशी माहिती स्थानिक माध्यमांनी दिली आहे. या अहवालात दावा करण्यात आला आहे की , डी. के. शिवकुमार हे, या महिन्यातील 21 किंवा 26 तारखेला कर्नाटकच्या मुख्यमंत्रिपदाची शपथ घेण्याची शक्यता आहे.

राज्यातील विद्यमान सिद्धरामय्या सरकारला 20 नोव्हेंबर रोजी अडीच वर्षे पूर्ण होत आहेत. अशा परिस्थितीत डीके शिवकुमार 21 किंवा 26 रोजी मुख्यमंत्रिपदाची शपथ घेऊ शकतात अशी चर्चा सुरू आहे. आता या मुद्द्यावर राज्याचे मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या यांचेही वक्तव्य आले आहे.

काय म्हणाले सिद्धरामैय्या ?

डेक्कन हेराल्डच्या वृत्तानुसार, शुक्रवारी यासंबंधित एका प्रश्नावर प्रकाश टाकला आहे. सिद्धरामय्या थोडे चिडलेले दिसत होते. “हे तुम्हाला कोणी सांगितलं? शिवकुमार तुम्हाला यासंदर्भात काही म्हणाले का? असं ते म्हणाल्याचे वृत्त समोर आले आहे.

खरं तर, सिद्धरामय्या यांच्या नेतृत्वाखालील काँग्रेस सरकार 20 नोव्हेंबरला आपला अर्धा, म्हणजेच अडीच वर्षांचा कार्यकाळ पूर्ण करणार आहे. दरम्यान , कर्नाटक कॉंग्रेसचे अध्यक्ष शिवकुमार यांना सिद्धरामय्या यांच्याशी कथित सत्ता-वाटप करारानुसार 20 जागा मिळतील अशी चर्चा राजकीय वर्तुळात जोरात सुरू आहे नोव्हेंबरनंतर ते मुख्यमंत्रिपदाचा दावा करू शकतात. याच पार्श्वभूमीवर पत्रकारांनी सिद्धरामय्या यांना याबद्दल प्रश्न विचारला.  शिवकुमार 21 किंवा 26 नोव्हेंबरला मुख्यमंत्रिपदाची सूत्रे हाती घेतील का? असा सवाल पत्रकारांनी केला असता सिद्धरामैय्या यांनी थेट उत्तर दिलं,  “हे कोणी सांगितलं ?शिवकुमार यांनी तुम्हाला सांगितलं का?” असा प्रतिप्रश्न करत ते यानंतर ते रागाने निघून गेले अशी माहिती समोर आली आहे.

सिद्धरामय्या आणि शिवकुमार यांच्यात तणाव?

या घटनेमुळे सिद्धरामय्या आणि शिवकुमार यांच्यात तणावाची अटकळ निर्माण झाली. शिवकुमार यांनी मुख्यमंत्रिपदाच्या महत्त्वाकांक्षेसाठी “अंतिम मुदत” निश्चित केली आहे हे राजकीय वर्तुळात सामान्य आहे . मात्र, शिवकुमार यांनी सिद्धरामय्या किंवा त्यांच्या समर्थकांच्या विरोधात जाहीरपणे कोणताही संघर्ष दाखवला नाही. सिद्धरामय्या यांचे निष्ठावंत समाजकल्याण मंत्री एच. सी. महादेवप्पा यांना शिवकुमार यांच्या ‘ डेडलाइन’बद्दल विचारले असता ते म्हणाले, ” इतक्या मोठ्या गोष्टींबद्दल कसे कळले? हे फक्त मुख्यमंत्री, पक्षाध्यक्ष (शिवकुमार) आणि हायकमांडला माहित असेल,” असे ते म्हणाले.

सिद्धरामय्या यांचे समर्थक आणखी एक नेते, गृहनिर्माण मंत्री बीझेड जमीर अहमद खान यांनी शिवकुमार यांना 2028 नंतर मुख्यमंत्रिपदाची आकांक्षा बाळगण्याचे आवाहन केले होते. जमीर म्हणाले की, सिद्धरामय्या 2028 पर्यंत मुख्यमंत्री असतील. शिवकुमार यांना मुख्यमंत्रिपद न मिळाल्यास ते भाजपसोबत जाऊ शकतात, असा आरोपही त्यांनी फेटाळून लावला. काँग्रेस शिवकुमार यांच्या रक्तात आहे. मुख्यमंत्री होण्याची त्यांची इच्छा इतर अनेक नेत्यांप्रमाणेच स्वाभाविक आहे. सिद्धरामय्या यांच्यानंतर शिवकुमार मुख्यमंत्री झाले तर आम्हाला आनंद होईल. परंतु 2028 पर्यंत हे पद रिक्त नाही.’’

गुंडांनी खाकी वर्दीवर उचलला हात, रोहित पवार चांगलेच भडकले, म्हणाले...
गुंडांनी खाकी वर्दीवर उचलला हात, रोहित पवार चांगलेच भडकले, म्हणाले....
क्लासमध्ये वाद अन विद्यार्थ्याच्या मृत्यू, वडिलांची संतप्त प्रतिक्रिया
क्लासमध्ये वाद अन विद्यार्थ्याच्या मृत्यू, वडिलांची संतप्त प्रतिक्रिया.
मोठी बातमी.. दोन ते तीन दिवसांत ठाकरे बंधू एकत्र? काँग्रेसशिवाय युती..
मोठी बातमी.. दोन ते तीन दिवसांत ठाकरे बंधू एकत्र? काँग्रेसशिवाय युती...
फडणवीसांनी निवडणुकीची घोषणा होताच महायुतीची रणनीती सांगितली; म्हणाले..
फडणवीसांनी निवडणुकीची घोषणा होताच महायुतीची रणनीती सांगितली; म्हणाले...
'धुरंधर'वरून शिंदे-ठाकरेंमध्ये जुंपली, रहमान डकैतवरून तुफान टोलेबाजी
'धुरंधर'वरून शिंदे-ठाकरेंमध्ये जुंपली, रहमान डकैतवरून तुफान टोलेबाजी.
फेकनाथ मिंधे...आदित्य ठाकरे यांची टोलेबाजी, एकनाथ शिंदे यांना डिवचलं!
फेकनाथ मिंधे...आदित्य ठाकरे यांची टोलेबाजी, एकनाथ शिंदे यांना डिवचलं!.
राज्यात 29 महापालिका निवडणुकांचं बिगुलं वाजलं,आजपासून आचारसंहिता लागू
राज्यात 29 महापालिका निवडणुकांचं बिगुलं वाजलं,आजपासून आचारसंहिता लागू.
मुंबई, ठाणे ते पुणे... महापालिकेची निवडणूक अन् निकाल कधी? तारखा जाहीर
मुंबई, ठाणे ते पुणे... महापालिकेची निवडणूक अन् निकाल कधी? तारखा जाहीर.
मनसेचा निवडणूक आयोगाच्या कार्यालयात राडा, कम्प्युटर तोडले अन्... नेमकं
मनसेचा निवडणूक आयोगाच्या कार्यालयात राडा, कम्प्युटर तोडले अन्... नेमकं.
कोचिंग क्लासमध्ये भोसकला चाकू अन्... 10वीच्या मुलाकडून मित्राची हत्या
कोचिंग क्लासमध्ये भोसकला चाकू अन्... 10वीच्या मुलाकडून मित्राची हत्या.