AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

मला झालमुडी खायला द्या… बंगालमधील निवडणूक प्रचारादरम्यान PM मोदींची थेट दुकानात एन्ट्री

PM Modi : पंतप्रधानांनी आज पश्चिम बंगाल मधील आदिवासी बहुल जिल्ह्यांमध्ये सभा घेतल्या. झारग्राममधील सभेवेळी ते स्थानिक बाजारात थांबले आणि स्वतः दुकानदाराकडून झालमुडी विकत घेतली.

मला झालमुडी खायला द्या... बंगालमधील निवडणूक प्रचारादरम्यान PM मोदींची थेट दुकानात एन्ट्री
PM Modi ZalmudiImage Credit source: X
| Updated on: Apr 19, 2026 | 9:00 PM
Share

संपूर्ण देशात सध्या पश्चिम बंगाल विधानसभा निवडणुकीची चर्चा आहे, सर्वच नेते पायाला भिंगरी लावून प्रचार करत आहेत. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी हेही बंगालमध्ये प्रचार करताना दिसत आहे. पंतप्रधानांनी आज पश्चिम बंगाल मधील आदिवासी बहुल जिल्ह्यांमध्ये सभा घेतल्या. याच दरम्यान त्यांचा प्रचार कार्यक्रम एका वेगळ्याच कारणामुळे चर्चेत आला आहे. ते बंगालचे प्रसिद्ध स्ट्रीट फूड झालमुडीचा आस्वाद घेण्यासाठी ते थांबले होते. झारग्राममधील सभेवेळी ते स्थानिक बाजारात थांबले आणि स्वतः दुकानदाराकडून झालमुडी विकत घेतली. त्या वेळी त्यांनी दुकानदाराशी संवाद साधत झालमुडीचा आनंद घेतला. याचा व्हिडिओ आता समोर आला आहे.

आज बंगालमध्ये झालेल्या सभांमध्ये पंतप्रधान मोदी यांनी तृणमूल काँग्रेस सरकारवर जोरदार टीका केली. त्यांनी राज्यात घुसखोरीमुळे भाषा आणि संस्कृती बदलण्याचा तसेच तुष्टीकरणाच्या राजकारणाद्वारे आदिवासी समाजाच्या हक्कांकडे दुर्लक्ष केल्याचा आरोप केला. यानंतर ते सामान्य जनतेशी संवाद साधतानाही दिसले. त्यांनी प्रचारादरम्यान झारग्राममधील एका छोट्या दुकानात जात झालमुडी खाल्ली.

PM मोदींनी खाल्ली झालमुडी

पंतप्रधान मोदी यांनी हा व्हिडिओ X वर शेअर केला आहे. व्हिडिओमध्ये ते दुकानदाराला मला झालमुडी द्या असे म्हणत आहेत. दुकानदाराने पैसे घेण्यास नकार दिल्यानंतरही त्यांनी त्याला पैसे दिले. दुकानदार म्हणाला की, तुम्ही माझ्या दुकानात आलात, हेच आमच्यासाठी मोठे भाग्य आहे. मात्र तरीही मोदींनी त्याच्या हातात पैसे ठेवले. झालमुडी तयार करताना दुकानदाराने विचारले, ‘आपण कांदा खातात का? यावर मोदी हसत म्हणाले, ‘हो, कांदा खातो, पण दुसऱ्याचं डोकं खात नाही.’ त्यांच्या या उत्तरावर दुकानदारासह उपस्थित लोक हसू लागले.

TMC वर जोरदार हल्ला

आजच्या सभांमध्ये मोदींनी TMC सरकारवर टीका करत ‘ना शिक्षण, ना रोजगार, ना आरोग्य’ असा आरोप केला आणि आता TMCला जावेच लागेल असे म्हटले. त्यांनी महिलांच्या आरक्षणाला विरोध, मागासवर्गीयांसाठी केंद्राच्या योजनांना अडथळा आणि शेतकऱ्यांच्या प्रश्नांकडे दुर्लक्ष केल्याबद्दलही TMCवर निशाणा साधला.

Follow Us
यंदाचा मान्सून नेमका कसा? पावसाबद्दल तज्ज्ञांनी दिली अत्यंत महत्त्वाची
यंदाचा मान्सून नेमका कसा? पावसाबद्दल तज्ज्ञांनी दिली अत्यंत महत्त्वाची माहिती!
पुणे प्रशासन अलर्टमोडवर! 5 तासांपासून विषारी दारु अड्ड्यावर कारवाई...
पुणे प्रशासन अलर्टमोडवर! 5 तासांपासून विषारी दारु अड्ड्यावर कारवाई सुरु, धक्कादायक खुलासे
नाशिकच्या कथित धर्मांतरण प्रकरणी सर्वात मोठी अपडेट! मतिन पटेलच्या अडचण
नाशिकच्या कथित धर्मांतरण प्रकरणी सर्वात मोठी अपडेट! मतिन पटेलच्या अडचणी वाढल्या, गेल्या 3 तासांपासून...
बंडखोरांना गिरीश महाजनांचा थेट इशारा; कारवाई अटळ म्हणत दिला मोठा संदेश
Girish Mahajan | बंडखोरांना गिरीश महाजनांचा थेट इशारा; कारवाई अटळ म्हणत दिला मोठा संदेश!
मविआमध्ये मोठी खळबळ! राष्ट्रवादी शरद पवार गटाने विश्वासघात...
मविआमध्ये मोठी खळबळ! राष्ट्रवादी शरद पवार गटाने विश्वासघात... त्या जागेमुळे नेत्याने खदखद बाहेर काढली!
त्या हॉटेलमध्ये 150 कोटींचा व्यवहार अन्... उमेदवारांच्या ऐनवेळी माघारी
त्या हॉटेलमध्ये 150 कोटींचा व्यवहार अन्... उमेदवारांच्या ऐनवेळी माघारीबाबत संजय राऊतांचा मोठा दावा
महागाईने कंबरडं मोडलं... ठाकरे गटाचा विलेपार्ल्यात सरकारवर हल्लाबोल
Mumbai Shivsena UBT Protest | महागाईने कंबरडं मोडलं... ठाकरे गटाचा विलेपार्ल्यात सरकारवर जोरदार हल्लाबोल
अखेर मान्सूनची दमदार एंट्री! केरळ गाठलं, महाराष्ट्रात कधी बरसणार पाऊस?
Monsoon Update | अखेर मान्सूनची दमदार एंट्री! केरळ गाठलं, महाराष्ट्रात कधी बरसणार पाऊस?
विधान परिषदेच्या रणधुमाळीची A टू Z माहिती, किती जागा बिनविरोध अन् किती
विधान परिषदेच्या रणधुमाळीची A टू Z माहिती, किती जागा बिनविरोध अन् किती जागांवर चुरशीची लढत
नाशिक-जळगावमध्ये महायुतीची डोकेदुखी कायम; बंडखोर झुकले नाहीत
Vidhan Parishad Election | शेवटच्या मिनिटाला मोठा ट्विस्ट! नाशिक-जळगावमध्ये महायुतीची डोकेदुखी कायम; बंडखोर झुकले नाहीत