AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Astrology 2026: सप्टेंबर महिना तुमच्या राशीसाठी कसा जाणार? सूर्य, मंगळ, बुध आणि शुक्र ग्रह स्थान बदलणार, असे असतील योग

सप्टेंबर 2026 हा महिना आपल्या राशीसाठी कसा जाणार? याकडे जातकांचं लक्ष लागून आहे. कारण पूर्ण महिना काढताना ग्रहांची साथ मिळणार का? असा प्रश्नही अनेकांना पडला आहे. तुम्हाला तुमच्या राशीत काय घडणार? याबाबत उत्सुकता असेल तर ही बातमी तुम्हाला एक अंदाज येईल.

Astrology 2026: सप्टेंबर महिना तुमच्या राशीसाठी कसा जाणार? सूर्य, मंगळ, बुध आणि शुक्र ग्रह स्थान बदलणार, असे असतील योग
Astrology 2026: सप्टेंबर महिना तुमच्या राशीसाठी कसा जाणार? सूर्य, मंगळ, बुध आणि शुक्र ग्रह स्थान बदलणार, असे असतील योग Image Credit source: Getty Images
| Updated on: Aug 31, 2026 | 7:57 PM
Share

ज्योतिषशास्त्रावर विश्वास ठेवून अनेक जण आपलं नियोजन आणि कामाचा आराखडा आखत असतात. त्यामुळे आपल्या राशीत कोणते ग्रह आहेत? त्याच्या आपल्या राशीवर काय प्रभाव पडणार? याची उत्सुकता लागून असते. या महिन्यात चार ग्रह राशी बदल करणार आहेत. शुक्र, बुध, सूर्य आणि मंगळ ग्रह गोचर करणार आहे. 2 सप्टेंबर रोजी शुक्र स्वतःच्या तूळ राशीत प्रवेश करणार आहे. यामुळे ‘मालव्य राजयोग’ आणि ‘लक्ष्मी नारायण राजयोग’ तयार होईल. 7 सप्टेंबर रोजी बुध स्वतःच्या उच्च राशीत म्हणजेच कन्या राशीत प्रवेश करेल, ज्यामुळे ‘भद्र राजयोग’ तयार होतील. तर 26 सप्टेंबरला बुध तूळ राशीत जाईल. 17 सप्टेंबरला सूर्य सिंह राशीतून निघून कन्या राशीत प्रवेश करेल, बुध उपस्थित असल्याने 26 सप्टेंबर पर्यंत ‘बुधादित्य राजयोग’ तयार होईल. 18 सप्टेंबरला मंगळ आपल्या नीच राशीत म्हणजेच कर्क राशीत प्रवेश करेल. तर संपूर्ण महिनाभर शनि मीन राशीत वक्री राहील, राहू कुंभेत आणि केतू सिंह राशीत कायम राहतील.

या राशींना मिळणार लाभ

  • मेष : सप्टेंबर महिन्यात ग्रहांची स्थिती मेष राशीसाठी अनुकूल असणार आहे. करिअरमध्ये प्रगतीचे उत्तम योग आहेत. नोकरीच्या ठिकाणी अनुकूल वातावरण असेल. व्यावसायिकांना मोठी डील मिळाल्यामुळे आर्थिक फायदा होईल आणि कष्टाचे पूर्ण फळ मिळेल.
  • कन्या: या राशीत सूर्य आणि बुधाची युती झाल्याने बुधादित्य योग तयार होणार आहे. त्यामुळे आत्मविश्वास वाढेल. अचानक धनलाभ मिळण्याचा योग आहे. मालमत्ता किंवा वडिलोपार्जित संपत्तीतून मोठा आर्थिक लाभ मिळण्याची चिन्हे आहेत.
  • तूळ: या राशीचा स्वामी असलेला शुक्र ग्रह स्वराशीत येणार आहे. त्यामुळे शुक्र आणि बुधाच्या गोचरामुळे तुमची आर्थिक स्थिती सुधारेल. नोकरीत उच्च पद आणि समाजात मान-सन्मान मिळेल. शुक्र राशीत येत असल्याने प्रेम प्रकरणात यश मिळू शकते.
  • मकर: सप्टेंबर महिना मकर राशीसाठी चांगला जाईल अशी ग्रहस्थिती आहे. गेल्या काही दिवसांपासून रखडलेली कामे पूर्ण होतील. अचानक धनलाभ होण्याचे योग जुळून येईल. वाहन किंवा नवीन घर खरेदी करण्याचे तुमचे स्वप्न पूर्ण होऊ शकते.

या राशींना संमिश्र फळ मिळेल

  • कर्क: या राशीच्या जातकांना ग्रहमान तितकं अनुकूल नसलं तर काही अंशी चांगल्या बातम्या कानावर पडतील. नोकरी करणाऱ्यांना पदोन्नती मिळण्याची शक्यता आहे. ग्रहाची स्थिती पाहत जोडीदारासोबतचे संबंध चांगले राहतील.
  • वृषभ: कौटुंबिक स्थिती या कालावधीत थोडी चिंताजनक असेल. पण आर्थिक स्थिती चांगली राहील आणि भौतिक सुख-सुविधा वाढतील. दुसरीकडे, प्रेमसंबंधांत थोडे गैरसमज होऊ शकतात, त्यामुळे संयम ठेवा.
  • सिंह: शनीच्या अडीकचा प्रभाव या राशीवर आहे. पण त्याचा प्रभाव शनी वक्री झाल्याने कमी झाला आहे. त्यामुळे मानसिक त्रासातून सुटका होईल. सरकारी क्षेत्रातील लोकांना चांगला लाभ मिळेल.
  • वृश्चिक: हा महिना या राशीसाठी थोडा खर्चिक असणार आहे. महिन्याच्या सुरुवातीला वारेमाप खर्च होण्याची शक्यता आहे.. दुसरीकडे, उत्पन्नाचे नवीन मार्ग खुले होतील. नोकरीत बदलाचे किंवा प्रमोशनचे संकेत आहेत. पण नोकरी बदलताना काळजी घ्या.
  • धनु : या राशीच्या जातकांना कौटुंबिक पातळीवर काही अंशी दिलासा मिळेल. घरच्यांची साथ मिळेल. पण आर्थिक गणित तुटल्याने थोडी चिडचिड होईल. त्यामुळे या काळात वाणीवर नियंत्रण ठेवा.
  • मीन: साडेसातीचा टप्पा सुरू असल्याने सर्व काही संथगतीने सुरू असल्याचा भास होईल. जुनी अडकलेली काम आणि पसारा पाहून वैताग येईल. पण जुने पेमेंट मिळाल्यामुळे आर्थिक चिंता मिटेल. विरोधकांवर विजय मिळवाल आणि परदेशी कामांतून यश येईल.

या राशींनी जरा काळजी घ्यावी

  • मिथुन: या राशीसाठी ग्रहमान अनुकूल नाही. त्यामुळे जातकांनी काळजी घेणं गरजेच आहे. या महिन्यात धावपळ आणि अनावश्यक खर्च वाढेल. त्यामुळे तुमचे बजेट बिघडू शकते. कामाचा दबाव आणि मानसिक तणाव वाढण्याची शक्यता आहे. या काळात आरोग्याची काळजी घ्या.
  • कुंभ: आपण काय बोलतो आणि काय करतो याचा तालमेल असणं आवश्यक आहे. आपल्या बोलण्यावर आणि रागावर नियंत्रण ठेवा. घाईघाईत कोणतेही मोठे आर्थिक निर्णय घेऊ नका. त्याचा मोठा फटका बसू शकतो.

(डिस्क्लेमर : सदर लेखातील माहिती केवळ ज्योतिषशास्त्रीय गृहीतके आणि उपलब्ध माहितीवर आधारित आहे. आम्ही यातील तथ्यांची किंवा दाव्यांची पुष्टी करत नाही. अंधश्रद्धेला प्रोत्साहन देणे हा आमचा हेतू नाही.)

Follow Us
FDA आयुक्त तुकाराम मुंढेंचा गेम चेंजर निर्णय; आता रक्तदान शिबिर...
FDA आयुक्त तुकाराम मुंढेंचा गेम चेंजर निर्णय; आता रक्तदान शिबिरांबाबतही नवे नियम
शेअर बाजारात जिओचा धमाका! 30 हजार कोटींचा IPO आणण्याची तयारी,
शेअर बाजारात जिओचा धमाका! 30 हजार कोटींचा IPO आणण्याची तयारी, नेमकं टार्गेट किती?
दिवाळीत सार्वजनिक ठिकाणी फटाके फोडण्यासाठी नवे नियम, हायकोर्टाकडून...
दिवाळीत सार्वजनिक ठिकाणी फटाके फोडण्यासाठी नवे नियम, हायकोर्टाकडून तातडीचे आदेश
दुष्काळात मदतीवरून विरोधकांच्या टीकेला राज्य सरकारचे प्रत्युतर
महाराष्ट्र दुष्काळ मदतीवरून विरोधकांच्या टीकेला राज्य सरकारचे पुराव्यांसोबत प्रत्युत्तर; कर्नाटकमधील आकडेवारीसह...
हे काय? शहादा नगरपालिका गुजरातमध्ये हलवा; नंदुरबारमधील नगराध्यक्ष...
हे काय? शहादा नगरपालिका गुजरातमध्ये हलवा; नंदुरबारमधील नगराध्यक्षांची मोठी मागणी, नेमकं कारणही सांगितलं
तुकाराम मुंढेंची मोठी घोषणा! महाराष्ट्रात सुटे मसले खरेदी करताना...
तुकाराम मुंढेंची मोठी घोषणा! महाराष्ट्रात सुटे मसले खरेदी करताना... नवे नियम काय?
दिल्लीतील आंदोलनावरून CJP आक्रमक; अभिजीत दीपकेंची पत्रकार परिषद,
दिल्लीतील आंदोलनावरून CJP आक्रमक; अभिजीत दीपकेंची पत्रकार परिषद, सरकारला घेरलं...
एकनाथ शिंदे महायुतीच्या बैठकीला गैरहजर, नाराजीच्या चर्चांमागचं खरं...
एकनाथ शिंदे महायुतीच्या बैठकीला गैरहजर, नाराजीच्या चर्चांमागचं खरं कारण आलं समोर?
सुप्रीम कोर्टाचा मोठा दणका? SIR प्रकरणात निवडणूक आयोगाला नोटीस
सुप्रीम कोर्टाचा मोठा दणका? SIR प्रकरणात निवडणूक आयोगाला नोटीस, राहुल गांधींच्या वर्तनावरही नाराजी!
शेतकऱ्यांच्या मागण्या मान्य होत नाहीत, तोपर्यंत.... जयंत पाटील आक्रमक
Jayant Patil on Shaktipeeth Highway : शेतकऱ्यांच्या मागण्या मान्य होत नाहीत, तोपर्यंत.... जयंत पाटील आक्रमक