धाराशिवमध्ये अजब कारभार; जिल्ह्यातील विकास समितीच्या बैठकीत… नेमकं काय घडतंय?
धाराशिव जिल्ह्यातील डीपीडीसीच्या बैठकीला पाचही आमदारांची दांडी बघायला मिळाली. पाणीटंचाई आणि दुष्काळासारखे गंभीर प्रश्न असतानाही आमदार गैरहजर राहिले. आमदार तानाजी सावंत यांची एकाही बैठकीला उपस्थिती नसून, आमदार राणा जगजितसिंह पाटील अर्ध्या तासातच बैठकीतून निघाले. यामुळे जनतेच्या समस्या सोडवण्यावर प्रश्नचिन्ह निर्माण झाले आहे.
धाराशिव येथे झालेल्या जिल्हा नियोजन व विकास समिती (DPDC) बैठकीला जिल्ह्यातील पाचही आमदारांची गैरहजेरी ही चिंतेची बाब ठरली आहे. पाणीटंचाई आणि दुष्काळासारख्या गंभीर समस्यांनी जिल्हा ग्रासलेला असताना, लोकप्रतिनिधींनी या महत्त्वाच्या बैठकीकडे पाठ फिरवल्याने अनेक प्रश्न उपस्थित झाले आहेत. या बैठकीत जिल्ह्याच्या विकासासंदर्भात आणि नागरिकांच्या मूलभूत गरजांशी संबंधित महत्त्वपूर्ण निर्णय अपेक्षित असतात. उपलब्ध माहितीनुसार, आमदार तानाजी सावंत यांची आतापर्यंत एकाही डीपीडीसी बैठकीला उपस्थिती राहिलेली नाही, तर आमदार राणा जगजितसिंह पाटील बैठकीला उपस्थित राहिले असले तरी, ते केवळ अर्ध्या तासातच तेथून निघाले.
उर्वरित तीन आमदारांनीही बैठकीला दांडी मारल्याचे चित्र आहे. जनतेच्या प्रतिनिधींकडून अशा महत्त्वाच्या बैठकींकडे दुर्लक्ष केले जाणे, हे जिल्ह्याच्या विकासासाठी आणि समस्या निवारणासाठी गंभीर अडथळा ठरू शकते. नागरिकांना त्यांच्या लोकप्रतिनिधींकडून सक्रिय सहभाग आणि समस्यांवर तोडगा काढण्याची अपेक्षा असते. या अनुपस्थितीमुळे जनतेमध्ये नाराजीचा सूर उमटत असून, आमदारांच्या भूमिकेवर प्रश्नचिन्ह निर्माण झाले आहे.

