सुनेत्रा पवार उपमुख्यमंत्री, परंतू अर्थखातं नाही! कोणत्या खात्याच्या होणार मिनिस्टर?
सुनेत्रा पवारांनी उपमुख्यमंत्री पदाची शपथ घेतली असून, त्यांना उत्पादन शुल्क, क्रीडा, युवक कल्याण, अल्पसंख्याक विकास आणि वक्फ खाती मिळाली आहेत. अर्थसंकल्पीय अधिवेशन सुरू असल्याने तात्पुरते अर्थ खाते देवेंद्र फडणवीस यांच्याकडे आहे. अधिवेशनानंतर हे खाते राष्ट्रवादीकडेच परत येणार असल्याचे निश्चित झाले आहे.
सुनेत्रा पवारांनी उपमुख्यमंत्री पदाची शपथ घेतल्यानंतर त्यांना नवीन खात्यांची जबाबदारी मिळाली आहे. यामध्ये उत्पादन शुल्क, क्रीडा, युवक कल्याण, अल्पसंख्याक विकास आणि वक्फ या खात्यांचा समावेश आहे. मात्र, सध्या सुरू असलेल्या अर्थसंकल्पीय अधिवेशनामुळे त्यांना तात्पुरते अर्थ खाते देण्यात आलेले नाही.
राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षातून आलेल्या प्रस्तावानुसार, सध्या अर्थसंकल्प देवेंद्र फडणवीस यांनीच सादर करावा, असे ठरले आहे. अजित पवार उपमुख्यमंत्री असताना त्यांच्याकडे अर्थ खाते होते. अर्थसंकल्पीय अधिवेशनानंतर हे महत्त्वाचे अर्थ आणि नियोजन खाते पुन्हा अजित पवार यांच्या नेतृत्वाखालील राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाकडेच परत येणार असल्याची माहिती आहे. मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनीही यापूर्वी अजित पवारांनी अर्थसंकल्पाचे बरेच काम केले असल्याचे नमूद केले होते, ज्यामुळे अधिवेशनानंतर खात्याचे वाटप पुन्हा निश्चित होईल.
विलीनीकरणाचं नेमकं काय होणार? तटकरे, प्रफुल्ल पटेलांचा खोडा?
सुनेत्रा पवार उपमुख्यमंत्री, कोणत्या खात्याच्या होणार मिनिस्टर?
पंतप्रधान मोदींनी सुनेत्रा पवारांना दिलेल्या शुभेच्छांवर राऊतांची टीका
सुनेत्रावहिनींचा निर्णय कौतुकास्पद, धाडसी! फडणवीसांकडून ट्विट

