AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Manoj Jarange Patil : AI चा बहाणा करू नका, सत्य बाहेर काढा; कथित ऑडिओ क्लिपवरून मनोज जरांगे पाटील संतप्त

Manoj Jarange Patil : AI चा बहाणा करू नका, सत्य बाहेर काढा; कथित ऑडिओ क्लिपवरून मनोज जरांगे पाटील संतप्त

| Updated on: Oct 23, 2026 | 12:45 PM
Share

मनोज जरांगे पाटील यांनी एका गंभीर ऑडिओ क्लिपच्या सखोल चौकशीची मागणी केली आहे. ते म्हणाले की, या क्लिपच्या मुळाशी जाणे अत्यंत महत्त्वाचे आहे आणि एआय (AI) चा बहाणा करून सत्य लपवू नये. देवेंद्र फडणवीस आणि एकनाथ शिंदे यांनी या प्रकरणात गांभीर्याने लक्ष घालावे, अशी त्यांची अपेक्षा आहे.

मनोज जरांगे पाटील यांनी एका कथित ऑडिओ क्लिपच्या गांभीर्याने चौकशी करण्याची मागणी केली आहे. ही क्लिप गंभीर असून, यामागील सत्य शोधण्यासाठी तात्काळ यंत्रणा कार्यान्वित करण्याची गरज असल्याचे त्यांनी म्हटले. जरांगे पाटील यांनी या प्रकरणात कोणतीही दिरंगाई न करता, सत्य समोर आणण्याचे आवाहन केले.

या प्रकरणात एआय (आर्टिफिशियल इंटेलिजन्स) चा वापर झाल्याचा युक्तिवाद त्यांनी स्पष्टपणे फेटाळून लावला. “त्यावेळी इतका एआय नव्हता,” असे ते म्हणाले. ही क्लिप म्हणजे एक मोठे कट-षडयंत्र असल्याचा आरोप त्यांनी केला. जरांगे पाटील यांनी सर्व राजकीय नेत्यांना आणि मंत्र्यांना, विशेषतः भाजप, शिवसेना आणि राष्ट्रवादीच्या नेत्यांना, या गंभीर विषयाकडे दुर्लक्ष न करण्याचे आणि बहाणे न देण्याचे आवाहन केले.

मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी स्वतः या प्रकरणात लक्ष घालून, एसआयटी, सीआयडी किंवा क्राईम ब्रांचसारख्या यंत्रणांचा वापर करून सत्य उघड करावे, अशी त्यांची मागणी आहे. जर सत्तेचा गैरवापर करून सत्य दडपण्याचा प्रयत्न झाला, तर त्यातून काहीही निष्पन्न होणार नाही, असे जरांगे पाटील यांनी ठामपणे सांगितले.

 

 

Published on: Oct 23, 2026 12:45 PM

Follow Us