AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

मनोज जरांगे पाटील

मनोज जरांगे पाटील

मनोज जरांगे पाटील हे मराठा आरक्षणाचं नेतृत्व करतात. मनोज जरांगे हे बीडचे रहिवासी आहेत. पण लग्नानंतर जालन्यातील शहागड ही त्यांनी आपली कर्मभूमी केली. गेल्या 15 वर्षापासून मनोज जरांगे पाटील हे मराठा आंदोलनात सक्रिय आहेत. त्यांनी अनेक आंदोलनात भाग घेतला आहे. सतत आंदोलनात भाग घेत असल्याने घरातील आर्थिक अडचणी सोडवण्यासाठी त्यांनी चार एकर जमिनीपैकी अडीच एकर जमीन विकली होती. सुरुवातीला जरांगे हे काँग्रेसमध्ये काम करायचे. पण नंतर त्यांनी शिवबा संघटना स्थापन करून आरक्षण आंदोलन सुरू केलं. कुटुंबापासून दूर राहून मनोज जरांगे पाटील गेल्या दोन वर्षापासून मराठा आरक्षणासाठी आंदोलन करत आहेत. प्रत्येक जिल्ह्यात जाऊन लाखा लाखाच्या सभा घेऊन मराठा समाजाला जागृत करत आहेत. मराठ्यांना ओबीसीतून आरक्षण द्यावं ही त्यांची प्रमुख मागणी आहे. मनोज जरांगे यांनी जालन्यातील अंतरवली सराटीतून मराठा आरक्षणासाठी उपोषणं सुरू केली होती. त्यांनी अनेकवेळा उपोषण केलं. त्याचा परिणाम म्हणून मराठ्यांना कुणबी प्रमाणपत्र देण्याचा आणि त्याचं वाटप सुरू करण्याचं काम सरकारने केलं. तसेच सगेसोयऱ्यांनाही आरक्षणाचा लाभ मिळावा म्हणून मनोज जरांगे पाठपुरावा करत आहेत. काही प्रमाणात त्याला यशही आलं आहे. मनोज जरांगे यांच्या आंदोलनाचं फलित म्हणून सरकारने मराठा समाजातील विद्यार्थ्यांसाठी विविध उपाययोजना केल्या आहेत.

Read More
…तर रस्ते बंद होतील, मनोज जरांगेंचा सरकारला निर्वाणीचा इशारा, म्हणाले आता माघार नाही

…तर रस्ते बंद होतील, मनोज जरांगेंचा सरकारला निर्वाणीचा इशारा, म्हणाले आता माघार नाही

मनोज जरांगे पाटील हे 29 ऑगस्ट रोजी पुन्हा एकदा आंदोलनाला सुरुवात करणार आहेत. या पार्श्वभूमीवर त्यांनी आता पुन्हा एकदा सरकारवर जोरदार हल्लाबोल केला असून, मोठा इशारा दिला आहे.

मनोज जरांगे यांच्या आंदोलनाच्या इशाऱ्यानंतर सरकारचं मोठं पाऊल; विखे पाटलांनी दिली मोठी अपडेट, म्हणाले…

मनोज जरांगे यांच्या आंदोलनाच्या इशाऱ्यानंतर सरकारचं मोठं पाऊल; विखे पाटलांनी दिली मोठी अपडेट, म्हणाले…

मराठा आरक्षणाच्या प्रश्नावरून राज्यातील राजकारण पुन्हा तापण्याची चिन्हे दिसत असून, मराठा आंदोलक नेते मनोज जरांगे यांनी 29 ऑगस्ट रोजी पुन्हा आंदोलनाची घोषणा केली आहे. सरकारकडून मराठा समाजाची दिशाभूल केली जात असल्याचा आरोप करत त्यांनी आंदोलनाचा इशारा दिला आहे. मात्र, सरकारने मराठा समाजासाठी महत्त्वाचे निर्णय घेतले असून, मनोज जरांगे यांच्यावर पुन्हा आंदोलन करण्याची वेळ येणार नाही, असा दावा महसूल मंत्री राधाकृष्ण विखे पाटील यांनी केला आहे.

मनोज जरांगेंनी अभिजीत दीपकेला दिला कानमंत्र! वेळ आली तर… त्या विधानाची सर्वत्र चर्चा

मनोज जरांगेंनी अभिजीत दीपकेला दिला कानमंत्र! वेळ आली तर… त्या विधानाची सर्वत्र चर्चा

दिल्लीतील जंतर-मंतरवर सुरू असलेल्या कॉकरोच जनता पार्टीच्या आंदोलनाला आज नवे वळण मिळाले. काल आंदोलकांवर झालेल्या लाठीचार्जनंतर आंदोलन आणखी तीव्र झाले असून या घटनेचा अनेक स्तरांतून निषेध व्यक्त केला जात आहे. अशात मराठा आरक्षण आंदोलनाचे नेते मनोज जरांगे पाटील यांनी जंतर-मंतरवर पोहोचून आंदोलकांना पाठिंबा जाहीर केला.

Manoj Jarange Patil | लेकरांपेक्षा पक्षावर प्रेम? दिल्लीला रवाना होताच मनोज जरांगेंचा सत्ताधाऱ्यांवर कडाडून हल्लाबोल

Manoj Jarange Patil | लेकरांपेक्षा पक्षावर प्रेम? दिल्लीला रवाना होताच मनोज जरांगेंचा सत्ताधाऱ्यांवर कडाडून हल्लाबोल

मराठा आरक्षण आंदोलनाचे नेते मनोज जरांगे पाटील हे दिल्लीतील CJP आंदोलनाला पाठिंबा देण्यासाठी छत्रपती संभाजीनगरहून दिल्लीकडे रवाना झाले आहेत. रवाना होण्यापूर्वी माध्यमांशी संवाद साधताना त्यांनी आंदोलनादरम्यान विद्यार्थ्यांवर झालेल्या कथित पोलिस कारवाईवर तीव्र नाराजी व्यक्त केली.

Manoj Jarange Patil : ‘माज आणि मस्ती असती, ती मस्ती इतकी भयानक असती..’ दिल्लीला रवाना होताना मनोज जरांगे पाटील गरजले

Manoj Jarange Patil : ‘माज आणि मस्ती असती, ती मस्ती इतकी भयानक असती..’ दिल्लीला रवाना होताना मनोज जरांगे पाटील गरजले

Manoj Jarange Patil : "अरे पण तुझे पोरगं पोरगी शिकत असेल न, तुम्ही इतक्या आहारी नका जाऊ पक्षाच्या, नीतिमत्ता जरा तुमची जागेवर ठेवा. तुम्हाला कशात बी राजकारण शोधायचं विद्यार्थ्यांचा राजकारण मराठ्याच्या आरक्षणात राजकारण. दोन-दोन, चार-चार वर्षे प्रयत्न करायचे आणि पेपर लीक व्हायचा. त्यावेळेस त्या पोरांची मनस्थिती काय होती ते घरी जाऊन विचार जरा" अशा शब्दात मनोज जरांगे पाटील यांनी सदाभाऊ खोत यांचा समाचार घेतला.

जरांगे विरुद्ध मुंडे संघर्ष पेटला! धनंजयला कसं मंत्री करतात ते बघतोच, जरांगेंचा इशारा

जरांगे विरुद्ध मुंडे संघर्ष पेटला! धनंजयला कसं मंत्री करतात ते बघतोच, जरांगेंचा इशारा

Manoj Jarange vs Dhananjay Munde : संतोष देशमुख हत्या प्रकरणामुळे मंत्रिपदाचा राजीनामा द्यावा लागलेले राष्ट्रवादीचे आमदार धनंजय मुंडे यांचे मंत्रिमंडळात पुनरागमन होण्याची शक्यता आहे. याला आता जरांगे पाटलांनी विरोध केला आहे.

राष्ट्रपती- पंतप्रधान अनुसूचित जाती-जमातीतील, म्हणून समाज पुढारलेला ठरत नाही, मराठा आरक्षणाबाबत दाखल याचिकेत राज्य सरकारचा हायकोर्टात मोठा दावा

राष्ट्रपती- पंतप्रधान अनुसूचित जाती-जमातीतील, म्हणून समाज पुढारलेला ठरत नाही, मराठा आरक्षणाबाबत दाखल याचिकेत राज्य सरकारचा हायकोर्टात मोठा दावा

Maratha Reservation High Court: राष्ट्रपती आणि पंतप्रधान हे अनुसूचित जाती अथवा जमातीचे असले म्हणून संपूर्ण समाज हा पुढारलेला ठरत नाही असा महत्त्वपूर्ण युक्तीवाद राज्य सरकारने केला आहे. मराठा आरक्षणासंबंधित याचिकेत काल सरकारने मोठा दावा केला.

मोठी बातमी! मनोज जरांगे पाटलांच्या जीवाला धोका? खळबळजनक कॉल रेकॉर्डिंग व्हायरल, त्या चौथी पास…

मोठी बातमी! मनोज जरांगे पाटलांच्या जीवाला धोका? खळबळजनक कॉल रेकॉर्डिंग व्हायरल, त्या चौथी पास…

मनोज जरांगे पाटील यांना पुन्हा एकदा जीवे मारण्याची धमकी देण्यात आली आहे, एक कॉल रेकॉर्डिंग चांगलीच व्हायरल झाली असून, यामुळे मोठी खळबळ उडाली आहे.

नरसापूर प्रकरणात भिमराव कांबळेला फाशी, जरांगे पाटलांची निकालावर पहिली प्रतिक्रिया म्हणाले आता संतोष देशमुख प्रकरणातही…

नरसापूर प्रकरणात भिमराव कांबळेला फाशी, जरांगे पाटलांची निकालावर पहिली प्रतिक्रिया म्हणाले आता संतोष देशमुख प्रकरणातही…

नरसापूरमध्ये एक धक्कादायक घटना घडली होती, एका तीन वर्षांच्या चिमुकलीवर अत्याचार करून तिची हत्या करण्यात आली. या घटनेनं महाराष्ट्रात संतापाची लाट उसळली होती. या प्रकरणातील आरोपीला अखेर न्यायालयाने फाशीची शिक्षा सुनावली आहे.

Manoj Jarange: माझा बळीच हवा असेल तर… मनोज जरांगेचा सरकारला पुन्हा उपोषणाचा इशारा… आता कुठं फिसकटलं?

Manoj Jarange: माझा बळीच हवा असेल तर… मनोज जरांगेचा सरकारला पुन्हा उपोषणाचा इशारा… आता कुठं फिसकटलं?

Manoj Jarange Patil Hunger Strike: सरकारला माझा बळीच हवा असेल तर असे म्हणत मराठा आंदोलक मनोज जरांगे पाटील यांनी सरकारला पुन्हा आमरण उपोषण करण्याचा इशारा दिला. त्यांनी उपोषणाची तारीखही जाहीर केली. तोपर्यंत सरकारला मागण्या पूर्ण करण्यासाठी मुदत दिली आहे.

मोठी बातमी! मराठा विद्यार्थ्यांना शुल्क परत मिळणार…शाळा, महाविद्यालयांना जीआर केव्हा? ओबीसींप्रमाणे सवलती मिळणार… सरकारची मोठी घोषणा

मोठी बातमी! मराठा विद्यार्थ्यांना शुल्क परत मिळणार…शाळा, महाविद्यालयांना जीआर केव्हा? ओबीसींप्रमाणे सवलती मिळणार… सरकारची मोठी घोषणा

OBC Benefits to Maratha Students: मराठा आरक्षणाच्या लढाईत अजून एक मोठा टप्पा गाठण्यात आला आहे. मराठा समाजाला ओबीसींप्रमाणे सवलती देण्याचे सरकारने अगोदरच जाहीर केले होते. तरीही सवलती देण्यात आल्या नाही. त्यावर अंतरवाली सराटीत आमदार प्रसाद लाड यांनी मोठी घोषणा केली आहे.

Manoj Jarange | मनोज जरांगेंचा नवा अल्टिमेटम, 1.40 लाख नोंदी सापडल्या तरी…सरकारवर आता पुन्हा दबाव!

Manoj Jarange | मनोज जरांगेंचा नवा अल्टिमेटम, 1.40 लाख नोंदी सापडल्या तरी…सरकारवर आता पुन्हा दबाव!

मराठा आरक्षण आंदोलनाचे नेते मनोज जरांगे पाटील यांनी कोल्हापूर दौऱ्यादरम्यान श्री अंबाबाई देवीचे दर्शन घेतल्यानंतर छत्रपती शाहू महाराज यांची भेट घेतली. कोल्हापूरच्या नवीन राजवाड्यात झालेल्या या भेटीत मराठा आरक्षण, गॅझेट नोंदी आणि कुणबी प्रमाणपत्र वाटप यांसंदर्भात सविस्तर चर्चा झाली.

विकसीत महाराष्ट्राच्या दिशेने एक पाऊल पुढे; CM फडणवीसांच्या हस्ते...
विकसीत महाराष्ट्राच्या दिशेने एक पाऊल पुढे; CM फडणवीसांच्या हस्ते नागपूरमध्ये AI लॅबचे भव्य उद्घाटन
मोठी बातमी! महाराष्ट्र धर्मस्वातंत्र्य कायद्याला प्रकाश आंबेडकरांचं...
मोठी बातमी! महाराष्ट्र धर्मस्वातंत्र्य कायद्याला प्रकाश आंबेडकरांचं आव्हान, थेट कोर्टात...
अभिजीत दीपके भेटीवरून भाजपच्या बड्या नेत्यांची नाराजी; थेट...
अभिजीत दीपके भेटीवरून भाजपच्या बड्या नेत्यांची नाराजी; थेट म्हणाले, शिंदेंनी त्यांच्या नेत्यांना...
विकास कामांसाठी... देवेंद्र फडणवीस खरंच दिल्लीला जाणार? भाजपच्या बड्या
विकास कामांसाठी... देवेंद्र फडणवीस खरंच दिल्लीला जाणार? भाजपच्या बड्या पुढाऱ्याने अखेर सांगितलंच
नाना पटोले यांचे धुतले दुधाने पाय, विरोधकांकडून टीका होताच कार्यकर्ता
नाना पटोले यांचे धुतले दुधाने पाय, विरोधकांकडून टीका होताच कार्यकर्ता म्हणाला..
अखेर तेच घडलं! राष्ट्रवादी गटाला मोठा धक्का? बीडमधील...
अखेर तेच घडलं! राष्ट्रवादी गटाला मोठा धक्का? बीडमधील पवारांच्या नेत्याचा भाजपला पाठिंबा?
संकष्ट चतुर्थीनिमित्त दगडूशेठ हलवाई गणपती मंदिरात भाविकांची मोठी गर्दी
Pune | संकष्ट चतुर्थीनिमित्त दगडूशेठ हलवाई गणपती मंदिरात भाविकांची मोठी गर्दी
CJP च्या मोठ्या हालचाली, संभाजीनगरात 15 ते 20 प्रमुख सदस्य... पुन्हा
CJP च्या मोठ्या हालचाली, संभाजीनगरात 15 ते 20 प्रमुख सदस्य... पुन्हा देशभराचं लक्ष वेधणार?
थेट एकनाथ शिंदेंशी पंगा! पुन्हा भाजप नेत्याचं सुचक विधान, महायुतीत...
Eknath Shinde | थेट एकनाथ शिंदेंशी पंगा! पुन्हा भाजप नेत्याचं सुचक विधान, महायुतीत खडाजंगी
बाळासाहेबांसह, आनंद दिघे सुद्धा गायब! शिंदेंच्या बॅनरवर अमित शहांचा...
बाळासाहेबांसह, आनंद दिघे सुद्धा गायब! शिंदेंच्या बॅनरवर अमित शहांचा भलामोठा फोटो पाहून राऊत संतापले