नेपाळच्या पूरस्थितीत अडकलेल्या भारतीयांसाठी शिवसेनेचे मदत पथक रवाना
नेपाळमधील भीषण पूरस्थितीमुळे अडकलेल्या आणि बेपत्ता झालेल्या भारतीयांच्या मदतीसाठी शिवसेना सरसावली आहे. शिवसेना नेते राहुल कनाल यांच्या नेतृत्वाखाली एक पथक नेपाळला रवाना झाले आहे. २८८ भारतीय बेपत्ता असून, २१ जणांची सुटका करण्यात आली आहे. भारताच्या परराष्ट्र मंत्रालयानेही विशेष नियंत्रण कक्ष आणि हेल्पलाइन नंबर जारी करत समन्वयाचे प्रयत्न सुरू केले आहेत.
नेपाळमधील भीषण पूरस्थितीने हाहाकार माजवला असून, यात अनेक भारतीय नागरिक अडकले आहेत किंवा बेपत्ता झाले आहेत. या संकटात सापडलेल्या भारतीयांच्या मदतीसाठी आता शिवसेना मैदानात उतरली आहे. शिवसेना नेते राहुल कनाल यांच्या नेतृत्वाखाली एक विशेष पथक नेपाळमध्ये मदतीसाठी रवाना झाले आहे. हे पथक नेपाळमध्ये अडकलेल्या भारतीयांना सर्वतोपरी मदत पुरवणार आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, नेपाळमध्ये अजूनही २८८ भारतीय नागरिक बेपत्ता आहेत, तर आतापर्यंत २१ जणांना सुरक्षित बाहेर काढण्यात आले आहे.
पूरस्थितीची गांभीर्य लक्षात घेऊन, भारताच्या परराष्ट्र मंत्रालयानेही तात्काळ पाऊले उचलली आहेत. परराष्ट्र मंत्रालयाने भारतीयांना मदत करण्यासाठी आणि त्यांच्या सुटकेसाठी विशेष नियंत्रण कक्ष (कंट्रोल रूम) सुरू केले आहे. या नियंत्रण कक्षातून मदतकार्याचा समन्वय साधला जात आहे. याव्यतिरिक्त, काठमांडूमधील भारतीय दूतावासानेही आपत्कालीन संपर्क क्रमांक (हेल्पलाईन नंबर्स) जारी केले आहेत, ज्यामुळे अडचणीत सापडलेले भारतीय नागरिक किंवा त्यांचे कुटुंबीय संपर्क साधू शकतील. नेपाळमधील पूरग्रस्त भागांमध्ये अडकलेल्या भारतीय नागरिकांचा शोध घेण्यासाठी आणि त्यांना सुरक्षित परत आणण्यासाठी भारताचे बचावकार्य अथकपणे सुरू आहे.
Published on: Aug 27, 2026 07:03 PM
नेपाळच्या पूरस्थितीत अडकलेल्या भारतीयांसाठी शिवसेनेचे मदत पथक रवाना
मराठी शिकण्यास रिक्षाचालकांना मुदतवाढ, सरनाईकांचा निर्णय...
पुन्हा हुंडाबळी; पिंपरी-चिंचवडमध्ये उच्चभ्रू कुटुंबातील विवाहितेचा...
फडणवीस यांची रिक्षा-टॅक्सी चालकांना मराठीसाठी एक वर्षाची मुदत वाढ

