CBI Arrest : अंबाला लाच प्रकरण, सीबीआयकडून लेफ्टनंट कर्नल, सुभेदार मेजर आणि दोन कंत्राटदारांना अटक

आरोपींविरुद्ध लाच मागितल्याप्रकरणी गुन्हा दाखल करण्यात आला होता, असे सीबीआयने एका निवेदनात म्हटले आहे. अंबाला कॅन्टोन्मेंटच्या बहुतेक निविदा/ऑर्डर उक्त खाजगी कंत्राटदारांना दिल्या जातील याची खात्री करण्यासाठी लाचेचा कथित पेमेंट करण्यात आला.

CBI Arrest : अंबाला लाच प्रकरण, सीबीआयकडून लेफ्टनंट कर्नल, सुभेदार मेजर आणि दोन कंत्राटदारांना अटक
नालासोपाऱ्यात रिक्षा माफियांची दादागिरी
Image Credit source: tv9
| Updated on: Aug 21, 2022 | 8:38 PM

नवी दिल्ली : केंद्रीय अन्वेषण ब्युरो (सीबीआय) ने रविवारी अंबाला कॅन्टोन्मेंटशी संबंधित निविदा मंजूर करण्यासाठी 22.48 लाख रुपयांच्या लाच (Bribe) प्रकरणात लेफ्टनंट कर्नल, एक सुभेदार मेजर आणि दोन खाजगी कंत्राटदारांना अटक (Arrest) केली आहे. झडती दरम्यान, सीबीआय (CBI)च्या पथकाने लेफ्टनंट कर्नलच्या आवारातून 32.50 लाख रुपये रोख आणि दोषी कागदपत्रे आणि कंत्राटदारांकडून 16 लाख रुपये जप्त केले. अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, लष्करी अभियंता सेवा (एमईएस) मधील वरिष्ठ बॅरेक स्टोअर अधिकारी लेफ्टनंट कर्नल राहुल पवार आणि अंबाला कॅन्टोन्मेंटमधील सुभेदार मेजर प्रदीप कुमार (एमईएस) यांना ताब्यात घेण्यात आले आहे. कंत्राटदार दिनेश कुमार आणि प्रीतपाल यांनाही अटक करण्यात आल्याचे अधिकाऱ्यांनी सांगितले.

सीबीआयने सापळा रचून चौघांना अटक

आरोपींविरुद्ध लाच मागितल्याप्रकरणी गुन्हा दाखल करण्यात आला होता, असे सीबीआयने एका निवेदनात म्हटले आहे. अंबाला कॅन्टोन्मेंटच्या बहुतेक निविदा/ऑर्डर उक्त खाजगी कंत्राटदारांना दिल्या जातील याची खात्री करण्यासाठी लाचेचा कथित पेमेंट करण्यात आला. त्यांनी सांगितले की, सीबीआयने सापळा रचून या चौघांना 22.48 लाख रुपयांच्या लाच घेताना रंगेहाथ पकडले. झडतीदरम्यान, एजन्सीने लेफ्टनंट कर्नलच्या आवारातून 32.50 लाख रुपये रोख आणि दोषी कागदपत्रे आणि कंत्राटदारांकडून 16 लाख रुपये जप्त केले, असे निवेदनात म्हटले आहे.