AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Sara Ali Khan साठी केदारनाथचे दरवाजे बंद! महिला खासदार म्हणाल्या, ‘सनातनी आहे… लिहिण्यास हरकत…’

Sara Ali Khan Badri Kedar Darshan: अभिनेत्री सारा अली खान हिचा जन्म मुस्लीम कुटुंबात झाला. तरी देखील सारा भगवान शंकर यांची मोठी भक्त आहे. केदारनाथ येथे देखील ती कायम जाते. पण आता सारा हिच्यासाठी केदारनाथचे दरवाजे बंद करण्यात आलेत, यावर महिला खासदाराने मोठं वक्तव्य केलं आहे.

Sara Ali Khan साठी  केदारनाथचे दरवाजे बंद! महिला खासदार म्हणाल्या, 'सनातनी आहे... लिहिण्यास हरकत...'
Sara Ali Khan
| Updated on: Mar 18, 2026 | 1:44 PM
Share

Sara Ali Khan Badri Kedar Darshan: बॉलिवूडची प्रसिद्ध अभिनेत्री महादेवाची भक्त आहे. तिच्या ‘केदारनाथ’ या पहिल्या सिनेमापासूनच अभिनेत्रीता बाबा केदारनाथांवर गाढ श्रद्धा आहे आणि ती त्या स्थळाला वारंवार भेट देते. शिवाय सारा तिच्या यात्रेचे फोटो आणि व्हिडीओ देखील चाहत्यांसोबत शेअर करत असते. फक्त केदारनाथच नाही तर, सारा उज्जैन आणि इतर ज्योतिर्लिंगांनाही भेट देते. सोशल मीडियावर वारंवार ट्रोल होत असूनही, साराच्या श्रद्धेची आणि साधेपणाची प्रशंसा केली जाते. पण आता सारा अली खान हिचे केदारनाथ येथील दरवाजे बंद करण्यात आले आहेत, जोपर्यंत सारा ‘मी सनातनी आहे…’ असं प्रतीज्ञापत्रात लिहून देत नाही…

सांगायचं झालं तर, बद्री – केदार समितीने एक नवीन नियम लागू केला आहे. ज्यामध्ये जे हिंदू नाहीत पण, त्यांना केदारनाथ येथे दर्शन घ्यायचं आहे, त्यांना एक प्रतिज्ञापत्र समितीला द्यावं लागणार आहे. ज्यामध्ये त्यांना त्यांच्या हिंदू धर्मावरील श्रद्धेचा पुरावा सादर करावा लागेल. हा आदेश केदारनाथला वारंवार भेट देणाऱ्या सारा अली खानसह सर्व गैर-हिंदू पर्यटकांना लागू करण्यात आला आहे.

आता यावर अभिनेत्री आणि खासदार कंगना रणौत यांनी देखील स्वतःचं मत मांडलं आहे. कंगना म्हणाल्या, ‘येथे जे कोणी आहेत, ते सगळे सनातनी आहेत. सनातन धर्माचा शेवट नाहीये… सर्व धर्म हजार, पंधरा हजार पूर्वीचे आहे. पण फक्त सनातन सत्य आहे… ती (सारा) देखील सनातनी आहे… तर लिहून देण्यास काय हरकत आहे.. तिने सनातनी आहे.. असं लिहून द्यावं…’, असं देखील कंगना म्हणाल्या.

सांगायचं झालं तर, बद्री-केदार मंदिर समितीचे अध्यक्ष हेमंत द्विवेदी यांनी सांगितल्यानुसार, ‘जे भक्त हिंदू नाहीत, पण त्यांची महादेवावर श्रद्धा आहे, त्यांना सनातनी असल्याचं प्रतिज्ञापत्र द्यावं लागेल. सनातन धर्मावर विश्वास ठेवणारे आणि ‘मी सनातनी आहे, माझा हिंदुत्वावर विश्वास आहे’ असे लेखी निवेदन सादर करणाऱ्या गैर-हिंदू भक्तांचं स्वागत आहे.’, असं देखील हेमंत द्विवेदी म्हणाले आहेत.

Follow Us
आधी वाचलास आता... NCP नेत्याला थेट जीवे मारण्याची धमकी, व्हायरल ऑडियो
मोठी बातमी! आधी वाचलास आता... NCP नेत्याला थेट जीवे मारण्याची धमकी, व्हायरल ऑडियो क्लीपने खळबळ
आम्ही निवडणुक आयोगाची 'ती' चूक समोर आणली, अपात्रतेबाबत... सुनावणीनंतर
आम्ही निवडणुक आयोगाची 'ती' चूक समोर आणली, अपात्रतेबाबत... सुनावणीनंतर ठाकरे गटाकडून पहिली प्रतिक्रिया
एकनाथ शिंदे यांची निवडच बेकायदेशीर... ठाकरेंच्या वकिलांच्या दाव्याने..
एकनाथ शिंदे यांची निवडच बेकायदेशीर... वकिलांच्या दाव्याने खळबळ, नेमकं काय म्हणाले?
कपिल सिब्बल यांचा युक्तिवाद म्हणजे काय ब्रम्हवाक्य नाही, आम्ही...
कपिल सिब्बल यांचा युक्तिवाद म्हणजे काय ब्रम्हवाक्य नाही, आम्ही... शिंदे गटातील नेत्याच्या विधानाने खळबळ
आम्हाला अपात्रतेवर निर्णय द्यायचा आहे; कोर्टाच्या सुनावणीत मोठा खुलासा
मोठी बातमी! आम्हाला अपात्रतेवर निर्णय द्यायचा आहे; सुप्रीम कोर्टाच्या सुनावणीत मोठा खुलासा, मात्र शिवसेना कुणाची? ह्यावर सस्पेन्स कायम
अपात्रतेआधीच चिन्ह दिलं, निवडणूक आयोगाला धारेवरच धरलं
Shivsena SC Hearing | सुप्रीम कोर्टात कपिल सिब्बल यांचा मोठा दावा! अपात्रतेआधीच चिन्ह दिलं, निवडणूक आयोगाला धारेवरच धरलं
मुलीला पलंगाच्या टोकाला बांधलं अन्... डार्क वेबचा वापर करून कट?
Nagpur | मुलीला पलंगाच्या टोकाला बांधलं अन्... वरिष्ठ अधिकाऱ्यांच्या लेकाचं भयनाक कृत्य
विधिमंडळ पक्ष म्हणजे मूळ पक्ष नाही; कोर्टात सिब्बल यांचा युक्तिवाद
Shivsena Symbol Hearing Update | विधिमंडळ पक्ष म्हणजे मूळ पक्ष नाही; सुप्रीम कोर्टात सिब्बल यांचा सडेतोड युक्तिवाद
विधिमंडळ स्तरावर शिंदेंकडे बहुमत होतं, मात्र... कपिल सिब्बल
विधिमंडळ स्तरावर शिंदेंकडे बहुमत होतं, मात्र... कपिल सिब्बल यांच्या युक्तीवादाने डाव पलटणार?
सप्टेंबरमध्ये मोठा निर्णय! अभिजीत दिपकेंनी सांगितली CJP ची पुढील रणनीत
सप्टेंबरमध्ये मोठा निर्णय! अभिजीत दिपकेंनी सांगितली CJP ची पुढील रणनीती