AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

दहशतवादी मसूद अजहरला 18 जानेवारीपर्यंत बेड्या ठोका, पाकिस्तानी न्यायालयाचे आदेश

जैश-ए-मोहम्मदचा म्होरक्या मसूद अजहरला येत्या 18 जानेवारीपर्यंत अटक करण्याचे निर्देश पाकिस्तानी कोर्टाने दिले आहेत. (Pakistan Masood Azhar arrest)

दहशतवादी मसूद अजहरला 18 जानेवारीपर्यंत बेड्या ठोका, पाकिस्तानी न्यायालयाचे आदेश
| Updated on: Jan 10, 2021 | 7:25 AM
Share

 इस्लामाबाद : जैश-ए-मोहम्मदचा म्होरक्या मसूद अजहरला येत्या 18 जानेवारीपर्यंत अटक करण्याचे निर्देश पाकिस्तानी कोर्टाने दिले आहेत. पाकिस्तानमधील पंजाबच्या गुजरांवाला दहशतवाद विरोधी न्यायालयाने (ATC) हे निर्देश दिले आहेत. पोलिसांनी अजहरला दिलेल्या मुदतीपर्यंत अटक केली नाही; तर न्यायालय त्याला गुन्हेगार म्हणून घोषित करु शकतं. (court of Pakistan ordered police to arrest the Masood Azhar before 18 January)

या आधी गुजरांवला न्यायालयाने मसूद अजहरला शुक्रवारी (8 जानेवारी) न्यायालयात आणण्याचे आदेश दिले होते. मात्र पोलीस त्याला अटक करु शकले नाही. त्यानंतर न्यायलयाने मसूदला 18 जानेवारीपर्यंत अटक करुन न्यायालयासमोर हजर करण्याचे आदेश दिले आहेत.

संसदेवरील हल्ला, पठाणकोट हल्ला, उरी हल्ला, पुलवामा हल्ला असे अनेक हल्ले जैश-ए -मोहम्मद या संघटनेने घडवून आणले आहेत. तसेच पाकिस्तानमधील दहशतवादी संघटनांना आर्थिक रसद देण्यासारखे अनेक आरोप जैश-ए-मोहम्मदचा म्होरक्या मसूदवर अजहरवर आहेत. मसूदचा ठावठिकाणा माहीत नसल्याचे पाकिस्तानने कित्येक वेळा न्यायालयाला तसेच माध्यमांसमोर सांगितले आहे. त्यानंतर गुजरांवाला न्यायालयाच्या न्यायाधीश नताशा नसीम सुप्रा यांनी मसूदला 18 जानेवारीपर्यंत बेड्या ठोकण्याचे आदेश दिले आहेत. या आदेशामुळे मसूद पाकिस्तानमध्येच असल्याचे स्पष्ट होत आहे.

एफएटीएफच्या भीतीमुळे कारवाई

पाकिस्तानी न्यायालयाने मसूद अजहरला पकडण्याचे आदेश दिलेले असले तरी एफएटीएफ (FATF) च्या कारवाईच्या भीतीने पाकिस्तान ही करत असल्याचे भारतीय अधिकाऱ्यांनी सांगितले आहे. जानेवारी-फेब्रुवारी महिन्यात एफएटीएफची बैठक होणार आहे. या बैठकीत पाकिस्तानकडून दहशतदावादी संघटनांना रसद पुरवली जाते ही बाब सिद्ध झाली, तर पाकिस्तानला ‘ग्रे लिस्ट’ मध्ये टाकले जाऊ शकते. परिणामी जागतिक बँक, युरोपीय महासंघ यांच्याकडून आर्थिक मदत मिळवण्यास पाकिस्तानला अडचणी येऊ शकतात. या सर्व गोष्टी लक्षात घेऊनच मसूदला 18 जानेवारीपर्यंत अटक करण्याचे फर्मान सोडलेले आहे, असे सांगण्यात येत आहे.

दरम्यान, पाकिस्तानी पोलीस दहशतवादी मसूद अजहरला 18 जानेवारीपर्यंत अटक करु शकले नाही तर पाकिस्तानी न्यायालय मसूदवर वेगवेगळे आरोप ठेवू शकते. त्यांनतर दहशतवादी कारवायांमध्ये सहकार्य केल्याप्रकरणी न्यायालय मसूदला दोषी ठरवू शकते. भरातातील पुलवामा येथे 2019 साली झालेल्या हल्ल्यामध्ये मसूद अजहरची भूमिका असल्याचे पुरावे यापूर्वीच भारताने दिलेले आहेत. त्यानंतर आता पाकिस्तानी पोलीस येत्या 18 जानेवारीपर्यंत मसूदला कोर्टात हजर करु शकतील की नाही, हे पाहणे महत्त्वाचे ठरणार आहे.

संबंधित बातम्या :

मुंबईवरील हल्ल्याचा मास्टरमाइंड लखवीला पाकिस्तानात 15 वर्षांची शिक्षा

मुंबईवरील 26 /11 दहशतवादी हल्ल्याची 12 वर्षे, पाकिस्तानची पोलखोल करणारे ‘सात मुद्दे’

मुंबई हल्ल्यामागचा सूत्रधार हाफिज सईदला 10 वर्ष तुरुंगवासाची शिक्षा

(court of Pakistan ordered police to arrest the Masood Azhar before 18 January)

Follow Us
सकाळी काही अडचणी आल्या मात्र...अमित ठाकरे दहीहंडी कार्यक्रमादरम्यान
सकाळी काही अडचणी आल्या मात्र...अमित ठाकरे दहीहंडी कार्यक्रमादरम्यान असं का म्हणाले?
गोविंदा आता ऑलिम्पिकमध्ये जायला हवा; ठाणे दहीहंडी उत्सवात शिंदेंचं...
गोविंदा आता ऑलिम्पिकमध्ये जायला हवा; ठाणे दहीहंडी उत्सवात एकनाथ शिंदेंचं मोठं वक्तव्य
एकमेकांना खांद्यावर घेऊन वर चढवणारा मराठी माणूस- अवधूत गुप्ते
एकमेकांना खांद्यावर घेऊन वर चढवणारा मराठी माणूस... दहीहंडी कार्यक्रमानिमित्त अवधूत गुप्तेंचं भावनिक वक्तव्य;
प्रकाश सुर्वेंच्या दही हांडी कार्यक्रमात अभिनेत्री मल्लिका शरावत...
Mallika SherawAt Magathane Dahihandi | प्रकाश सुर्वेंच्या दही हांडी कार्यक्रमात अभिनेत्री मल्लिका शरावतची हजेरी
धनुष्यबाण मारण्याची ॲक्शन करतानाचा नवनीत राणा यांचा व्हिडीओ;
धनुष्यबाण मारण्याची ॲक्शन करतानाचा नवनीत राणा यांचा व्हिडीओ; मुंबईतील ही दहीहंडी चर्चेत
हम दो हमारे दो और इंग्लिश में जाने दो' भरमंचावरून गुलाबराव पाटलांचं...
Gulabrao Patil : 'हम दो हमारे दो और... इंग्लिश में जाने दो' भरमंचावरून गुलाबराव पाटलांचं वक्तव्य तुफान चर्चेत
दहीहंडी उत्सवात दादूस विनायक माळींचा गोविंदांसाठी विनोदी सल्ला;
दहीहंडी उत्सवात दादूस विनायक माळींचा गोविंदांसाठी विनोदी सल्ला; प्रेक्षकांचं मन जिंकणाऱ्या संवादाची सर्वत्र चर्चा
भरती परिक्षांबाबत महाराष्ट्र सरकारचा मोठा निर्णय, सात अधिकाऱ्यांची...
भरती परिक्षांबाबत महाराष्ट्र सरकारचा मोठा निर्णय, सात अधिकाऱ्यांची समिती...
दहीहंडीचा थरार! साई राम गोविंदा पथकाने रचले 10 थर...
MNS Avinash Jadhav Dahi Handi 2026 : दहीहंडीचा थरार! साई राम गोविंदा पथकाने रचले 10 थर
Essel Group च्या सुभाष चंद्रा यांना मोठा धक्का; CBI ची मोठी कारवाई
Essel Group च्या सुभाष चंद्रा यांना मोठा धक्का; CBI ची मोठी कारवाई, थेट 1,322 कोटी...