AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

किचनमधील ‘या’ तीन वस्तू झुरळांना घालवण्यासाठी बेस्ट, जाणून घ्या घरगुती उपाय

घरांमध्ये झुरळे ही एक सामान्य समस्या आहे. पण सतत होणाऱ्या झुरळांमुळे महिलांची प्रचंड चिडचीड होते. अशात झुरळ कसे घालवायचे असा प्रश्न उभा राहतो. त्यामुळे जाणून घ्या घरातील तीन वस्तू ज्यामुळे झुरळ घालवू शकता...

किचनमधील 'या' तीन वस्तू झुरळांना घालवण्यासाठी बेस्ट, जाणून घ्या घरगुती उपाय
Cockroach
| Updated on: Jul 31, 2026 | 3:18 PM
Share

घरांमध्ये झुरळे ही एक सामान्य समस्या आहे. झुरळांचे मुख्य कारण म्हणजे घाण. स्वयंपाकघर किंवा घर स्वच्छ न ठेवल्यास, झुरळांचा प्रादुर्भाव झपाट्याने वाढू शकतो. अन्न उघडे ठेवल्यानेही झुरळे वाढतात. झुरळे बहुतेकदा सिंकखाली आणि कपाटांच्या आसपास आढळतात. घरात झुरळ निघण्याची समस्या ही जवळपास प्रत्येकच घरात असते. कितीही स्वच्छता केली तरी काही दिवसांनी झुरळ निघतेच. त्यामुळे घरातील गृहिणी फारच त्रस्त असतात. विशेषत: रात्रीच्या वेळी हे झुरळ बाहेर निघतात. स्वयंपाकघरातही झुरळांचे प्रमाण जास्त असते. पण घरात उपलब्ध असलेल्या तीन वस्तूंच्या मदतीने तुम्ही घरातील झुरळ घालवू शकता… तर जाणून घ्या कोणत्या आहे त्या  ती वस्तू… ज्या सर्वांच्याच घरात सहज उपलब्ध असतात.

स्वयंपाकात वापरलं जाणारं तेल झुरळांना दूर ठेवण्यासाठी उपयुक्त मानलं जातं. झुरळांना त्याचा तीव्र वास आवडत नाही. यासाठी, थोडं कोरडं तेल हलक्या हाताने चुरून स्वयंपाकघरातील कपाटात, सिंकखाली, साठवणुकीच्या खोलीत किंवा जिथे कुठे झुरळं आढळतात तिथे ठेवा. त्याच्या वासामुळे झुरळे त्या जागेपासून दूर राहण्याचा प्रयत्न करतील.

झुरळांपासून सुटका मिळवण्यासाठी स्वयंपाकघरातील बेकिंग सोडा देखील उपयुक्त ठरतो. बेकिंग सोडा आणि साखर समान प्रमाणात मिसळा आणि जिथे जिथे झुरळे आढळतात तिथे शिंपडा. हे मिश्रण फक्त कोरड्या जागीच ठेवा याची खात्री करा.

कडुलिंबामध्ये नैसर्गिक कीटकनाशक गुणधर्म असतात. एका स्प्रे बॉटलमध्ये पाण्यात कडुलिंबाच्या तेलाचे काही थेंब मिसळा आणि स्वयंपाकघरात, दाराच्या कोपऱ्यांवर आणि जिथे झुरळे आहेत त्या ठिकाणी फवारा. हा उपाय झुरळांना दूर ठेवण्यास मदत करू शकतो. पर्याय म्हणून लिंबाचा रस देखील वापरला जाऊ शकतो.

दीर्घकाळात झुरळांपासून सुटका मिळवण्यासाठी घराची नियमित स्वच्छता करणं खूप महत्त्वाचे आहे. घरात, आणि विशेषतः स्वयंपाकघरात, जितकी जास्त घाण असेल, तितक्या लवकर झुरळं आणि उंदीर यांसारखे कीटक घरात प्रवेश करू शकतात.

( डिस्क्लेमर : या आर्टिकलमध्ये देण्यात आलेली माहिती व उपाय हे सामान्य ज्ञानावर आधारित आहेत. आमचा याला दुजोरा नाही. ते अवलंबण्यापूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला जरूर घ्यावा.)

Follow Us
अभिजित दिपकेंच्या आई-वडिलांना उद्धव ठाकरेंचा फोन!
Uddhav Thackeray | अभिजित दिपकेंच्या आई-वडिलांना उद्धव ठाकरेंचा फोन! आंदोलनाच्या यशानंतर मोठी चर्चा
तुकाराम मुंढेंचा दणका थेट हायकोर्टापर्यंत; नो लायसन्स, नो बिझनेस
मोठी बातमी! तुकाराम मुंढेंचा दणका थेट हायकोर्टापर्यंत; नो लायसन्स, नो बिझनेस, कँटीन बंद करण्याचे आदेश
अमित शाह संसदेत का नाही?; प्रियांका गांधी, खर्गेंसह विरोधकांचा संसद...
Sansad Bhavan Park | अमित शाह संसदेत का नाही?; प्रियांका गांधी, खर्गेंसह विरोधकांचा संसद भवनाबाहेर आंदोलन
मनोज जरांगे यांच्या आंदोलनाच्या इशाऱ्यानंतर सरकारचं मोठं पाऊल
मनोज जरांगे यांच्या आंदोलनाच्या इशाऱ्यानंतर सरकारचं मोठं पाऊल; विखे पाटलांनी दिली मोठी अपडेट, म्हणाले...
रक्ताने माखलेल्या गणवेशाची कहाणी सांगताना कुटुंबीयांना अश्रू अनावर
NEET आंदोलनानंतर पोलिसांच्या कुटुंबीयांची पत्रकार परिषद; रक्ताने माखलेल्या गणवेशाची कहाणी सांगताना कुटुंबीयांना अश्रू अनावर
हिंगोलीत कयाधू नदीला पूर! पुढील 48 तास अतिमहत्त्वाचे; प्रशासनाचा इशारा
ब्रेकिंग: हिंगोलीत कयाधू नदीला पूर! पुढील 48 तास अतिमहत्त्वाचे; प्रशासनाचा इशारा
जळगावमध्ये पावसाचा कहर! हतनूर धरणाचे तब्बल 36 दरवाजे उघडले
Jalgaon | जळगावमध्ये पावसाचा कहर! हतनूर धरणाचे तब्बल 36 दरवाजे उघडले; नद्यांना पूर
राज्यात पावसाचा हाय अलर्ट! नाशिकला रेड अलर्ट, अनेक जिल्ह्यांना...
Maharashtra Rain Alert | राज्यात पावसाचा हाय अलर्ट! नाशिकला रेड अलर्ट, अनेक जिल्ह्यांना ऑरेंज अलर्ट जारी
दगडावरून आधार शोधणाऱ्यांना नोबेल मिळालाच पाहिजे...
Sanjay Raut Press | दगडावरून आधार शोधणाऱ्यांना नोबेल मिळालाच पाहिजे; संजय राऊतांचा चंद्रकांत पाटलांवर खोचक निशाणा
CJP आंदोलकांवरील गुन्ह्याबाबत दिल्ली पोलिसांचं मोठं विधान! स्पष्ट केली
Delhi Police | CJP आंदोलकांवरील गुन्ह्याबाबत दिल्ली पोलिसांचं मोठं विधान! स्पष्ट केली भूमिका, म्हणाले आता...