AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

श्रीनगरला फिरायला जाताय, ‘ही’ ठिकाणं नक्की पाहा

येत्या काही दिवसात तुम्हीही श्रीनगरला जाण्याचा प्लॅन करत असाल, तर तुम्ही या ठिकाणांना नक्की भेट द्या. (Famous tourist destinations in Jammu Kashmir Srinagar)

श्रीनगरला फिरायला जाताय, 'ही' ठिकाणं नक्की पाहा
| Updated on: Jan 23, 2021 | 10:14 PM
Share

मुंबई : हिवाळ्याच्या ऋतू प्रवास करण्याची मज्जा काही वेगळीच असते. सध्या अनेक ठिकाणी कडाक्याची थंडी पडली आहे. या थंडीत तुम्हीही श्रीनगरला फिरण्याचा प्लॅन करत असाल, तर ती तुमच्यासाठी फारच सुंदर ठिकाण ठरेल. काश्मीरच्या मध्यभागी असलेले श्रीनगर ही फारच लोकप्रिय जागा आहे.  श्रीनगरमधील नगीन आणि दाल ही दोन्ही सरोवर जगप्रसिद्ध आहे. अनेकजण या तलावांची सफर करण्यासाठी फक्त श्रीनगरला भेट देतात. जर तुम्हाला नैसर्गिक सौंदर्य पाहण्यात रस असेल, तर तुम्ही एकदा तरी श्रीनगरला नक्की भेट द्यावी. (Famous tourist destinations in Jammu Kashmir Srinagar)

वर्षभरातील कोणत्याही महिन्यात तुम्ही श्रीनगरला जाऊ शकता. श्रीनगर हे हाऊसबोट आणि तलाव यासाठी प्रसिद्घ असलेले शहर आहे. तर दुसरीकडे या ठिकाणी अनेक प्रसिद्घ ऐतिहासिक मंदिर आहे. यासोबतच नैसर्गिक सौंदर्य, शांत वातावरण आणि तलावात विहार करणाऱ्या सुंदर हाऊस बोट याचा अनुभव घेण्यासाठी जगभरातून या ठिकाणी लोकं येतात. जर येत्या काही दिवसात तुम्हीही श्रीनगरला जाण्याचा प्लॅन करत असाल, तर तुम्ही या ठिकाणांना नक्की भेट द्या.

श्रीनगरमधील प्रसिद्ध पर्यटनस्थळं

दाल सरोवर

दाल सरोवराला श्रीनगरचे दागिना समजला जातो. या ठिकाणी असणाऱ्या सर्वात प्रसिद्ध स्थळांमध्ये या सरोवराचे नाव असतं. हे सरोवर सकाळपासून संध्याकाळपर्यंत पर्यटकांसाठी खुलं असते. या ठिकाणी असणाऱ्या हाऊसबोट पर्यटकांचे खास आकर्षण आहे. दरवर्षी हजारो पर्यटक या हाऊसबोटचा आनंद घेण्यासाठी या ठिकाणी येतात.

मुघल गार्डन

मुघल गार्डन या नावातूनच समजतं की हे गार्डन मुघलांच्या काळात तयार करण्यात आले आहे. यात निशात बाग, शालीमार गार्डन आणि चश्में-ए-शाही अशी तीन ठिकाण आहेत. या व्यतिरिक्त या ठिकाणी अनेक कारंजे लावण्यात आले आहेत. ज्यामुळे तुम्ही याकडे आपोआपचं आकर्षित होता.

निशात बाग

निशात बाग ही दाल सरोवराच्या किनाऱ्यालगत आहे. याची निर्मिती 1633 मध्ये अब्दुल हसन आसफ खान यांनी केले होते. या बागेत अनेक दुर्मिळ फुले पाहायला मिळत होती. त्यामुळे या बागेला आनंदाचा बाग असे म्हटले जाते. (Famous tourist destinations in Jammu Kashmir Srinagar)

संबंधित बातम्या : 

तुम्ही जीममध्ये जाता? या गोष्टी ध्यानात ठेवाच…

Side Effect | केसांना ब्लीच करताय? सावधान…. वाचा काय परिणाम होऊ शकतो

Follow Us
सकाळी काही अडचणी आल्या मात्र...अमित ठाकरे दहीहंडी कार्यक्रमादरम्यान
सकाळी काही अडचणी आल्या मात्र...अमित ठाकरे दहीहंडी कार्यक्रमादरम्यान असं का म्हणाले?
गोविंदा आता ऑलिम्पिकमध्ये जायला हवा; ठाणे दहीहंडी उत्सवात शिंदेंचं...
गोविंदा आता ऑलिम्पिकमध्ये जायला हवा; ठाणे दहीहंडी उत्सवात एकनाथ शिंदेंचं मोठं वक्तव्य
एकमेकांना खांद्यावर घेऊन वर चढवणारा मराठी माणूस- अवधूत गुप्ते
एकमेकांना खांद्यावर घेऊन वर चढवणारा मराठी माणूस... दहीहंडी कार्यक्रमानिमित्त अवधूत गुप्तेंचं भावनिक वक्तव्य;
प्रकाश सुर्वेंच्या दही हांडी कार्यक्रमात अभिनेत्री मल्लिका शरावत...
Mallika SherawAt Magathane Dahihandi | प्रकाश सुर्वेंच्या दही हांडी कार्यक्रमात अभिनेत्री मल्लिका शरावतची हजेरी
धनुष्यबाण मारण्याची ॲक्शन करतानाचा नवनीत राणा यांचा व्हिडीओ;
धनुष्यबाण मारण्याची ॲक्शन करतानाचा नवनीत राणा यांचा व्हिडीओ; मुंबईतील ही दहीहंडी चर्चेत
हम दो हमारे दो और इंग्लिश में जाने दो' भरमंचावरून गुलाबराव पाटलांचं...
Gulabrao Patil : 'हम दो हमारे दो और... इंग्लिश में जाने दो' भरमंचावरून गुलाबराव पाटलांचं वक्तव्य तुफान चर्चेत
दहीहंडी उत्सवात दादूस विनायक माळींचा गोविंदांसाठी विनोदी सल्ला;
दहीहंडी उत्सवात दादूस विनायक माळींचा गोविंदांसाठी विनोदी सल्ला; प्रेक्षकांचं मन जिंकणाऱ्या संवादाची सर्वत्र चर्चा
भरती परिक्षांबाबत महाराष्ट्र सरकारचा मोठा निर्णय, सात अधिकाऱ्यांची...
भरती परिक्षांबाबत महाराष्ट्र सरकारचा मोठा निर्णय, सात अधिकाऱ्यांची समिती...
दहीहंडीचा थरार! साई राम गोविंदा पथकाने रचले 10 थर...
MNS Avinash Jadhav Dahi Handi 2026 : दहीहंडीचा थरार! साई राम गोविंदा पथकाने रचले 10 थर
Essel Group च्या सुभाष चंद्रा यांना मोठा धक्का; CBI ची मोठी कारवाई
Essel Group च्या सुभाष चंद्रा यांना मोठा धक्का; CBI ची मोठी कारवाई, थेट 1,322 कोटी...