AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

मोठी बातमी ! कोरोना संसर्ग रोखण्यासाठी देशात जानेवारीपासून लसीकरण?, आदर पुनावाला यांचे संकेत

जानेवारीच्या अखेरपर्यंत देशात लसीकरणास सुरुवात होऊ शकते, असे आदर पुनावाला म्हणाले. (corona vaccination adar poonawalla)

मोठी बातमी ! कोरोना संसर्ग रोखण्यासाठी देशात जानेवारीपासून लसीकरण?, आदर पुनावाला यांचे संकेत
| Updated on: Dec 13, 2020 | 8:26 PM
Share

नवी दिल्ली : कोरोनाला थोपवण्यासाठी अमेरिका, ब्रिटनसाख्या देशामध्ये लसीकरणाला सुरुवात झाली आहे. या पार्श्वभूमीवर जानेवारीच्या अखेरपर्यंत देशातही लसीकरणास सुरुवात होऊ शकते. तसे संकेत सीरम इन्स्टिट्यूट ऑफ इंडियाचे (SII) कार्यकारी अधिकारी आदर पुनावाला (Adar Poonawalla) यांनी दिले. ते एका जागतिक व्यापारविषयक बैठकीत (global business summit) बोलत होते.(corona vaccination will start in india from january said adar poonawalla)

“कोरोना विषाणूचा संसर्ग थोपवण्यासाठी सीरम इन्स्टिट्यूटतर्फे तयार करण्यात येत असलेल्या कोव्हीशिल्ड लसीच्या आपत्कालीन वापरासाठी लवकरच परवानगी मिळू शकते. ही परवानी केंद्र सरकार डिसेंबर महिन्याच्या अखेरपर्यंत देऊ शकते. तसेच, 2021 सालाच्या पहिल्याच महिन्यात म्हणजेच जानेवारी महिन्यात संपूर्ण भारत देशात लसीकरणाला सुरुवात होऊ शकते,” असे पुनावाला म्हणाले.

सिरम इन्स्टिट्यूटची कोव्हीशिल्ड लस

सीरम इन्स्टिट्यूट ऑफ इंडिया या भारतीय कंपनीकडून कोव्हीशिल्ड ही लस तयार करण्यात येत आहे. या लसीची निर्मिती ऑक्सफर्ड आणि अ‌ॅस्ट्राझेनेका या दोन संस्थांनी केलेली आहे. या संस्थांसोबत सीरमने करार करुन लसीच्या उत्पादनासाठी परवानगी घेतलेली आहे.(corona vaccination will start in india from january said adar poonawalla)

केंद्र सरकार 30 ते 40 कोटी डोस खरेदी करणार

आदर पुनावाला यांनी यावेळी सांगितलं की, सीरमतर्फे सरकार तसेच खासगी बाजारात विकण्यासाठी कोरोना लसीची निर्मिती करण्यात येत आहे. तसेच, त्यांनी सांगितल्याप्रमाणे आगामी जुलै महिन्यापर्यंत केंद्र सरकार 30 ते 40 कोटी डोस सीरम कडून विकत घेणार आहे. तसेच केंद्रीय आणि कुटंब कल्याण मंत्रालय देशातील 20 ते 30 टक्के जनतेला कोरोना प्रतिबंधात्मक लस देण्याच्या तयारीत आहे.

लसीकरणासाठी दिल्लीत 2 लाख नागरिकांची नोंदणी

राजधानी दिल्लीमध्ये कोरोनाग्रस्तांची संख्या वाढत आहे. देशात लसीकरण सुरु झाल्यानंतर पहिल्या टप्प्यातच लस मिळावी म्हणून दोन लाखांपेक्षा अधिक दिल्लीकरांनी आपले नाव नोंदवले आहे. असे असले तरी, दिल्ली सरकारने दिलेल्या माहितीनुसार पहिल्या टप्प्यात सर्वांत आधी आरोग्य कर्मचाऱ्यांना कोरोना प्रतिबंधातत्मक लस देण्यात येईल. याविषयी अधिक माहिती देताना, दिल्लीचे आरोग्यमंत्री संत्येंद्र जैन यांनी सांगितलं की, “दिल्लीतील आरोग्य सेवक, फ्रन्टलाईन वर्कर्सना तसेच वयोवृद्ध आणि लहान मुलांना लस देण्यास प्राध्यान दिले जाईल.” (corona vaccination will start in india from january said adar poonawalla)

दरम्यान, कोरोनाला प्रतिबंध घालण्यासाठी संपूर्ण देशात येत्या जानेवारी महिन्यापासून लसीकरणास सुरुवात होण्याची शक्यता आदर पुनावाला यांनी वर्तवल्यानंतर नागरिकांच्या आशा पल्लवित झाल्या आहेत.

संबंंधित बातम्या :

‘या’ राज्यांंमध्ये कोरोनाची लस मोफत! महाराष्ट्रात काय स्थिती? जाणून घ्या एका क्लिकवर

कोरोनाची लस सर्वांना मोफत मिळणार; केरळ सरकारची मोठी घोषणा

Corona Vaccine | कोरोना लसीच्या आपत्कालीन वापराबाबतची ‘ती’ बातमी खोटी; आरोग्य मंत्रालयाचे स्पष्टीकरण

(corona vaccination will start in india from january said adar poonawalla)

Follow Us
कौटुंबिक छळाचा आणखी एक बळी! सासरच्या जाचाला कंटाळून 26 वर्षीय महिलेने
कौटुंबिक छळाचा आणखी एक बळी! सासरच्या जाचाला कंटाळून 26 वर्षीय महिलेने उचलले टोकाचे पाऊल
रवींद्र चव्हाण गुंडासारखे पंचतारांकित हॉटेलमध्ये घुसले अन्... संजय
रवींद्र चव्हाण गुंडासारखे पंचतारांकित हॉटेलमध्ये घुसले अन्... बापरे! संजय राऊत हे काय बोलून गेले? थेट सोने तस्करीशी कनेक्शन!
मुंबईत पुन्हा नेस्कोसारखाच प्रकार! लाईव्ह कॉन्सर्टमध्ये तरुण अन् तरुणी
मुंबईत पुन्हा नेस्कोसारखाच प्रकार! लाईव्ह कॉन्सर्टमध्ये तरुण आणि त्याची मैत्रीण... नेमकं काय घडलं?
राष्ट्रवादीत मोठ्या हालचाली! नवनीत राणा NCPमध्ये प्रवेश करणार? पुन्हा
राष्ट्रवादीत मोठ्या हालचाली! नवनीत राणा NCPमध्ये प्रवेश करणार? पुन्हा सुनेत्रा पवारांच्या भेटीनंतर चर्चांना उधाण
बड्या अधिकाऱ्याला अटक, महसूल गुप्तचर संचालनालयाची धडक कारवाई
मोठी बातमी! बड्या अधिकाऱ्याला अटक, महसूल गुप्तचर संचालनालयाची धडक कारवाई, तब्बल 5 कोटीचं सोनं...
राज्यसभेच्या जागेसाठी राष्ट्रवादीत मोठ्या हालचाली, छगन भुजळ यांना...
राज्यसभेच्या जागेसाठी राष्ट्रवादीत मोठ्या हालचाली, छगन भुजळ यांना...मोठी अपडेट समोर!
चार अल्पवयीन मुलांसोबत स्टंट, आजोबांचा कारनामा महागात पडला, पोलिसांनी
चार अल्पवयीन मुलांसोबत स्टंट, आजोबांचा कारनामा महागात पडला, पोलिसांनी थेट...व्हिडीओ व्हायरल
अन्न व औषध प्रशासनाची मोठी कारवाई; 1.02 कोटी रुपयांचा अवैध गुटखा जप्त
Dharashiv | धाराशिवमध्ये अन्न व औषध प्रशासनाची मोठी कारवाई; 1.02 कोटी रुपयांचा अवैध गुटखा जप्त
मुंबई | गॅस वाहतूक करणाऱ्या टँकरचा भीषण अपघात; गॅस गळतीने खळबळ, पहा Vi
मुंबई | गॅस वाहतूक करणाऱ्या टँकरचा भीषण अपघात; गॅस गळतीने खळबळ, पहा Video
राष्ट्रवादीला सहकार्य पडलं महागात? सेनेच्या 38 पदाधिकाऱ्यांचे राजीनामे
मोठी घडामोड! राष्ट्रवादीला सहकार्य पडलं महागात? रायगडमध्ये शिंदेसेनेत नाराजी; 38 पदाधिकाऱ्यांचे राजीनामे