AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

2023 या वर्षात कमाईच्या बाबतीत पाहा कोणी टाकले अंबानी, अदानी यांना मागे

Earn in 2023 : 2023 या वर्षात अनेकांच्या संपत्तीत वाढ झाली आहे. भारतीय उद्योगपतींनी देखील चांगला पैसा कमवला आहे. पण या यादीत एका उद्योगपतीने मुकेश अंबानी आणि गौतम अदानी यांना देखील मागे टाकले आहेत. कोण आहेत ते भारतीय उद्योगपती ज्यांनी २०२३ या वर्षात सर्वाधिक कमाई केली आहे.

2023 या वर्षात कमाईच्या बाबतीत पाहा कोणी टाकले अंबानी, अदानी यांना मागे
| Updated on: Jan 01, 2024 | 4:35 PM
Share

Mukesh Ambani income : 2023 हे वर्ष संपले आहे. या वर्षी भारतात सर्वाधिक कमाई कोणी केली हे तुम्हाला माहित आहे का? ब्लूमबर्ग बिलियनेअर इंडेक्सनुसार, देशातील सर्वात मौल्यवान कंपनी रिलायन्स इंडस्ट्रीजचे चेअरमन मुकेश अंबानी यांच्या निव्वळ संपत्तीत यावर्षी $9.23 अब्जने वाढ झाली आहे. ९६.३ अब्ज डॉलर्ससह ते जगातील श्रीमंतांच्या यादीत १३व्या क्रमांकावर आहेत. मात्र यावर्षी ते कमाईच्या बाबतीत एचसीएलचे संस्थापक शिव नाडर यांच्या मागे पडले आहेत. नाडर यांची एकूण संपत्ती यावर्षी ९.३९ अब्ज डॉलर्सने वाढली आहे.

या वर्षी सर्वाधिक कमाईच्या बाबतीत, एचसीएलचे संस्थापक शिव नाडर हे भारतीय अब्जाधीशांच्या यादीत पहिल्या क्रमांकावर आहेत. ब्लूमबर्ग बिलियनेअर्स इंडेक्सनुसार, त्यांची एकूण संपत्ती या वर्षात $9.39 अब्जने वाढली आहे आणि $33.9 बिलियनवर पोहोचली आहे. त्यांची HCL मध्ये 61% हिस्सेदारी आहे. यावर्षी कंपनीच्या शेअर्समध्ये 45 टक्क्यांहून अधिक वाढ झाली आहे.

टॉप 5 मध्ये कोण आहेत

या वर्षी कमाईच्या बाबतीत अंबानी दुसऱ्या क्रमांकावर राहिले आहेत. त्यांची एकूण संपत्ती $9.23 अब्जने वाढली आहे. देशातील सर्वात श्रीमंत महिला आणि ओपी जिंदाल ग्रुपच्या चेअरपर्सन सावित्री जिंदाल तिसऱ्या क्रमांकावर आहेत. या वर्षी त्यांची एकूण संपत्ती $8.98 अब्जने वाढली आहे. डीएलएफचे केपी सिंग ($7.77 अब्ज) चौथ्या स्थानावर आणि शापूर मिस्त्री ($7.49 अब्ज) पाचव्या स्थानावर आहेत.

10 सर्वात श्रीमंत व्यक्ती

मुकेश अंबानी या वर्षी कमाईच्या बाबतीत दुसऱ्या क्रमांकावर असले तरी ते अजूनही देशातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती आहेत. त्यांची एकूण संपत्ती $96.3 अब्ज आहे. अदानी समूहाचे अध्यक्ष गौतम अदानी $84.3 अब्ज संपत्तीसह दुसऱ्या क्रमांकावर आहेत. यानंतर शापूर मिस्त्री ($35.3 अब्ज), शिव नाडर ($33.9 अब्ज), अझीम प्रेमजी ($26.3 अब्ज), सावित्री जिंदाल ($24.7 अब्ज), दिलीप सांघवी ($20.8 अब्ज), लक्ष्मी मित्तल ($20.5 अब्ज), राधाकिशन दमाणी ($19.5 बिलियन). ) आणि त्यानंतर कुमार मंगलम बिर्ला ($18.6 अब्ज) आहेत.

अदानी समुहाचे अध्यक्ष गौतम अदानी हे जगातील अव्वल 20 मध्ये एकमेव अब्जाधीश आहेत ज्यांनी या वर्षी आपली बरीच संपत्ती गमावली आहे. या वर्षी त्यांची एकूण संपत्ती ३६.२ अब्ज डॉलरने घसरली आहे. गेल्या वर्षी या यादीत अदानी दुसऱ्या स्थानावर पोहोचला होते. परंतु 24 जानेवारी रोजी हिंडेनबर्ग रिसर्चच्या अहवालामुळे समूहाच्या समभागांमध्ये लक्षणीय घसरण झाली. सर्वाधिक संपत्ती गमावणाऱ्या अब्जाधीशांच्या यादीत चीनचा झांग यिमिंग दुसऱ्या क्रमांकावर आहे. या वर्षी त्यांची एकूण संपत्ती १३ अब्ज डॉलरने घसरली.

यावर्षी सर्वाधिक कमाईच्या बाबतीत इलॉन मस्क पहिल्या क्रमांकावर राहिले. या वर्षी त्यांची एकूण संपत्ती $92 अब्जने वाढली आणि $229 अब्ज झाली. फेसबुकचे संस्थापक मार्क झुकेरबर्ग यांच्या एकूण संपत्तीत यावर्षी ८२.५ अब्ज डॉलरची वाढ झाली आहे. अॅमेझॉनच्या संस्थापकाची संपत्ती $69.9 अब्जने वाढली आहे तर स्टीव्ह बाल्मरची संपत्ती $45 अब्जने वाढली आहे.

Follow Us
धनंजय मुंडेच्या हातात आता 2-3 महिनेच... करुणा मुंडेच्या दाव्याने राजका
धनंजय मुंडेच्या हातात आता 2-3 महिनेच... करुणा मुंडेच्या दाव्याने राजका.
ठाकरे खरंच फडणवीसांना भेटले होते का? अंबादास दानवेंनी अखेर सांगितलंच..
ठाकरे खरंच फडणवीसांना भेटले होते का? अंबादास दानवेंनी अखेर सांगितलंच...
डोनाल्ड ट्रम्प यांच्यावरील गोळीबारामागे नेमका कुणाचा हात? मोठी अपडेट स
डोनाल्ड ट्रम्प यांच्यावरील गोळीबारामागे नेमका कुणाचा हात? मोठी अपडेट स.
गुप्तधन शोधण्यासाठी अघोरी कृत्य, नंतर जे घडलं त्याची कल्पना करणं कठीण
गुप्तधन शोधण्यासाठी अघोरी कृत्य, नंतर जे घडलं त्याची कल्पना करणं कठीण.
फरार निदा खान आरोपींच्या संपर्कात, मोबाईलमधील त्या संशयास्पद फोटो...
फरार निदा खान आरोपींच्या संपर्कात, मोबाईलमधील त्या संशयास्पद फोटो....
मोठी घडामोड! भोंदू खरातला मदत करणाऱ्या बड्या अधिकाऱ्यावर होणार कडक कार
मोठी घडामोड! भोंदू खरातला मदत करणाऱ्या बड्या अधिकाऱ्यावर होणार कडक कार.
मोठी बातमी! भाजपमध्ये पक्षप्रवेश करताच राघ चड्ढांना धक्का, थेट...
मोठी बातमी! भाजपमध्ये पक्षप्रवेश करताच राघ चड्ढांना धक्का, थेट....
कर्जमाफीबद्दल मोठी अपडेट! 35 लाख शेतकऱ्यांना... नेमकी काय माहिती समोर
कर्जमाफीबद्दल मोठी अपडेट! 35 लाख शेतकऱ्यांना... नेमकी काय माहिती समोर.
छत्रपती शिवाजी महाराजांचा अपमान होताच राऊत संतापले, भाजपला सुनावले खडे
छत्रपती शिवाजी महाराजांचा अपमान होताच राऊत संतापले, भाजपला सुनावले खडे.
काळजाचा ठोका चुकवणारी घटना! विमान टॅक ऑफ करणार इतक्यात.. थोडक्यात बचाव
काळजाचा ठोका चुकवणारी घटना! विमान टॅक ऑफ करणार इतक्यात.. थोडक्यात बचाव.