Samay Raina: सायबर अधिकाऱ्याने यावेळी घरातून उचललं पण.. समय रैनाच्या टोलेबाजीने मुख्यमंत्र्यांनाही हसू अनावर, Video नक्की पाहा

Samay Raina: कॉमेडीयन समर रैनाने नुकताच एका कार्यक्रमात हजेरी लावली. त्यावेळी त्याने 1930 हा महाराष्ट्र सायबरचा नंबर फोनमध्ये सेव्हच करुन ठेवल्याचे मजेशीर अंदाजात म्हटले. ते ऐकून मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांना देखील हसू अनावर झाले.

Samay Raina: सायबर अधिकाऱ्याने यावेळी घरातून उचललं पण.. समय रैनाच्या टोलेबाजीने मुख्यमंत्र्यांनाही हसू अनावर, Video नक्की पाहा
Samay Raina
Image Credit source: tv9 Marathi
| Updated on: Aug 27, 2026 | 9:12 AM

गेल्या काही दिवसांपासून कॉमेडीयन समय रैना चांगलाच चर्चेत आहे. नुकताच एका कार्यक्रमात महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्यासोबत समय रैना एकाच मंचावर दिसला. समय रैना एखाद्या कार्यक्रमात गेला आणि तेथे हशा पिकला नाही असे फार क्वचितच पाहायला मिळते. या कार्यक्रमात देखील समय रैनाने महाराष्ट्र सायबरची प्रशंसा करायला सुरुवात केली. त्याने सायबर हेल्पलाइन नंबर १९३० चा उल्लेख केला आणि सांगितले की त्याने हा नंबर आपल्या फोनमध्ये सेव्ह करून ठेवला आहे. कारणही त्याने अगदी आपल्या अंदाजात सांगितले.

समय कार्यक्रमात म्हणाला की अनेकदा याच नंबरवरून त्याला फोन येतो. त्यानंतर त्याने महाराष्ट्र सायबरच्या सक्रियतेची प्रशंसा करताना अशी गोष्ट सांगितली की मंचावर बसलेले मुख्यमंत्री फडणवीसही हसू लागले. समयच्या बोलण्यात प्रशंसाही होती आणि स्वत:सोबत घडलेल्या जुन्या घटनाक्रमाचा हलकाफुलका संदर्भही होता.

समय रैना म्हणाला की महाराष्ट्र सायबर आणि त्याचा संबंध बराच काळ चालू आहे. त्याने 1930 ला उत्कृष्ट नंबर ठरवून सांगितले की त्यानी तो सेव्ह करून ठेवला आहे, कारण अनेकदा त्याला याच नंबरवरून कॉल येतो. त्यानंतर त्यानी महाराष्ट्र सायबरच्या सक्रियतेची प्रशंसा केली. समय म्हणाला की कोणी अमेरिकेत असो वा भारतात, महाराष्ट्र सायबर त्याला तिकडे येऊन पकडेल. मग त्याने अशी गोष्ट सांगितली ज्याने संपूर्ण वातावरण मजेशीर बनवले. समय म्हणाला की पहिल्यांदा असे घडले आहे की सायबर सेलचा अधिकारी कॉमेडियनच्या घरी गेला, सकाळी त्याला घरातून उचलले पण, या वेळी त्याचा सन्मान होत आहे.

समय रैनाने 1930 नंबरबाबत काय म्हटले?

समय रैनाने कार्यक्रमात म्हटले की, ‘सन्मानाबद्दल खूप-खूप धन्यवाद. महाराष्ट्र सायबर आणि माझा संबंध बराच काळ चालू आहे. 1930 खरोखरच खूप उत्कृष्ट नंबर आहे. मी तर हा नंबर सेव्ह करून ठेवला आहे, कारण अनेकदा मला तिथूनच कॉल येतो. महाराष्ट्र सायबर खूप जास्त सक्रिय आहे. तुम्ही अमेरिकेत असाल वा भारतात, ते तुम्हाला पकडणार हे नक्की. खरंतर ही उत्कृष्ट गोष्ट आहे.’

त्यानंतर समयने आपल्या अंदाजात म्हटले, ‘आज पहिल्यांदा असे घडले आहे की सायबर सेलचा अधिकारी एका कॉमेडियनच्या घरी गेला. सकाळी त्याला घरातून उठवले आणि या वेळी त्याचा सन्मान झाला आहे. तर याबद्दल खूप-खूप धन्यवाद.’ समयची ही गोष्ट ऐकून मंचाचे वातावरण हलके झाले आणि मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीसही हसताना दिसले.

‘सकाळी घरातून उठवले पण या वेळी सन्मान झाला’

समय रैनाच्या या टिप्पणीचा संदर्भ त्याच्या जुन्या वादाशी संबंधित होता. त्याने थेट जुन्या घटनाक्रमाचा उल्लेख केला नाही, पण सायबर सेलच्या अधिकाऱ्याने कॉमेडियनच्या घरी पोहोचणे आणि या वेळी सन्मान करणे यातील फरक आपल्या मजेदार अंदाजात समोर ठेवला. समयचे बोलणे ऐकून कार्यक्रमात उपस्थित लोकांना हसू अनावर झाले. विशेषतः १९३० नंबरबाबत समयचा अनुभव या संपूर्ण भाषणातील सर्वात मनोरंजक भाग ठरला.

महाराष्ट्र सायबरचा ‘डिजिटल अरेस्ट’ अभियान

हा कार्यक्रम महाराष्ट्र सायबरकडून सायबर गुन्हांविरुद्ध जागरूकता वाढवण्यासाठी आयोजित करण्यात आला होता. मुंबईत बुधवारी ‘डिजिटल अरेस्ट’ नावाची सायबर जागरूकता शॉर्ट फिल्म आणि ‘1930 महाराष्ट्र सायबर अँथम’ लाँच करण्यात आले. या कार्यक्रमात समय रैनासोबत आशीष विद्यार्थी, पंकज त्रिपाठी, शरद केळकर, सोनाली बेंद्रे, जावेद जाफरी, गायिका सुनिधी चौहान आणि मंगेश देसाई यांच्यासह अनेक कलाकार उपस्थित होते. सर्वांना अभियानातील योगदानाबद्दल सन्मानितही करण्यात आले.

Follow Us