AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Amavasya : पितृदोषामुळे त्रस्त आहात? पौष अमावस्येला अवश्य करा हे उपाय

पौष अमावस्येच्या दिवशी पितरांच्या नावाने तर्पण, पिंडदान, पवित्र नदीत स्नान करून त्यांना दान आणि अर्घ्य द्यावे. असे केल्याने त्याच्या आत्म्याला शांती मिळते. असे केल्याने पितृदोषापासून आराम मिळतो.

Amavasya : पितृदोषामुळे त्रस्त आहात? पौष अमावस्येला अवश्य करा हे उपाय
अमावस्याImage Credit source: Social Media
| Updated on: Jan 06, 2024 | 3:30 PM
Share

मुंबई : पितृदोष हा अत्यंत त्रासदायक दोषांपैकी एक आहे. पितृदोष (Pitru Dosh) असणाऱ्याला प्रगतीत बाधा निर्माण होते. जर तुम्हाला पितृदोषाचा सामना करावा लागत असेल तर तो दूर करण्याची शुभ संधी पौष महिन्यात आली आहे. वास्तविक, पौष महिना हा पूर्वजांना समर्पित महिना म्हणून ओळखला जातो. म्हणून याला छोटे श्राद्ध पक्ष असेही म्हणतात. पौष महिन्यात या वर्षातील पहिली अमावस्या असेल, त्या दरम्यान पितरांना प्रसन्न करता येईल. पौष महिन्यातील अमावास्येचा मुहूर्त कधी आहे आणि त्याची उपासना पद्धत काय आहे ते जाणून घेऊया.

पौष अमावस्येचा शुभ मुहूर्त जाणून घेऊया

पौष महिन्यातील अमावस्या तिथी 10 जानेवारी रोजी रात्री 8.10 वाजता सुरू होईल. जो दुसऱ्या दिवशी 11 जानेवारीला संध्याकाळी 5:26 वाजता संपेल. अशा स्थितीत पौष अमावस्या गुरुवार, 11 जानेवारी रोजी साजरी होणार आहे.

पौष अमावस्येच्या दिवशी हे काम करा

या दिवशी पितरांच्या नावाने तर्पण, पिंडदान, पवित्र नदीत स्नान करून त्यांना दान आणि अर्घ्य द्यावे. असे केल्याने त्याच्या आत्म्याला शांती मिळते. असे केल्याने पितृदोषापासून आराम मिळतो.

पौष अमावस्येची पूजा पद्धत

पौष अमावस्येच्या दिवशी सूर्यदेवाला स्नान करून एका भांड्यात पाणी घेऊन त्यात लाल फुलांसह काळे तीळ टाकून अर्घ्य द्यावे. अर्घ्य देताना आपल्या पितरांची नावे लक्षात ठेवा. त्यांचे स्मरण करा. असे केल्याने पितरांच्या आत्म्यांना शांती मिळते.

पौष अमावस्येला तुम्हाला पितरांचा आशीर्वाद मिळेल

या दिवशी पिंपळाच्या झाडाची पूजा करून जल अर्पण करावे. असे केल्याने पितर आशीर्वाद देतात. हिंदू धर्मात पिंपळाच्या झाडामध्ये पितरांचा वास मानला जातो. या दिवशी गरजूंना तुमच्या इच्छेनुसार तांदूळ, दूध, उबदार कपडे आणि पोटभर जेवण द्या. असे केल्याने पितरांचा आशीर्वाद अबाधित राहतो.

(वरील माहिती उपलब्ध स्रोतावरून देण्यात आलेली आहे.याच्या तथ्यांबद्दल आम्ही कुठलाही दावा करीत नाही, तसेच अंधश्रद्धेला दुजोरा देत नाही)

Follow Us
ठाकरेंना विधानपरिषद हवी असेल तर...नरेश म्हस्केंच्या त्या विधानाने...
ठाकरेंना विधानपरिषद हवी असेल तर...नरेश म्हस्केंच्या त्या विधानाने....
महाराष्ट्राचे नवे राज्यपाल जिष्णू देव वर्मा यांचा शपथविधी
महाराष्ट्राचे नवे राज्यपाल जिष्णू देव वर्मा यांचा शपथविधी.
आखाती युद्धाचा भारतावर परिणाम; देशात ESMA कायदा लागू
आखाती युद्धाचा भारतावर परिणाम; देशात ESMA कायदा लागू.
मुंबईनंतर आता ठाण्यातही इलेक्ट्रिक डबल डेकर बस धावणार
मुंबईनंतर आता ठाण्यातही इलेक्ट्रिक डबल डेकर बस धावणार.
पुण्यातील हॉटेलमध्ये सिलेंडरचा तुटवडा, चुलीवर स्वयंपाक करण्याची वेळ
पुण्यातील हॉटेलमध्ये सिलेंडरचा तुटवडा, चुलीवर स्वयंपाक करण्याची वेळ.
उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार यांचे विधानसभेत महिला दिनानिमित्त निवेदन
उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार यांचे विधानसभेत महिला दिनानिमित्त निवेदन.
मुंबईत घरी परतल्यावर सूर्यकुमार यादवचं जल्लोषात स्वागत
मुंबईत घरी परतल्यावर सूर्यकुमार यादवचं जल्लोषात स्वागत.
अन् अरे संसार संसार म्हणताना सुनेत्रा पवारांचा आवाज झाला जड
अन् अरे संसार संसार म्हणताना सुनेत्रा पवारांचा आवाज झाला जड.
युद्धामुळे भाजीपाला निर्यातीवर परिणाम, दर घसरले, शेतकरी चिंतेत
युद्धामुळे भाजीपाला निर्यातीवर परिणाम, दर घसरले, शेतकरी चिंतेत.
पुरवठा-समतोल वितरण नियंत्रणासाठी जीवनावश्यक वस्तू कायदा लागू
पुरवठा-समतोल वितरण नियंत्रणासाठी जीवनावश्यक वस्तू कायदा लागू.