AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Avinash Bhosale | अविनाश भोसलेनं लंडनमध्ये 300 कोटींची मालमत्ता खरेदी केली

Avinash Bhosale | अविनाश भोसलेनं लंडनमध्ये 300 कोटींची मालमत्ता खरेदी केली

| Updated on: Jul 29, 2022 | 11:27 AM
Share

जी मालमत्ता 2018 ला खरेदी केल्याचं सुद्धा सीबीआयला म्हटलेलं आहे. आणि जे पैसे संजय छाब्री आहे त्याचबरोबर अविनाश भोसले यांना डीएचएफएलच्या

लंडनमध्ये 300 कोटींची मालमत्ता खरेदी केली सीबीआयच्या दोषारोप पत्रात 300 कोटींच्या मालमत्ता खरेदीचा उल्लेख आहे. डीएचएफएल आणि रेडियस ग्रुपच्या संजय छाबिया पैसे वळवण्याचा आता त्यात आरोप आहे. याचे पैशातून लंडनमध्ये 300 कोटींची मालमत्ता खरेदी केल्याची सीबीआर आता जबाब केलेला आहे. पुण्यातील उद्योजक अविनाश भोसले यांना सीबीआयकडून अटक झालेले भूत आणि सध्याचे न्यायालयीन कोठडीमध्ये आहेत. ईडीने सुद्धा त्यांचा ताबा घेतलेला होता, मात्र जो काही तपास केला होता. तो डीएच पण आणि बँकेची संबंधित होता आणि या प्रकरणांमध्ये आत्तापर्यंत अशी माहिती समोर आलेली आहे. की मालमत्ता स्वतः खरेदी केलेली होती त्यामध्ये 300 कोटी त्यांनी स्वतः भरलेले होते आणि 700 कोटींचं येस बँक च्या माध्यमातून जे काही कर्ज आहे . ते मंजूर करून घेतलेलं होतं जे फ्लोरा डेव्हलपमेंट नावाची त्यांची युकेमध्ये जी कंपनी आहे.  त्या कंपनीच्या खात्यामध्ये येस बँकेने डेरेक्टली वळते केल्याचं सुद्धा सीबीआयने आरोप पत्रामध्ये म्हटलेलं आहे अविनाश भोसले यांनी पुणे लंडन मधल्या फाइव स्टॅन्ड लंडन या ठिकाणी ही मालमत्ता खरेदी केलेली होती. जी मालमत्ता 2018 ला खरेदी केल्याचं सुद्धा सीबीआयला म्हटलेलं आहे. आणि जे पैसे संजय छाब्री आहे त्याचबरोबर अविनाश भोसले यांना डीएचएफएलच्या माध्यमातून मिळालेले होते ज्या रकमेचा घोटाळा झाला.