AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

गैरसमज पसरवणाऱ्यांनी समाजाला काय दिलं? जरांगेंचा थेट सवाल..

गैरसमज पसरवणाऱ्यांनी समाजाला काय दिलं? जरांगेंचा थेट सवाल..

| Updated on: Sep 08, 2025 | 3:53 PM
Share

मनोज जरांगे पाटील यांनी अंतरवाली सराटीपासून सुरू केलेल्या आंदोलनानंतर मराठा आरक्षणासाठीचा जीआर जाहीर झाला. या जीआरमुळे मराठवाडा आणि पश्चिम महाराष्ट्रातील गरीब मराठा समाजाला मोठे दिलासा मिळाला आहे. जरांगे पाटील यांनी जीआरमधील काही त्रुटी दूर करण्याचे आश्वासन सरकारकडून मिळाल्याचे सांगितले आहे.

मनोज जरांगे पाटील यांनी अंतरवाली सराटी येथून सुरू केलेले मराठा आरक्षणासाठीचे आंदोलन यशस्वी झाले आहे. मुंबई येथील आंदोलनानंतर सरकारने हैदराबाद गॅझेटच्या आधारे जीआर जाहीर केला. जरांगे पाटील यांनी या विजयाबद्दल समाधान व्यक्त केले आहे. या जीआरमुळे मराठवाडा आणि पश्चिम महाराष्ट्रतील लाखो गरीब मराठा कुटुंबांना फायदा होणार आहे. जरांगे पाटील यांनी असेही म्हटले आहे की, काही श्रीमंत मराठे या जीआरबाबत गैरसमज पसरवण्याचा प्रयत्न करत आहेत. सरकारने जीआरमधील काही तांत्रिक त्रुटी दूर करण्याचे आश्वासन दिले आहे. १७ सप्टेंबरपासून हैदराबाद गॅझेटच्या नोंदींनुसार प्रमाणपत्रे वितरणाची प्रक्रिया सुरू होणार आहे.

Published on: Sep 08, 2025 03:52 PM